You are on page 1of 5

Paaralan LUCENA WEST III Baitang FIVE

ELEMETARY SCHOOL

Guro JOVELYN A. NATIVIDAD Asinatura EPP

Petsa/Oras Pebrero 14,2024 Markahan IKATL


O
DETAILED LESSON PLAN

Ikatlong Linggo – ikatlong Araw

MELC- Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng


I. LAYUNIN
tanim na mga gulay

A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at


kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa
Pangnilalaman
pag-unlad ng pamumuhay

Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at


pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim na


Pagganap
mga gulay 1.5.1 pagdidilig 1.5.2 pagbubungkal 1.5.3
paglalagay ng abonong organiko (EPP5AG0c-6)
C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. Nasusunod ang mga pamamaraan at pagiingat sa paggawa ng
Isulat ang code ng bawat abonong organiko (EPP5AG-Ob-4).
kasanayan

II. PAKSA . Masistemang pangangalaga ng tanim na mga gulay

Corpin, R (2020). Agrikultura – Modyul 2: Tanim Mo, Alagaan


Mo! [Self-Learning Module]. Moodle. Department of Education.
Retrieved (January 03, 2023) from https://r7-
A.Sanggunian 2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/folder/view.php?id=12951

Benaires, J. (2021). Pangangalaga ng mga Halamang Gulay


[Learning Activity Sheet]. Department of Education.

Powerpoint Presentation ng aralin, video clip, mga larawan,


B. Kagamitan activity sheets

C. Pagpapahalaga

III.GAWAIN SA PAGKATUTO

A. Panimulang Gawain A. Review/ Balik- Aral

Panuto: Panuto: Isulat ang TAMA kung ang pangungusap ay


nagsasaad ng wastong pamamaraan sa paghahalaman at MALI
naman kung hindi. Gawin ito sa iyong kuwaderno.

_________1. Ang paglalagay ng abonong organiko ay inihahalo


lamang sa tubig at ginagamit bilang pandilig.

_________ 2. Ang pagbubungkal ng lupa ay ginagawa lamang


bago magtanim.

_________ 3. Laging bisitahin ang mga taniman upang tingnan


ang kalagayan ng mga pananim na gulay.

_________ 4. Ang luwad na lupa lamang ang pinakamainam


para sa mga pananim.

_________ 5. Isa sa mga estratehiya sa pangangalaga ng tanim


ay ang paglalagay ng gripo malapit sa taniman

B.Motivation/Pagganyak

Ano ang kahalagahan ng ganitong uri ng pagpapatubig sa mga


Paaralan LUCENA WEST III Baitang FIVE
ELEMETARY SCHOOL

Guro JOVELYN A. NATIVIDAD Asinatura EPP

Petsa/Oras Pebrero 13,2024 Markahan IKATL


O
DETAILED LESSON PLAN

Ikatlong Linggo – Ikalawang Araw

MELC- Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng


II. LAYUNIN
tanim na mga gulay

C. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at


kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa
Pangnilalaman
pag-unlad ng pamumuhay

Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at


pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan

D. Pamantayan sa Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim na


Pagganap
mga gulay 1.5.1 pagdidilig 1.5.2 pagbubungkal 1.5.3
paglalagay ng abonong organiko (EPP5AG0c-6)
C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. Nasusunod ang mga pamamaraan at pagiingat sa paggawa ng
Isulat ang code ng bawat abonong organiko (EPP5AG-Ob-4).
kasanayan

II. PAKSA . Masistemang pangangalaga ng tanim na mga gulay

Corpin, R (2020). Agrikultura – Modyul 2: Tanim Mo, Alagaan


Mo! [Self-Learning Module]. Moodle. Department of Education.
Retrieved (January 03, 2023) from https://r7-
A.Sanggunian 2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/folder/view.php?id=12951

Benaires, J. (2021). Pangangalaga ng mga Halamang Gulay


[Learning Activity Sheet]. Department of Education.

Powerpoint Presentation ng aralin, video clip, mga larawan,


D. Kagamitan activity sheets

E. Pagpapahalaga

III.GAWAIN SA PAGKATUTO

A. Panimulang Gawain A. Review/ Balik- Aral

Panuto: Iguhit ang kung ang pangungusap ay nagsasaad

ng wastong pamamaraan sa paghahalaman at naman


kung hindi. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
1. Ugaliing kausapin ang mga halaman.
2. Ang pagdidilig sa mga pananim ay ginagawa anumang
oras.
3. Palambutin ang lupang nakapaligid sa halaman upang
tagos ang hangin hanggang sa mga ugat nito.
4. Nagbibigay ng magandang ani ang halaman kahit hindi
inaalagaan.
5. Matapos bungkalin ang lupa, ini-sterilize ito upang ligtas
sa anumang insekto o mikrobyo na naninirahan dito.

B.Motivation/Pagganyak
Paaralan LUCENA WEST III Baitang FIVE
ELEMETARY SCHOOL

Guro JOVELYN A. NATIVIDAD Asinatur EPP


a

Petsa/ Pebrero 12,2024 Markaha IKATL


DETAILED LESSON PLAN Oras n O

Ikatlong Linggo - Unang Araw

MELC- Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng


III. LAYUNIN
tanim na mga gulay

E. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman


at kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong
Pangnilalaman
nito sa pag-unlad ng pamumuhay
Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at
pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan

F. Pamantayan sa Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim na


mga gulay 1.5.1 pagdidilig 1.5.2 pagbubungkal 1.5.3
Pagganap
paglalagay ng abonong organiko (EPP5AG0c-6)

C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. Nasusunod ang mga pamamaraan at pagiingat sa


Isulat ang code ng bawat paggawa ng abonong organiko (EPP5AG-Ob-4).
kasanayan

II. PAKSA . Masistemang pangangalaga ng tanim na mga gulay

Corpin, R (2020). Agrikultura – Modyul 2: Tanim Mo,


Alagaan Mo! [Self-Learning Module]. Moodle. Department
of Education. Retrieved (January 03, 2023) from https://r7-
A.Sanggunian 2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/folder/view.php?
id=12951
Benaires, J. (2021). Pangangalaga ng mga Halamang Gulay
[Learning Activity Sheet]. Department of Education.

Powerpoint Presentation ng aralin, video clip, mga


F. Kagamitan larawan, activity sheets

G. Pagpapahalaga

III.GAWAIN SA PAGKATUTO

A. Panimulang Gawain A. Review/ Balik- Aral


. Panuto. Isulat ang titik T sa iyong kuwaderno kung ang
pamantayan ay tama at M naman kung ang pamantayan
ay mali.
__________ 1. Gumamit ng kahit na anong kasangkapan
sa paggawa ng abonong organiko.
__________ 2. Gumamit ng guwantes, mask, bota, plastic
na pampatong sa damit at kasuotang may mahabang
manggas habang nagtatanim o naglilinis sa lugar.
__________ 3. Hindi na kailangan maghugas ng kamay
pagkatapos gumawa ng abonong organiko.
__________ 4. Itago ang mga kasangkapan sa
permanenteng lugar upang hindi ito madaanan at maging
sanhi ng aksidente.

You might also like