Professional Documents
Culture Documents
Florante at Laura 2
Florante at Laura 2
Ikaapat na Markahan
I. Mga Layunin:
A. Pamantayang Nahihinuha ang kahalagahan ng pag-aaral ng florante at laura
Pangnilalaman batay sa napakinggang mga pahiwatig sa akda
B. Pamantayang Nakagagawa ng liham, awit,tula role playing at slogan tungkol sa
Pagganap kanilang pinakamamahal
II. Paksang-aralin.
Paksa: Kabanata 1 “ Kay Selya”
Pagpapahalaga Maka-diyos at makabansa
B. Iba Pang Kagamitang Panturo laptop, t.v, mga larawan, videoclip presentation,
powerpoint presentation,
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
(Pipili ang guro ng isang kinatawan sa klase upang Mag-aaral 1: Tayo ay tumayo at manalangin.
pangunahan ang panalangin.)
2. Pagbati
Magandang umaga, Grade 10 (pangalan ng seksiyon). Magandang umaga rin po, Ma’am!
B. Paglinang ng Gawain
1.Pagganyak
Kilalanin Mo !
- ecta = SEL
+
- hoo = YA
= Kay Selya
2. Paglinang ng Talasalitaan
B. Pagtalakay
1. 3. 6.
S
K M
E 7.
A L A - A L A A
Susi sa Pagwawasto
I.
1. Balikan sa isip
2.Manahimik
3.Pagkalungkot
4.Daing
5.Alat.
II.
TOTOO
DI-TOTOO
DI-TOTOO
TOTOO
TOTOO
DI-TOTOO
TOTOO
TOTOO
DI-TOTOO
TOTOO
V. Takdang-aralin
A. Paglinang ng Talasalitaan
Ibigay ang kasingkahulugan ng mga sumusunod na salita.
a.Tumarok
b.Masaklap
c.Dustain
___________________________________
JULIE M. MONTEMAYOR
Gurong Tagapagsanay
Nabatid:
----------------------------------------------------------------
SALOME S. SABANGAN
Ulong-guro III
---------------------------------------------------------------
-
CONFUCIOUS T. CRISTOBAL, PhD
Punong-guro IV