You are on page 1of 5

lOMoARcPSD|21869279

ARAL-PAN 5 (W-1) Quarter 4

Physical Science (University of the Philippines Visayas)

Scan to open on Studocu

Studocu is not sponsored or endorsed by any college or university


Downloaded by Jean Peralta (peraltajean672@gmail.com)
lOMoARcPSD|21869279

School: PORTLAMON ES Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: CRISTY E. LAURENTE Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: MAY 2-6, 2023 (WEEK 1) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapaliwanag ang konsepto ng distansya at direksyon at ang gamit nito sa pagtukoy ng lokasyon
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat a. Nakikilala ang konsepto ng distansya at ang gamit nito sa pagsukat ng lokasyon
kasanayan b. Naipaliliwanag ang konsepto ng distansya at direkeyon at ang gamit nito sa pagtukoy ng lokasyon
c. Nagagamit ang iba’t ibang katawagan sa pagsukat ng lokasyon at distansya sa pagtukoy ng mga gamit at lugar sa
bahay.
(kanan, kaliwa, itaas, ibaba, harapan at likuran)
II. Nilalaman Konsepto ng distansya at direksyon
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro AP5KPK-III- AP5KPK-III-
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pilipinas Bansang Malaya pahina 98-102
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo LED TV, Laptop, Powerpoint Presentaion, Larawan, mula sa internet, Activity Card, manila paper, DLP, graphic organizer

IV. PAMAMARAAN PANIMULA


 Magsimula sa isang panalangin at pagbati
 Pagsusuri ng pagdalo
 Pagtatakda ng kalooban at mga pamantayan sa klase

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin 1. Balik-Aral: 1.Maglahad ng reaksyon hinggil 1. Balitaan tungkol sa napapanahong 1. Balitaan tungkol sa 1. Balitaan na gagampanan
at/o Reaksyon ng mga sa ibinalita ng bata. isyu napapanahong balita tungkol sa ng mga bata tungkol sa
pagsisimula ng bagong aralin katutubong Pilipino pagdating 2. Balik-Aral 2. Balikan ang tinatalakay kahapun agham. napapanahong isyu sa
(Review) ng mga kastila Mula sa mga “jumbled Letters” na 2. Balik-aral loob at labas ng bansa
ipakikita ng guro, tukuyin ang pag-aaral ng lagay ng panahon *Gamit ang “Fish Bowl
* Piliin at isulat ang titik ng mga salita na kanyang buong Asya. Ano ito? Approach” ang mga bata ay
wastong sagot inilalarawan. A. Obserbatoryo ng Maynila C. pakukuhanin ng isang
Unibersidad ng Sta. Potenciana papel na may tanong hango
B. Pamantasan ng Maynila D. sa nakaraang aralin tungkol
Paaralang Pambayan sa impluwensya
ng agham noong panahon
ng Espanyol.

Downloaded by Jean Peralta (peraltajean672@gmail.com)


lOMoARcPSD|21869279

B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Gawain 1. Ipresenta at ipabasa sa mga * Ipresenta at ipabasa ang mga * Ipresenta ang mga layunin Pangkatang Gawain
* Ipakita at ipabasa ang mga ang mga layunin layunin * Pagpapakita ng mga larawan * Hulaan mo, Larawan ko.
layunin * Ipasagot sa mga bata bawat tanong sa pamamagitan ng slideshow * Ipahula kung ano ang
na makikita sa slides presentation mga nasa larawan sa
pamamagitan ng jumbled
letters

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa * Basahin at unawain ang * Gawain 1 Approach: * Gawain -1 Gawain -1 Pangkatang Gawain
sa isinasaad ng talata sa loob ng * Collaborative Strategy * Ipanood ang video ng balita * Pagpapakita ng mga larawan * Pagdulog: Constructivism
bagong aralin parihaba * Think –Pair –Share (Video Clips mula sa TV Patrol) sa pamamagitan ng slide show Direct Instruction
(ACTIVITY) * Pangkatang Gawain Pangkat – 1 * Basahin ang ilang mahalagang presentation * Pangkatang Gawain
DAY - I * Mula sa ibaba bumuo ng detalye * Iugnay ito sa aralin Gamit ang Graphic
konsepto at sagutin sa kahon * Hayaan ang mga batang buuin ang * Pangkatang Gawain Organizer
bilang gabay sa pag –uulat ng Concept Map * Pagdulog:Constructivism
pangkat * Ipalahad ang mga nakitang video Direct Instruction
* Pangkat-2 *3A activity
* Basahin ang mga
impormasyonna nasa kahon .
Punan ng wastong sagot at iulat
sa klase
* Pangkat -3
Isulat ang mga nakikita ng nasa
larawan

D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain


konsepto at paglalahad ng bagong * Role Playing –Ipakita kung
kasanayan #1 saang distansya at direksyon
(ANALYSIS) * Concept Map
DAY - 2 * Ipalahad sa mga bata ang mga
sitwasyon at detalye
* Hayaang sagutin ng mga bata
ang katanungang binigay sa
kaniila
E. Pagtalakay ng bagong konsepto * Pag-uulat sa ginawang awput ng *Differentiated Activities
at bawat pangkat
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
(ABSTRACTION)
DAY - 3
F. Paglinang sa Kabihasnan *Pagsagot sa mga katanungan * Kung ikaw ay isa sa mga kasapi
(Tungo sa Formative ng barangay na paano mo
Assessment) makikilala at mahahanap ang
wastong paaran ng distansya at
(ABSTRACTION) direksyon
DAY - 4 * Paano ipinakita at magagamit
ang distansya at direksyon sa
pamamagitan ng lokasyon

Downloaded by Jean Peralta (peraltajean672@gmail.com)


lOMoARcPSD|21869279

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Basahin ang sitwasyon Panuto: Basahin ang
araw- sa ibaba sitwasyon sa ibaba.
araw na buhay * Ipanood ang video clips
(APPLICATION ) at sagutan ang mga
DAY - 4 katanungan sa ibaba

H. Paglalahat ng Aralin * Sa paanong paraan mo nakikilala


ang distansya at direksyon
* An0-ano ang kaibahan ng distansya
at direksyon?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto:
Basahin at unawaing
mabuti ang isinasaad ng
bawat pangungusap
Piliin ang titik ng tamang
sagot
J. Karagdagang Gawain para sa Panuto:
takdang- aralin at remediation * Magsaliksik tungkol sa PAG-
ASA, at kung ano ang naiambag
sa ating lipunan

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

Downloaded by Jean Peralta (peraltajean672@gmail.com)


lOMoARcPSD|21869279

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by :

CRISTY E. LAURENTE
Teacher – II

Downloaded by Jean Peralta (peraltajean672@gmail.com)

You might also like