Professional Documents
Culture Documents
COT LP Grs Math 4th Quarter Grde 1
COT LP Grs Math 4th Quarter Grde 1
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF NUEVA ECIJA
SDO-ZARAGOZA ANNEX
SAN ISIDRO ELEMENTARY SCHOOL
SAN ISIDRO, ZARAGOZA, NUEVA ECIJA 3110
I. Layunin:
- Natutukoy ang wastong paggamit ng orasan.
- Nasasabi ang gamit ng orasan.
- Nabibigyang halaga ang tamang paggamit ng oras.
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik- Aral:
Ano-ano ang mga araw sa isang Linggo?
2. Pagganyak:
Pag- awit ng “Hickory Dickory Dock”
-Saan umakyat ang daga?
-Mayroon ba kayong orasan sa bahay?
-Pagbuo ng puzzle
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad:
Basahin ang kwento . “ Masunurin si Mona”
2. Pagtalakay:
Sagutin ang mga tanong:
- Saan pupunta ang nanay ni Mona?
- Ano ang isinuot ng nanay bago umalis?
- Bakit nagbaon ng facemask, faceshield at alcohol and nanay ni Mona?
- Ano ang ipinagbilin ng nanay kay Mona bago siya umalis?
- Ano ang gagamitin niya upang matukoy ang oras?
-
3. Pagsasanay:
Panuto: Itaas ang thumbs up kung tama ang gawi na ipinakikita ng larawan at
thumbs down kung maling gawi.
1. 2. 3. 4. 5.
Gayahin ang oras na sasabihin at ipapakita ng guro.
4. Paglalahat:
Ano ang gagamitin ninyo upang matukoy ang oras?
5. Paglalapat:
Piliin ang kahon na nagsasaad ng wastong oras na ipinapakita ng orasan.
IV. Pagtataya:
Isulat sa loob ng kahon ang oras na isinasaad ng orasan.
s
V. Takdang- aralin:
Iguhit ang wastong oras na hinihingi.
Inihanda ni:
Binigyang- pansin:
GRACE R. SANTIAGO
MARICEL L. SAGAT Guro
Punong-guro II