You are on page 1of 4

School: NORTHVILLE VI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: CHRISTIAN CATHERINE L. GONZALO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 15 – 19, 2024 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng pakikipag kapwa-tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad
B. PamantayangsaPagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa
C. MgaKasanayansaPagkatuto
Nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestyon ng kapwa (sa social media) - ESP 6 P – IId-i-31
Isulatang code ng bawatkasanayan
II. NILALAMAN Aralin 8: IT at media-suring Komento: Tungkulin sa Kapwa Tao
KAGAMITANG PANTURO 2ND PERIODICAL TEST 2ND PERIODICAL TEST CATCH-UP FRIDAY
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Edukasyong Pagpapahalaga 6 – Module 2
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN TUKLASIN
Basahin ang kwento tungkol Punan ang graphic organizer ng
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin sa “PANINIDIGAN SA limang gawain na iyong naisagawa na
nagpapakita ng katapatan sa iyong
PANGAKONG BINITIWAN”
sarili, kapatid, magulang, kaklase at
komunidad

at/o pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin SAGUTAN ANG SURIIN NATIN Ilahad ang layunin ng aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Panuto: Sagutin ang sumusunod na Basahin ang kwento sa Isaisip
tanong batay sa kuwento. 1 Sino pahina 18
bagong aralin ang pangunahing tauhan sa
kwento? 2. Ano ang kinailangan
Pangako: May Kakambal na
niyang hiramin upang makagawa ng
Pananagutan
kaniyang takdangaralin? 11
3.Natupad ba ng pangunahing
tauhan sa kwento ang pangakong
kaniyang binitawan? 4.Kung ikaw
ang tauhan sa kuwento, gagawin mo
rin ba ang ginawa niya? Bakit?
5.Anong magandang katangian ang
ipinakita ng pangunahing tauhan sa
kuwento? 6. Bilang isang mag-aaral,
sa paanong paraan mo maipakikita
ang iyong pananagutan sa kapuwa?
Magbigay ng halimbawa.
Iguhit ang sa iyong sagutang papel Talakayin ang kahalagahan ng
kung tama ang ginawang Pagtupad sa Pangako o
pagpapasya at kung mali. ____1. Pinagkasunduan)
Naghahanda nang maaga upang
hindi mahuli sa kasunduan. ____2.
Sinasabi ang totoo na hindi ka
makararating sa usapan. ____3.
Pabayaang maghintay ang iyong
kausap. ____4. Kung hindi
maiiwasang mahuli sa usapan,
ipaalam ito sa kausap. ____5.
Sumipot sa usapan ngunit umalis din
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at kaagad pag nagkita na kayo. ____6.
Isinauli ni Rey ang hiniram na aklat
paglalahad ng bagongkasanayan #1 sa kaibigan sa itinakdang araw na
napagusapan. ____7. Ipinangako si
Sally na isasauli niya ang hiniram na
laruan sa kaibigan, ngunit hindi niya
tinupad. ____8. Hindi ka nakarating
sa usapan ninyong magkakaibigan.
Ipinaalam mo sa kanila ang totoong
dahilan. ____9. Usapan ninyong
magpinsan na maglalaro. Pinauna
mo na siya sa palaruan ngunit hindi
ka sumunod sa kaniya. ____10.
Nainip ka sa iyong kaibigan kaya
iniwanan mo siya at nauna ka sa
lugar na inyong pupuntahan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ANG KAIBIGAN  hindi basta-basta
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mahahanap  hindi maaaring
pagkakita mo sa isang tao ay
mararamdaman mo na magi ging
malapit kayo sa isa’t isa.  Dumadaan
ito sa isang mahaba at masalimuot na
proseso. MGA URI NG
PAKIKIPAGKAIBIGAN
1. Pakikipagkaibigang nakabatay sa
pangangailangan
2. Pakikipagkaibigang nakabatay sa
pansariling kasiyahan 3. Pangkaibigan
na nakabatay sa kabutihan Mga bagay
na naidudulot ng pakikipagkaibigan sa
pagpapaunlad ng ating pagkatao •
Nakalilikha ito ng mabuting pagtingin
sa sarili. • Natututuhan kung paano
maging mabuting tagapakinig. •
Natutukoy kung sino ang mabuti at
hindi mabuting kaibigan sa
pamamagitan ng mga tunay na
kaibigan. • Natututuhang pahalagahan
ang mabuting ugnayan sa
pakikipagkaibigan sa kabila ng ilang
hindi pagkakaintindihan. •
Nagkakaroon ng mga bagong ideya at
pananaw sa pakikipagkaibigan
F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat sa unahan ng bilang ang Isulat sa kahon kung ano nararapat
salitang Tama kung wasto ang mong gawin sa mga sumusunod na
(Tungo sa Formative Assessment) diwang ipinapahayag sa bawat sitwasyon
pangungusap at Mali kung hindi
wasto. ______ 1. Ang mabuting 1. Inaaya ka ng iyong kaibigan na
kaibigan ay mas nanaisin na manood ng palabas sa plaza. Ngunit
magsagawa ng mga bagay na nangako ka sa iyong nakababatang
makapagbibigay ng kasiyahan sa kapatid na tutulungan mo siyang
kaibigan. ______ 2. Malalaman mo gumawa ng kaniyang proyekto.
lamang ang tunay na kaibigan kung 2. Nakatapos ka na sa iyong takdang-
susundin niya ang lahat ng gusto aralin at nangako ka sa iyong kamag-
mo. matapat walang disiplina aral na ibabalik mo ang iyong hiniram
makasarili mapanghusga matulungin na aklat matapos mong maisagawa
mapagmahal magalang ang iyong gawain.
mapanlamang responsable 14 3. Hindi nakapasok sa paaralan ang
______ 3. Ang mga suliranin ay iyong kaibigan dahil siya ay may
maaaring maging instrumento upang karamdaman. Nakibalita siya sa iyo
mas mapanatag ang samahan ng ukol sa inyong tinalakay na aralin ng
magkaibigan. ______ 4. araw na iyon at may ibinigay na
Pinapahalagahan ang damdamin ng takdang-aralin ang inyong guro.
kaibigan sa lahat ng pagkakataon. 4. Naglunsad ng isang proyektong
______ 5. Nakikinig sa payo ng pangkalinisan sa inyong paaralan na
kaibigan kahit alam mo na mali pinamumunuan ng iyong kaibigan.
huwag lang siyang magdamdam sa Kinakailangan niya ng suporta buhat
iyo. ______ 6. Ang tunay na sa iba pang kapuwa ninyo magaaral.
kaibigan ay nakasuporta sa pag- 5. Naglilinis ka sa inyong silid-aralan
abot ng iyong mga pangarap. nang hindi sinasadyang natabig mo
______ 7. Handang magpakumbaba ang plorera sa ibabaw ng mesa ng
at humingi ng tawad sa inyong guro at ito ay nabasag.
pagkakamaling nagawa sa kaibigan Kinabukasan ay nagtanong ang inyong
upang hindi masira ang tiwala sa guro ukol sa nangyari
iyo. ______ 8. Hayaan ang kaibigan
sa kaniyang bisyo dahil alam mo na
masaya siya rito. ______ 9.
Magsilbing sandalan ng iyong
kaibigan sa oras ng kalungkutan.
______ 10. Laging pinagbibigyan
ang kaibigan dahil siya ay
matampuhin.

Itanong:
G. Paglalapat ng mga aralin sa pang-araw-
Ano ang maitutulong ng Ano ang naitutulong ng
araw na buhay pagiging reponsable at pagiging matapat?
pagtupad sa pangako?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang epekto ng pagtupad


sa pangako?
Paano mo maipapakita ang
I. Pagtataya ng Aralin pagiging responsible?

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratihiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Prepared by: Inspected by:

CHRISTIAN CATHERINE L. GONZALO JOCYLYN DC. MANZANO


Teacher I Principal I

You might also like