You are on page 1of 7

School: Laboratory Integrated Grade Level: IV

School
DAILY Teacher: Deane jewel B. Learning Araling
LESSON LOG Buenavista Area: panlipunan
Teaching Quarter: 1
Dates and
Time

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nakikilala ang iba’t ibang anyong lupa ng bansa.
nilalaman
B. Pamantayan sa Malaman ang pagkakaiba ng mga anyong lupa sa
pagganap pamamagitan ng mga larawan.
C. Mga kasanayan sa Aktibong nakakalahok sa mga gawain
pagkatuto (isulat
ang code ng bawat
kasanayan)

II. Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Sibika at kultura III
I. Mga pahina sa gabay ng guro MELC
II. Mga pahina sa kagamitang Worksheet
pang mag- aaral
III. Mga pahina sa teksbuk
IV. Kadaragdagang Loptop
kagamitan mula sa portal ng
learning reource
B. Iba pang kagamitan Iba’t ibang larawan ng mga anyong lupa
III. Pamamaraan gawaing guro gawaing mag- aaral

1. Pang araw- araw


Magandang umaga mga Magandang umaga din po
bata. Ma’am.

Magsitayo ang lahat.


Maari ko bang tawagin (magsitayo ang lahat at mag
si princess upang dasal)
pangunahan ang ating
pagdarasal.

2. Patalista
May liban ba sa aking (sasabihin ng mga bawat
klase? grupo kung sino ang liban
sa kanila)
3. Pagtsitsek ng kalinisan

Maari nyo bang pulutin (pupulutin ang mga mag-


ang mga kalat na inyong aaral ang mga kalat at
nakikita at ayusin nyo aayusin ang kanilang
ang inyong mga upuan. upuan)

Tapos na po.
A. Balik- aral sa Bago tayo lumipat sa ating Ang ating tinalakay
nakaraang aralin at/ o bagong aralin, sino sa inyo kahapon ay tungkol sa
pagsisimula ng bagong ang nakakaalala ng tinalakay anyong tubig.
aralin natin kahapon.

Magaling! Maari ba kayong


magbigay ng iba’t ibang Ilog, dagat, lawa, kipot,
anyo ng tubig. sapa, look, golpo, lawa,
bukal, talon, at batis.
Magaling mahusay na mag-
aaral!

B. Pagganyak Pag awit sa “mga anyong


lupa” sa himig ng leron-
leron Sinta”

Mga anyong lupa ditto sa (Lahat ng mag-aaral ay


‘ting bansa lambak, aawit)
kapatagan yaman nitong
bayan talampas at bulkan
kay gandang pagmasdan
burol, kabundukan ating
alagaan.

C. Paglalahad ng aralin Ano ang inyong napapansin Ito po ay may iba’t ibang
sa kantang inyong inawit? uri ng anyong lupa.

Magaling!

Anu-ano ang mga anyong Lambak, kapatagan,


lupa ang nabanggit sa talampas, bulkan, burol, at
awitin? bulubundukin.

Sa inyong palagay ano ang Ang tatalakayin po natin sa


ating tatalakayin sa araw na araw na ito ay ang anyong
ito? lupa.

Mahusay na mga mag- aaral.


D. Paglalahat Ilahad at ipaliwanag ang
iba’t ibang uri ng mga
anyong lupa.

Sa mga larawan, alin sa mga


larawan dito ang kapatagan?

(ituturo ng mga mag-aaral


kung nasaan ang kapatagan)

Magaling ano ang


kapatagan?

Pakibasa. Ang kapatagan ay pantay at


matabang lupa na
Magaling! Ano naman ang pinagtataniman ng palay at
bundok. Pakibasa gulay.

Ang bundok ay isang


pagtaas ng lupa sa daigdig,
may matatarik na bahagi at
Magaling! Ano naman ang hamak na mas mataas kaysa
bulkan? sa burol.

Ang bulkan ay bundok na


Magaling! meron tayong may hugis puswelong butas
dalawang uri ng bulkan, ano na nilalabasan ng lava
ang mga ito? kapag ito ay pumuputok.
Ano ang tahimik at aktibong
bulkan? Tahimik at aktibong bulkan
po
Una ang tinatawag na
tahimik na bulkan, kung
saan matagal na hindi ito
sumasabaog.
Pangalawa ay ang aktibong
bulkan na kung saan maari
Ano naman itong hawak itong sumabog anumang
kong larawan? oras.

Burol po.

Ano naman ang burol?


Pakibasa.
Ang burol ay higit na mas
mababa ito kaysa sa
bundok. Pabilog ang hugis
nito kaysaat tinatabunan ng
mga luntiang damo sa
panahon ng tag-ulan at kung
tag-araw ay nagiging kulay
tsokoleyt.
Ano naman ang larawan na
ito?

Talampas po.

Mahusay! Ano naman ang


talampas? Pakibasa
Ang talampas ay patag na
Ano naman itong nakikita anyong lupa sa mataas na
nyo sa larawang hawak ko? lugar.

Bulubundukin po.

Magaling! Ano naman ang


bulubundukin?
Ang bulubundukin po ay
mataas at matatarik na
Magaling! At ang huling bundok na magkakadikit at
larawan ay? sunod-sunod.

Polo po

Tama ito ay pulo. At ang


pulo ay?
Ang pulo ay bahagi ng lupa
na napapaligiran ng tubig.
E. Aplikasyon (ang mga mag- aaral ay
aayusin ang gulo gulong
letra upang makabuo ng
salita)
Opo nais po naming mag
Mga bata gusto nyo bang laro.
maglaro?

Hahatiin ko kayo sa grupo.


Ang bawat grupo ay
bibigyan ko ng mga letra at
bubuuin nyo ito. Pag nabuo
nyo na ang mga salita
pupunta kayo ditto sa gitna
para sabihin kung anong uri
ng anyong lupa ang inyong Opo naintindihan po
nabuo. naming.
Naintindihan nyo ba?

Op nagustuhan po naming.
Nagustuhan nyo ba ang ating
laro?

F. Paglinlang sa Kumuha ng isang kapirasong


kabihasnan papel mga bata. Isulat at
sagutin ang mga sumusunod.
Ilagay ang angkop na anyong
lupa sa patlang
1. Pulo
1. Mga lupain na 2. Burol
napapalibutan ng 3. Talampas
tubig 4. Kapatagan
2. Higit na mas mababa 5. bulkan
ito kaysa sa bundok

3. Patag na anyong lupa


sa mataas na lugar.

4. Isang lugar kung saan


walang pagtaas o
pagbaba ng lupa,
patag at pantay ang
lupa rito.
5. Isang uri ng bundok
sa daigdig na kung
saan ang tunaw na
bato ay maaaring
lumabas ditto mula sa
kailaliman ng
daigdig.

G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagang Gawain Paksa: ang heograpiya


para sa takdang aralin at Sanggunian: sibika at kultura
remediation III
PP. 64-70
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80%
B. Bilang ng mag-aaral na
nanganagailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alain sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan sa solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like