You are on page 1of 4

RADES 1 to 12 School SITIO PADER ELEMENTARY SCHOOL Grade Level I-LOVE

DAILY LESSON LOG Teacher ANGELITA N. GRANITO Learning Areas ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time APRIL 1-5, 2024 (10:55-11:35 AM) Quarter 4th QUARTER /Week 1

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa at pagpapahalaga sa konsepto ng distansya sa paglalarawan ng sariling kapaligirang ginagalawan tulad ng tahanan at paaralan at ng kahalagahan
Pangnilalaman ng pagpapanatili at pangangalaga nito.

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagamit ng konsepto ng distansya sa paglalarawan ng pisikal na kapaligirang ginagalawan.
Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng payak na Gawain sa pagpapanatili at pangangalaga ng kapaligirang ginagalawan.

I. Mga Kasanayan AP1KAP-IVa-1 AP1KAP-IVa-1 AP1KAP-IVa-2 AP1KAP-IVa-2


sa Pagkatuto Nakikilala ang konsepto ng distansya Nagagamit ang iba’t-ibang katawagan Nagagamit ang iba’t-ibang Nagagamit ang iba’t-ibang katawagan
at ang gamit nito sa pagsukat ng sa pagsukat ng distansya sa pagtukoy katawagan sa pagsukat ng lokasyon sa pagsukat ng lokasyon sa pagtukoy
Isulat ang code ng lokasyon ng mga gamit at lugar sa bahay sa pagtukoy ng mga gamit at lugar ng mga gamit at lugar sa bahay
bawat kasanayan. (malayo, malapit) sa bahay (kanan, kaliwa, itaas, (likuran at harapan)
ibaba)
II.NILALAMAN
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
A. Iba pang Kagamitang Tali, Pirasong papel na may nakasulat Upuan, pisara, bola, bag, kwaderno at Tsart ng awiting “I Have to Hands” Tsart ng awiting “Kumusta Ka?”,
Panturo na mga impormasyon tungkol sa lapis at “Kumusta Ka?”, larawan ng mga panyo, larawan ng isang bata,
distansya hayop kalabaw, kubo, puno, at bukid.

III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Tukuyin ang mga bagay na nasa Ipakanta at ipagalaw sa mga-aaral ang
Ipakita ang dalawang tali, isang Nasaan ang inyong kanan at CATCH UP FRIDAY
nakaraang aralin at/o inyong harapan at sabihin ang kilos na akma sa titik ng awiting
mahaba at maikli, tanungin ang bata kaliwang kamay. Ipakanta ang
pagsisimula ng distansya nito. “Kumusta Ka?”
kung ano ang sinukat ng tali. awiting “I Have Two Hands”
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga
ng aralin Ipasuri sa mga mag-aaral ang Hikayatin ang mga bata na Gamitin ang mga panturo (arrows)
larawang nasa pisara at sabihin kung
dalawang tali. Itanong kung alin sa pataluntunin ang kanilang kanan at upang tukuyin kung saang direksyon
malapit o malayo.
dalawang bagay na nasa pagitan ng kaliwang kamay sa kanilang ang mga larawang nakadikit sa pisara.
tali ang magkalapit at magkalayo. kwaderno at bakatin ang kaliwa at
kanang kamay.

C. Pag-uugnay ng mga Ano ang kaugnayan ng distansya sa Magpakita ng larawan ng isang


Bumuo ng pangkat na may tatlong
halimbawa sa bagong paghahanap ng lokasyon ng isang batang nasa pagitan ng simbahan at
kasapi at magtakda ng titik sa bawat
lugar? tindahan.
aralin. kasapi. Bigyan ng dalawang tali ang
bawat batang may hawak ng titik at
sabihan silang lumayo hanggang sa
maunat ang tali

D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay ng Teksto:


Pagtalakay ng Teksto: Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga Ipasuri ang mga larawan at bilugan
konsepto at paglalahad ● Ano ang napansin mong
Ipaguhit sa kwaderno ang bagay na larawan ng iba’t-ibang hayop na ang mga nasa harapan at ikahon ang
pagkakaiba ng dalawang tali?
ng bagong kasanayan Aling tali ang hawak ng kasaping mas
hinihingi sa bawat bilang. makikita sa Bulacan. Itanong kung nasa likuran.
#1 saan nakaharap ang mga hayop.
malayo?
Aling tali ang hawak ng kasaping mas
malapit

E. Pagtalakay ng bagong Ipaawit ang kantang “Kumusta Ka”


● Ilista sa pisara ang kanilang mga Pangkatang Gawain: Bumuo ng dalawang pangkat at laruin
konsepto at paglalahad at ipakita sa mga mag-aaral ang
sagot Subukang ipasukat sa mga mag-aaral ang blindfolded activity.
kilos na akma sa mga titik ng
ng bagong kasanayan ● Hamunin ang mga mag-aaral na ang distansya ng mga bagay na
awitin.
#2 ipaliwanag ang pagkakaiba ng nakatala. (malapit o malayo)
distansya ng tali

F. Paglinang sa Pagsagot sa mga tanong, Oral Oral Recitation


Presentasyon ng Awtput
Kabihasaan Recitation
Pag-uulat ng bawat magkapareha
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Kung ikaw ay aalis ng bahay at Magbigay ng 5 lugar na tumutukoy sa Gamit ang mga katawagan sa Magagamit mo ba ang mga direksyon
pang-araw-araw na pupunta sa isang lugar, makakatulong malalayo at malalapit na lugar mula pagsukat ng lokasyon, anu-ano ang upang mahanap mo ang isang bagay
ba ang kaalaman mo tungkol sa sa inyong tahanan. makikita sa itaas at ibaba ng inyong kapaligran? Bakit?
buhay distansya ng isang lugar? Malalaman tahanan.
mo ba kung malayo at malapit ang
isang lugar?

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Mayroong iba’t-ibang


Bigyang diin ang mga nakatala sa Bigyang diin ang kaisipan sa --
Ano ang nauunawaan ninyo direksyon tulad ng kanan, kaliwa,
loob ng kahon. pagsukat ng lokasyon
patungkol sa distansya? harapan at likod na mgagamit sa
_malapit na lugar -bagay na makikita sa taas/baba
( Ito ay ang lapit o layo sa pagitan ng pagtukoy ng kinalalagyan ng mga
-malayong lugar
dalawang bagay) bagay.

I. Pagtataya ng Aralin Sagutan: Gumuhit ng dalawang bagay na Ilagay ang mga lokasyon ng mga
Lagyan ng malapit o malayo ang malayo at malapit sa isa’t-isa sa sumusunod gamit ang mga salitang Isulat kung likuran o harapan.
patlang. _pisara
inyong kwaderno.
-covered court kanan, kaliwa, itaas at ibaba. -bulletin board
kantina
Gumuhit ng mga bagay na malapit at
malayo

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation

IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na naka-unawa sa
aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Anong suliranin ang aking __Kakulangan ng makabagong __Kakulangan ng makabagong __Kakulangan ng makabagong __Kakulangan ng makabagong
naranasan na solusyon sa kagamitan kagamitan kagamitan kagamitan
tulong ng aking punong-
guro/superbisor?
___Kakulangan sa kahandaan ng ___Kakulangan sa kahandaan ng ___Kakulangan sa kahandaan ___Kakulangan sa kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa mga bata lalo na sa pagbabasa ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa
___Kakulangan ng guro sa ___Kakulangan ng guro sa pagbabasa ___Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong ___Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong teknolohiya
___Di Magandang pag-uugali ng ___Di Magandang pag-uugali ng teknolohiya ___Di Magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. ___Di Magandang pag-uugali ng mga bata.
mga bata.

F. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by: Checked by Noted by:

ANGELITA N. GRANITO SUNDAY S. REYES ELVIRA P. GUINA


Teacher Master Teacher I Principal I

You might also like