You are on page 1of 11

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
BALAGTAS ELEMENTARY SCHOOL

Marso 11, 2024

Ikatlong Markahan
Banghay Aralin sa Filipino 1

I. LAYUNIN
Nababasa ang mga salitang binuo at dinagdagan ng mga tunog upang makabuo ng bagong
salita. F1KP-IIi-6

II. PAKSANG-ARALIN:
A. Aralin 1: Pagbasa ng mga salitang binuo at dinagdagan ng mga tunog upang makabuo ng
bagong salita.
B. Sanggunian: BOW p. 40 MELC p. 146
C. Kagamitan:
Powerpoint, telebisyon at laptop

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain:
1. Pagganyak:
Pagbasa ng mga salita “Talasalitaan I-Ikalawang Pagsubok”.
https://youtu.be/HdeCa8hH0yY

B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad:
Panoorin ang video. https://youtu.be/tXjiNvA3Gp0

2. Pagtatalakay
Ano ang idinadagdag/aalisin upang makabuo ng bagong pantig?
Basahin ang bawat salita.

3. Paglalahat
Paano bumuo ng mga salita?

Tandaan:

4. Paglalapat:

IV. Pagtataya
V. Kasunduan

a u b
y k l
p t h
s w m
r g b
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
BALAGTAS ELEMENTARY SCHOOL

Marso 12, 2024

Ikatlong Markahan
Banghay Aralin sa Filipino 1

I. LAYUNIN
Natutukoy ang ugnayan ng teksto at larawan. F1AL-IIj-5

II. PAKSANG-ARALIN:
A. Aralin 1: Pagtukoy ng ugnayan ng teksto at larawan.
B. Sanggunian: BOW p. 40 MELC p. 146
C. Kagamitan:
Powerpoint, telebisyon at laptop

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain:
1. Pagganyak:

B. Panlinang na Gawain:
1. Paunang Pagtataya:

2. Paglalahad:

2. Pagtalakay:
3. Paglalahat

4. Paglalapat:

IV. Pagtataya

V. Kasunduan
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
BALAGTAS ELEMENTARY SCHOOL

Marso 13, 2024

Ikatlong Markahan
Banghay Aralin sa Filipino 1

I. LAYUNIN
Naibabahagi ang karanasan sa pagbasa upang makahikayat ng pagmamahal sa pagbasa.F1PL-0a-j7

II. PAKSANG-ARALIN:
A. Aralin 1: Pagbabahagi ng karanasan sa pagbasa upang makahikayat ng pagmamahal sa
pagbasa.
B. Sanggunian: CG p. 11
C. Kagamitan:
Powerpoint, telebisyon at laptop

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain:
1. Pagganyak:

Ang ating napapakinggan, napapanood at nababasa ay naiuugnay natin sa mga pangyayari sa


ating buhay.

B. Panlinang na Gawain:

1. Paglalahad:

2. Pagtatalakay
Nagustuhan nyo ba ang kuwento?
Ano ang pamagat ng kuwento?
Saan pupunta sina Danny at Tony?
Ano ang gagawin nila?
Saan sila napadaan?
Ano ang gusting gawin ni Danny?
Ano ang payo ni Tony sa kaibigan?

3. Paglalahat
Ano ang naiuugnay natin na pangyayaring sa ating buhay?

5. Paglalapat:
Basahin ang talata.

IV. Pagtataya

V. Kasunduan
Magbasa ng isang kuwento. Iguhit sa notbuk ang mahalagang pangyayari sa nabasang
kuwento.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
BALAGTAS ELEMENTARY SCHOOL

Marso 14, 2024

Ikatlong Markahan
Banghay Aralin sa Filipino 1

I. LAYUNIN
Nababasa ang mga salita at babala na madalas makita sa paligid. F1PT-IIIb-2.1

II. PAKSANG-ARALIN:
A. Aralin 1: Pagpapakita ng hilig sa pagbasa.
B. Sanggunian: BOW p. 40 MELC p.146
C. Kagamitan:
Powerpoint, telebisyon at laptop

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-Aral

2. Unang Pagsubok

3. Pagganyak:
Saang lugar mahilig mamasyal ang inyong pamilya?

B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad:
Basahin ang kuwento;

2. Pagtatalakay
Ano ang pamagat ng kuwento?
Sino-sino ang namasyal sa Mini Park?
Ano ang babala na nabasa nila sa hardin?
Bakit sinaway ni Jose si Marita sa pagkuha ng bulaklak sa hardin?
Kung ikaw si Jose, sasawayin mo rin ba si Marita? Bakit?
Paano mo pahahalagahan ang mga bagay sa paligid?
(Pagpapakita ng mga babala)

3. Paglalahat

6. Paglalapat:

IV. Pagtataya

V. Kasunduan
Gumuhit ng babala na nakikita sa inyong lugar.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
BALAGTAS ELEMENTARY SCHOOL

Abril 28, 2023

Ikatlong Markahan
Banghay Aralin sa Filipino 1

I. LAYUNIN
Naisusulat ang mga salita at babala na madalas makita sa paligid. F1PT-IIIb-2.1

II. PAKSANG-ARALIN:
A. Aralin 1: Pagsusulat ng mga salita at babala na madalas makita sa paligid
B. Sanggunian: BOW p. 40 MELC p.146
C. Kagamitan:
Powerpoint, telebisyon at laptop

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain:
1. Pagganyak:
Tukuyin natin kung ano ang tawag sa mga larawan.

Ano ang ibig sabihin ng mga sumusunod na larawan?


Saan ninyo malimit ito makita?

B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad:
2. Pagtatalakay
Nagustuhan nyo ba ang kuwento?
Saan pumunta ang mag-anak noong lingo?
Ano-ano ang nakikita sa parke?
Ano ang nakita ni Mila sa kanyang paglalakad?
Pagpapakita ng iba pang babala.

3. Paglalahat

Tandaan:
Ang babala o pananda ay:
-nagbibigay sa atin ng mga paalala sa mga dapat gawin at hindi dapat gawin para sa ating
kaligtasan.
-maaaring nakaguhit o nakasulat.
-dapat sundin upang makaiw
as sa sakuna o aksidente.

7. Paglalapat:
Pumili ng isa sa mga sumusunod na larawan na malimit makita pagpasok sa paaralan.
Iguhit ito sa inyong kuwaderno.

IV. Pagtataya

V. Kasunduan
Gumupit ng babala at idikit sa kuwaderno

You might also like