You are on page 1of 5

School: Gregorio A.

Saquin Elementary School Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: Lezlie J. Patana Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 18 – 22, 2024 (WEEK 8) Quarter: 3rd UARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang
pamayanan.

B. Pamantayang Pangganap Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamyanan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EPP4IA-Oh-7 EPP4IA- Oi-9 EPP4IA-Oi-8 EPP4IA-Oi-8 CATCH UP FRIDAY
( Isulat ang code sa bawat 1. Naipamamalas ang kakayahan 1. Naibabahagi ang mga pag-iingat at 1. Naipakikita ang kasanayan sa 1. Naipakikita ang kasanayan sa
kasanayan) sa pagtutuos ng puhunan, pagmamalasakit sa kapaligiran pagpaplano ng proyekto gamit ang pagpaplano ng proyekto gamit ang
gastos, sa pagpaplano at pagbuo ng naunang kinita naunang kinita
at kinita produkto tungo sa patuloy na 2. Nakagagawa ng plano ng proyekto 2. Nakagagawa ng plano ng proyekto
2. Nakapagtutuos ng puhunan, pagunlad gamit ang naunang kinita gamit ang naunang kinita
gastos, at kinita 2. Naisasaalang-alang ang pag-iingat 3. Napahahalagahan ang pagpaplano 3. Napahahalagahan ang pagpaplano
3. Naipakikita ang tamang at pagmamalasakit sa ng proyekto gamit ang naunang ng proyekto gamit ang naunang
katuturan at kahalagahan ng kapaligiran sa pagpaplano at pagbuo kinita kinita
pagtutuos. ng produkto tungo sa patuloy
na pag-unlad at
3. Napahahalagahan nang may
pagmamalasakit sa kapaligiran
tungkol sa pagpaplano at pagbuo ng
produkto tungo sa patuloy na
pag-unlad

Pagtutuos ng Puhunan, Gastos, Pagsasaalang-alang ng Pag-iingat at Pagpaplano ng Proyekto Gamit ang Pagpaplano ng Proyekto Gamit ang
II. NILALAMAN at Kinita Pagmamalasakit sa Kapaligiran sa Naunang Kinita Naunang Kinita
( Subject Matter) Pagpaplano at Pagbubuo ng
Produkto tungo sa Patuloy na Pag-
unlad
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 246-247 250-251 248-249 248-249
Pagtuturo

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang 529-532 537-539 533-536 533-536


Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point presentation Power point presentation Power point presentation Power point presentation

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa: Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa
pasimula sa bagong aralin 1. Ano-ano ang mga paraan sa 1.Bakit gumawa ng plano sa proyekto? 1.Bakit gumawa ng plano sa
( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties) pagtutuos ng puhunan, gastos, Paano mo mapapangalagahan ang 2. Paano gumawa ng plano ng proyekto?
at kinita mo galing sa iyong produkto? proyekto gamit ang naunang kinita? 2. Paano gumawa ng plano ng
kinita? proyekto gamit ang naunang kinita?
2. Paano ang tamang paraan ng
pagtutuos ng puhunan, gastos,
at
kinita?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
(Motivation) 1. Ano-ano ang mga paraan sa Ipaawit sa mga mag-aaral ang Pagpapakita ng mga larawang Pagpapakita ng mga larawang
pagtutuos ng puhunan, gastos, kantang Kapaligiran. Pagkatapos maaaring mapagkakitaan gamit maaaring mapagkakitaan gamit
at itanong ang sumusunod: ang naunang kinita sa mga proyektong ang naunang kinita sa mga
kinita? 1. Ano-ano ang dapat gawin para ginawa tulad ng pamaypay, proyektong ginawa tulad ng
2. Paano ang tamang paraan ng mapag-ingatan ang kapaligiran? head band, at iba pa. pamaypay,
pagtutuos ng puhunan, gastos, 2. Ano-ano ang mga produkto ang head band, at iba pa.
at maaaring magawa mula sa
kinita? materyales na makikita sa paligid?
3. Bakit kailangang magkaroon ng
pagmamalasakit sa ating
kapaligiran?

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad


bagong aralin Ipabasa sa mga mag-aaral ang Umpisahan ang talakayan sa Patnubayan ang mga mag-aaral sa Patnubayan ang mga mag-aaral sa
( Presentation) Linangin Natin. Gabayan sila pamamagitan ng pagpapakita ng pagbuo ng planong pagbuo ng planong
upang masagot ang kanilang iba’t ibang larawan ng kapaligiran. pamproyekto sa pamamagitan ng pamproyekto sa pamamagitan ng
mga katanungan. Tanungin ang mga mag-aaral sumusunod na balangkas: sumusunod na balangkas:
Palawakin ang talakayan at tungkol sa mga nakita nilang larawan. I. Pangalan ng Proyekto I. Pangalan ng Proyekto
ipahayag nang mabuti sa mga Hayaan silang magbigay ng II. Mga Layunin II. Mga Layunin
magaaral mga puna tungkol dito.Tanggapin III. Mga Kagamitan III. Mga Kagamitan
ang kahalagahan ng puhunan at ang kanilang mga sagot. Isulat ito IV. Pamamaraan sa Paggawa IV. Pamamaraan sa Paggawa
kinita. sa pisara. Pangkatin ang mga mag-aaral ayon sa Pangkatin ang mga mag-aaral ayon
Kapag natapos mo nang Ipasalaysay sa mga mag-aaral ang kanilang napiling sa kanilang napiling
ipaliwanag ang konsepto ng mga dahilan kung bakit ginagawa proyekto. Ipaunawa sa kanila ang proyekto. Ipaunawa sa kanila ang
aralin ito sa ating kapaligiran. Hayaang kahalagahan ng plano ng proyekto. kahalagahan ng plano ng proyekto.
at naintindihan na ng mga mag- mag-isip ang mga bata. Magpakitang gawa sa pagpaplano ng Magpakitang gawa sa pagpaplano
aaral kung paano ang tamang Ipabasa sa mga mag-aaral ang proyekto. ng proyekto.
pagtutuos ng puhunan at kinita,
bigyan ng manila paper ang mga
mag-aaral, hatiin sila sa anim na
grupo at ipagawa ang gawain A
na makikita sa LM. Ipaulat sa
mga mag-aaral ang kinalabasan
ng
kanilang ginawa.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Kaalaman
paglalahad ng bagong kasanayan No. I Ipagawa sa mga mag-aaral ang 1. Gamit ang litratong nakadisplay, 1. Gamit ang hakbang sa pagbuo ng 1. Gamit ang hakbang sa pagbuo ng
(Modeling) Gawain A sa LM. Ipatuos kung gabayan ang mga mag-aaral plano ng proyekto, planuhin plano ng proyekto, planuhin
magkano ang kinita sa pagbuo ng 5-10 pangungusap na ang proyekto gamit ang unang kinita sa ang proyekto gamit ang unang
nagsasaad kung paano pagtitinda. Balikan kinita sa pagtitinda. Balikan
iingatan ang kapaligiran. ang nakaraang aralin para makita ang ang nakaraang aralin para makita
2. Dalhin ang mga mag-aaral sa listahan ng kinita ang listahan ng kinita
hardin. Ipamasid sa kanila kung 2. Sagutan ang sumusunod na talaan. 2. Sagutan ang sumusunod na
ano-anong mga halaman, puno, at Pangalan:_____________ Baitang talaan.
damuhan ang maaaring Pangkat:____________ Pangalan:_____________ Baitang
gamitin sa pagbuo ng proyekto. Pangalan ng Pangkat:____________
proyekto_________________________ Pangalan ng
Petsa:_____________________- proyekto______________________
I. Proyekto Bilang ___
II. Layunin Petsa:_____________________-
III. Sketch I. Proyekto Bilang
IV. Talaan ng Materyales II. Layunin
V. Hakbang sa Paggawa III. Sketch
VI. Talaan ng Kasangkapan IV. Talaan ng Materyales
V. Hakbang sa Paggawa
VI. Talaan ng Kasangkapan
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)

F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw PAGSASANIB PAGSASANIB PAGSASANIB PAGSASANIB


araw na buhay Ang araling ito ay maaaring ESP at AP Pagkakaroon ng moralidad sa paggawa. Pagkakaroon ng moralidad sa
( Application/Valuing) mong isanib sa Matematika. Pagiging masikap at matiyaga upang paggawa.
matapos ang gawain. Pagiging masikap at matiyaga upang
matapos ang gawain.

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat


( Generalization) Kung ikaw ay kikita sa mga Itanong sa mga bata kung ano-ano 1. Ano ang dapat tandaan sa pagbuo ng 1. Ano ang dapat tandaan sa
ibinenta mong proyekto, paano ang dapat isaalang-alang plano ng proyekto? pagbuo ng plano ng proyekto?
mapapahalagahan ang perang sa pag-iingat at pagmamalasakit sa 2. Tumawag ng ilang mag-aaral ipasabi 2. Tumawag ng ilang mag-aaral
kinita mo? kapaligiran sa pagpaplano at kung ano-ano ang ipasabi kung ano-ano ang
pagbuo ng produkto tungo sa patuloy hakbang sa pagbuo ng plano ng hakbang sa pagbuo ng plano ng
na pag-unlad. proyekto. proyekto.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Ipagawa sa mga mag-aaral ang a. Magtala ng maaari mong Ibigay ang tamang sagot. Ibigay ang tamang sagot.
Gawain B na makikita sa LM. imungkahi para sa wastong pag- _____1. Dito makikita ang halaga na _____1. Dito makikita ang halaga na
Ipaunawa sa kanila kung paano iingat sa kapaligiran. kakailanganin sa pagbuo ng proyekto. kakailanganin sa pagbuo ng
nila sasagutan ito. b. Pasagutan ang Gawin Natin at _____2. Nagsasabi kung ano ang proyekto.
gabayan ang mga bata sa pangalan ng proyekto. _____2. Nagsasabi kung ano ang
pagsasagawa nito. _____3. Ito ang itsura ng natapos na pangalan ng proyekto.
proyekto. _____3. Ito ang itsura ng natapos na
_____4. Dito makikita ang kagamitan sa proyekto.
pagbuo ng proyekto. _____4. Dito makikita ang
_____5.Nagsasabi kagamitan sa pagbuo ng proyekto.
_____5.Nagsasabi

J. Karagdagang gawain para sa takdang Pagpapayaman ng Gawain Pagpapayaman ng Gawain Pagpapayaman ng Gawain Pagpapayaman ng Gawain
aralin Ipagawa sa mga mag-aaral mga Magpagawa ng mga repleksiyon sa Magsaliksik sa wastong pag-iingat at Magsaliksik sa wastong pag-iingat at
( Assignment) gawain sa Pagyamanin Natin A iyong mga mag-aaral tungkol pagmamalasakit sa kapaligiran pagmamalasakit sa kapaligiran
at sa pagmamalasakit sa kapaligiran.
B. Maaari mong ipagawa ito sa Ipagawa ito sa isang illustration
bahay bilang takdang-aralin. board na may kasamang larawan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation
guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like