You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Kidapawan City Division
MARCIANO MANCERA INTEGRATED SCHOOL
Balindog, Kidapawan City
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan Marciano Mancera Integrated School Baitang 8


Pangalan ng Guro Nathalyn D. Labides Asignatura Filipino
Petsa & Oras Marso 21, 2024 (7:40-8:20am-9:30-10:20am) Markahan Ikatlo

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman B. Pamantayan sa Pagganap C. Kasanayang Pampagkatuto
Naipamamalas ng mag-aaral ng Ang mag-aaral ay nakabubuo ng (Isulat ang code ng bawat kasanayan)
pag-unawa sa kaugnayan ng kampanya tungo sa panlipunang Nagsagawa ng review patungkol sa Popular na
panitikang popular sa kulturang kamalayan sa pamamagitan ng Babasahin, Broadcast Media, Multimedia, Elemento ng
Pilipino. multimedia (social media Pelikula, Anggulo ng Kamera, Estratehiya sa Pangangalap
awareness campaign). ng Datos o Impormasyon, Ekspresyong Hudyat ng
Kaugnayang Lohikal, at Wastong Gamit ng Bantas.
D. Pangunahing Layunin
Sa loob ng limampung minuto (50) na talakayan, ang mag-aaral ay inaasahang;
a. Nasasagutan ng mga mag-aaral ang katanungan patungkol sa Popular na Babasahin, Broadcast Media, Multimedia, Elemento
ng Pelikula, Anggulo ng Kamera, Estratehiya sa Pangangalap ng Datos o Impormasyon, Ekspresyong Hudyat ng Kaugnayang
Lohikal, at Wastong Gamit ng Bantas.
II. NILALAMAN
Paksang-Aralin:
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunin Pinagyamang Pluma 8, CG Baitang 8
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro:_____ 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral:_____ 3. Mga Pahina sa Teksbuk: _______
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource:_____
B. Iba pang
Kagamitang Laptop, Tv
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Panimulang Gawain Pambungad na Panalangin
Manalangin tayo… Amen!.
Pagbati
Magandang umaga sa inyong lahat -Magandang umaga po naman!
Pamukaw Sigla
Kumusta ka! Halina't magsaya!
Pumalakpak, pumalakpak Umaawit o kumakanta ang mga mag-aaral.
Ituro ang paa
Padyak sa kanan, Padyak sa kaliwa
Umikot ka, umikot ka't humanap ng iba
Pagtala ng Lumiban sa Klase
Sino ang lumiban sa klase? Kalihim pakilahad. -Wala po ma’am.
Pamantayan sa Klase
Upang maging maganda ang daloy ng ating talakayan,
magbigay ng mga pamantayan sa klase? Ang mga pamantayan sa klase ay;
 Makinig nang mabuti at iwasan ang paggamit
ng cellphone.
 Umupo ng maayos.
 Lumahok sa mga gawain at talakayan sa klase.
 Itaas ang kamay kung gustong sumagot.
Iwasan ang sabayang pagsagot.
Maaasahan ko ba ang lahat ng iyan sa inyo? -Opo, Ma’am.
Mabuti naman kung ganon!
Pagpasa ng Takdang Aralin
Pakipasa sa harapan ang inyong takdang-aralin. -Ipinasa ang papel sa harapan.
A. Balik-aral sa 1. Ano ang ating tinalakay kahapon? Bigyan ng kaunting -Iba’t ibang uri ng anggulo at kuha ng kamera.
nakaraang aralin at paliwanag.
pagsisimula ng
bagong aralin Magaling! Naalala niyo pa nga ang ating tinalakay kahapon.
B. Paghahabi sa Sa loob ng limampung minuto (50) na talakayan, ang mag-
layunin ng aralin aaral ay inaasahang;

Nagagamit sa
iba’t ibang
sitwasyon ang
mga salitang
ginagamit sa
impormal na
komunikasyon
Nagagamit sa Babasahin ng mga mag-aaral ang layunin.

iba’t ibang
sitwasyon ang
mga salitang
ginagamit sa
impormal na
komunikasyon
a. Nasasagutan ng mga mag-aaral ang katanungan
patungkol sa Popular na Babasahin, Broadcast Media,
Multimedia, Elemento ng Pelikula, Anggulo ng
Kamera, Estratehiya sa Pangangalap ng Datos o
Impormasyon, Ekspresyong Hudyat ng Kaugnayang
Lohikal, at Wastong Gamit ng Bantas.
C. Pag-uugnay ng Ayusin ang mga titik upang makabuo ng salita na may (Huhulaan ng mag-aaral kung tungkol saan ang
mga halimbawa sa kaugnay sa tatalakaying katanungan. larawan.)
bagong aralin SAGOT:
1. TASBAN
1. BANTAS
2. ADBROASTC DIAME
3. LARPOPU AN SAHINBABA 2. BROADCAST MEDIA
3. POPULAR NA BABASAHIN
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Gagawin ng mga mag-aaral ang nasabing
gawawin)
-Opo Ma’am
E. Pagtalakay ng Maikling pagtatalakay ng patungkol sa Popular na
bagong konsepto at Babasahin, Broadcast Media, Multimedia, Elemento ng
paglalahad ng Pelikula, Anggulo ng Kamera, Estratehiya sa Pangangalap
bagong kasanayan #2
ng Datos o Impormasyon, Ekspresyong Hudyat ng
Kaugnayang Lohikal, at Wastong Gamit ng Bantas
F. Paglinang sa (Gagawin ng mga mag-aaral ang nasabing
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Panuto: Isulat sa gawawin)

Assessment )
sagutang papel ang Inaasahang tama ang sagot ng mga mag-aaral
o isaad ang lahat ng sagot.
TAMA kung wasto ang SAGOT:

gamit ng bantas at MALI 1.

kung mali ang bantas


na
g
i
n
a
m
i
t
s
a
s
a
li
t
a
o
p
a
h
a
y
a
g
.
I
l
a
g
a
y
a
n
g
s
a
go
t
s
a
i
y
o
n
g
sagutang- papel.

1. Mahal kong Josie---


(bating panimula ng
liham)

2. Ailene Baisa-Julian
(pangalan ng nanay)

3. Ika-27 ng Mayo, 1973


(petsa ng kaarawan)

4. Mateo 25;21
(Bersikulo sa Bibliya)

5. maka:Diyos

6. araw-arawin
7. isda, karne, manok,
at gulay

8. trabaho’t Negosyo

9. Ika, 7 ng umaga

10. mag!usap
Panuto: Surii ang mga larawan tukuyin kung anong uri ng
anggulo at kuha ng kamera ito.

G. Paglalapat ng Katanungan:
aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Sa
komentaryong
panradyo,
mahalaga ang
pagbibigay ng
opinyon o
saloobin
tungkol sa isang
napapanahong
isyung napag-
uusapan bilang
pamukaw sa puso
at
isip ng mga
tagapakinig at
makapaghihikaya
t ng pagbabag
1. Ibigay ang iba’t ibang uri ng bantas.
2. Ilahad ang iba’t ibang element ng pelikula at
bigayan ng kaunting paliwanag.
H. Paglalahat ng
Aralin
Ano-ano ang
mga uri ng
anggulo ng
kamera?
2. Ano ang
mga pagkakaiba
ng bawat isa?
3. Paano
masusuri ang
isang pelikula?
4. Bakit
mahalagang
pag-aralan ang
wastong
pagkuha
ng anggulo?
Ano-ano ang
mga uri ng
anggulo ng
kamera?
2. Ano ang
mga pagkakaiba
ng bawat isa?
3. Paano
masusuri ang
isang pelikula?
4. Bakit
mahalagang
pag-aralan ang
wastong
pagkuha
ng anggulo?
1. Ano-ano ang mga uri ng anggulo ng kamera? At
ipaliwanag pagkakaiba ng bawat isa?
2.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at unawain ang pahagay sa bawat bilang,
isulat sa ¼ ikaapat na papel at piliin ang titik lamang. (Gagawin ng mga mag-aaral ang nasabing
gawawin)
1. Elemento ng pelikula na tumutukoy sa masining na
pagkasunod-sunod ng mga pangyayari.
Inaasahang tama ang sagot ng mga mag-aaral
a. Banghay b. Direktor c.Iskrip d. Manonood
o isaad ang lahat ng sagot.
2. Si Ana ay pumunta ng Japan upang makasalamuha at
malaman ang kultura ng mga Hapon.
a. Imersiyon b. Interbyu c. Obserbasyon d.
Pagtatanong
SAGOT:
3. Anong antas ng wika ang salitang mamamayan?
1. a
a. balbal b. karaniwan c. kolokyal d. pampanitikan
4. Ito rin ay tinatawag na “scene setting”. 2. a
a. Medium shot b. establishing/long shot c. high angle 3. d
shot 4. b
5. Isang agham ng komunikasyon at ng awtomatikong 5. c
Sistema ng pagkontrol kapwa sa makina at buhay na
nilalang.
a. E-Learning b. hypelinks c. cybernetics d. Internet
J. Karagdagang Panuto: Basahin ang inyong kopya sa notebook tungkol sa
gawain para sa Popular na Babasahin, Broadcast Media, Multimedia,
takdang-aralin at Elemento ng Pelikula, Anggulo ng Kamera, Estratehiya sa
remediation Pangangalap ng Datos o Impormasyon, Ekspresyong
Hudyat ng Kaugnayang Lohikal, at Wastong Gamit ng
Bantas.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan C. Nakatulong ba ang remedial? D. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa ng iba pang gawain para sa Bilang ng mag-aaral na nakaunawa magpatuloy sa
pagtataya: _________ remediation:_______ sa aralin: ________ remediation:__________
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor/tagamasid?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

NATHALYN D. LABIDES LEAH C. PADINIT


Nagpakitang-turo Gurong Tagapatnubay
03-20-24 03-20-24
Nabatid ni:

RUSCO S. GETROSA
Kawaksi ng Punong Guro

You might also like