You are on page 1of 10

School: QUISAO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: CLAUDINE T. FRANCISCO Learning Area: EPP-Industrial Arts
Teaching Dates and Time: MAY 20-23, 2024 Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa Naipapamalas ang pang-unawa Naipapamalas ang pang-unawa Naipapamalas ang pang-unawa CATCH UP FRIDAY
sa batayang kaalaman at sa batayang kaalaman at sa batayang kaalaman at sa batayang kaalaman at
kasanayan sa pagsusukat sa kasanayan sa pagsusukat sa kasanayan sa pagsusukat sa kasanayan sa pagsusukat sa
pagbuo ng mga pagbuo ng mga pagbuo ng mga pagbuo ng mga
kapakipakinabang na gawaing kapakipakinabang na gawaing kapakipakinabang na gawaing kapakipakinabang na gawaing
pangindustriya at ang pangindustriya at ang pangindustriya at ang pangindustriya at ang
maitutulong nito sa pag-unlad maitutulong nito sa pag-unlad maitutulong nito sa pag-unlad ng maitutulong nito sa pag-unlad ng
ng isang pamayanan ng isang pamayanan isang pamayanan isang pamayanan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may
kasanayan sa pagsusukat at kasanayan sa pagsusukat at kasanayan sa pagsusukat at kasanayan sa pagsusukat at
pagpapahalaga sa mga batayang pagpapahalaga sa mga pagpapahalaga sa mga batayang pagpapahalaga sa mga batayang
gawain sa sining pang-industriya batayang gawain sa sining gawain sa sining pang-industriya gawain sa sining pang-industriya
na makapagpapaunlad sa pang-industriya na na makapagpapaunlad sa na makapagpapaunlad sa
kabuhayan ng sariling makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling kabuhayan ng sariling
pamayanan kabuhayan ng sariling pamayanan pamayanan
pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakagagawa ng sariling disenyo Nakagagawa ng sariling Nakagagawa ng sariling disenyo Nakagagawa ng sariling disenyo
(Isulat ang code sa bawat sa pagbuo o pagbabago ng disenyo sa pagbuo o sa pagbuo o pagbabago ng sa pagbuo o pagbabago ng
kasanayan) produktong gawa sa kahoy, pagbabago ng produktong produktong gawa sa kahoy, produktong gawa sa kahoy,
ceramics, karton, o lata (o mga gawa sa kahoy, ceramics, ceramics, karton, o lata (o mga ceramics, karton, o lata (o mga
materyales na nakukuha sa karton, o lata (o mga materyales na nakukuha sa materyales na nakukuha sa
pamayanan) materyales na nakukuha sa pamayanan) pamayanan)
EPP4IA-0f-6 pamayanan) EPP4IA-0f-6 EPP4IA-0f-6
EPP4IA-0f-6
Paggawa ng Sariling Disenyo sa Paggawa ng Sariling Disenyo sa Paggawa ng Sariling Disenyo sa Paggawa ng Sariling Disenyo sa
II. NILALAMAN Pagbuo ng Produktong Gawa sa Pagbuo ng Produktong Gawa sa Pagbuo ng Produktong Gawa sa Pagbuo ng Produktong Gawa sa
(Subject Matter) Kahoy, Ceramics, Karton, o Lata Kahoy, Ceramics, Karton, o Lata Kahoy, Ceramics, Karton, o Lata Kahoy, Ceramics, Karton, o Lata
(Paggawa ng Sariling Disenyo sa
Pagbuo o Pagbabago ng
Produktong Gawa sa
Karton)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Ikaw ay nakagawa na ng bagay o Panuto: Piliin at bilugan ang Panuto : Sagutin ng TAMA o MALI Panuto : Sagutin ng TAMA o MALI
o pasimula sa bagong aralin proyektong yari sa ceramics o titik ng tamang sagot. ang mga sumusunod na ang mga sumusunod na
(Drill/Review/ Unlocking of luwad. Ano ang iyong 1. Sa pagdugtong ng mga pangungusap. pangungusap.
difficulties) naramdaman nang natapos mo nagupit na piraso ng karton, _____1. Planuhin ang tamang _____1. Planuhin ang tamang
ang iyong likhang sining? Paano ginagamit ang _________. lugar kung saan ibebenta ang lugar kung saan ibebenta ang
mo ito nagawa? Maaari mo A. ruler mga produkto. mga produkto.
bang isalaysay. Ikaw ba ay B. kahon _____2. Maglagay ng mesa at _____2. Maglagay ng mesa at
natuwa? Bakit? C. pandikit balutan ito ng tela upang balutan ito ng tela upang
D. lapis maganda tingnan. maganda tingnan.
2. Ang ______ ay ginagamit sa _____3. Lagyan ng presyo ang _____3. Lagyan ng presyo ang
pagkukulay ng mga nagawang bawat produkto. bawat produkto.
proyekto. _____4. Ang 15% sa Php90.00 ay _____4. Ang 15% sa Php90.00 ay
A. lapis Php13.50. Php13.50.
B. glue _____5. Magsuot ng malinis na _____5. Magsuot ng malinis na
C. pintura damit at maayos ang hitsura damit at maayos ang hitsura
D. kahon kapag nagtitinda. kapag nagtitinda.
3. Ang ______ ay ginagamit na
panukat sa anumang
likhangsining.
A. kahon
B. lapis
C. ruler
D. pandikit
4. Ito ay kagamitang ginagamit
na pamputol sa karton.
A. pandikit
B. pintura
C. gunting
D. lapis
5. Ito ay kagamitang ginagamit
sa paggawa ng disenyo na
pangmarka.
A. lapis
B. pandikit
C. gunting
D. pintura
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Maayos ka ba sa iyong mga Gusto mo bang gumawa ng Gusto mo bang magkanegosyo Gusto mo bang magkanegosyo
(Motivation) gamit sa bahay? produktong gawa sa karton? balang araw? balang araw?
Ano ang nais mong gawin mula Paano mo kukwentahin ang iyong Paano mo kukwentahin ang iyong
rito? kita? kita?
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang kuwento sa ibaba. Mga Kasanayan sa Paggawa ng Kumpyutin mo ang 15 porsiyento Kumpyutin mo ang 15 porsiyento
halimbawa sa bagong aralin Pagkatapos, sagutin ang mga Sariling Disenyo sa Pagbuo o sa mga sumusunod. Isulat sa sa mga sumusunod. Isulat sa
(Presentation) tanong sa ibaba. Pagbabago ng Produktong patlang ang tamang sagot. patlang ang tamang sagot.
Gawa sa Karton 1.Php350.00 = __________ 1.Php350.00 = __________
Sa isang liblib na lugar ay Ang sumusunod ay mga 2.Php250.00 = __________ 2.Php250.00 = __________
may naninirahang mag-anak na kasanayan sa paggawa ng
ang bahay ay gawa sa kahoy. Sa matagumpay na proyekto.
unang tingin, ito ay maayos. 1. Pagpaplano
Nilapitan ito ni Joshua. Mahalaga ang plano ng isang
Pinapasok siya ng isang batang proyekto. Dito nakasaad ang
babae na kasing edad niya. Siya pangalan ng proyekto, mga
ay si Maegan ang kanyang kagamitan, bilang, at halaga.
kaklase. Dito rin makikita ang
Habang nasa loob siya ng pamamaraan sa paggawa ng
bahay ay nakita niyang proyekto.
nakakalat ang mga gamit. Wala 2. Pagsusukat
ang mga ito sa tamang Ito ay kasanayan ng
kinalalagyan. Napatuon ang mga pagbibigay-katangian sa isang
mata niya sa mga lapis, bolpen bagay gamit ang iba’t ibang
at krayola na nagkalat sa sahig. kasangkapan na may kalibra.
Naglaro agad ang kanyang isip. Mahalagang tama ang sukat ng
Tuturuan niya ang kanyang mga gagamitin sa proyekto
kaibigan na ayusin ang mga upang makagawa nang maayos
gamit nito sa iisang lalagyan at magandang proyekto.
gamit ang karton. 3. Pagpuputol
Pagbalik ni Joshua Ang paggamit ng tamang
kinabukasan ay nakasalansan na kasangkapan sa pagputol ay
ang mga gamit ni Maegan at mahalaga. Sundin ang tamang
maayos na ang mga ito sa isang panuntunan sa tamang paraan
lalagyan. Maayos na rin ang iba ng pagpuputol ng mga ito.
pang mga gamit sa loob ng 4. Pagpipinta
bahay. Dapat ay pintahan ang mga
1. Paano kaya ang pagtuturo na bahagi ng proyektong ginawa
ginawa ni Joshua? upang ito ay maging kaaya-aya
2. Sino kaya ang tumulong sa sa paningin ng mga susuri nito.
kaniya para maayos ang mga 5. Pagbubuo
nakakalat na mga gamit nito? Tiyaking tama ang
pagkakasunod-sunod ng mga
bahagi ng proyekto upang ito
ay matibay, maganda, at
presentable.
6. Pagtatapos
Upang maging pulido o makinis
ang gawa, lagyan ng barnis o
pintura ang produkto o
proyektong ginawa. Dapat ay
tama ang kapal at pantay-
pantay ang pagkakapahid nito.
D. Pagtatalakay ng bagong Mga Kagamitan at Kasangkapan Mga Panuntunang Ang pagtutuos o pagbibigay ng Ang pagtutuos o pagbibigay ng
konsepto at paglalahad ng sa Paggawa at Gamit Nito Pangkalusugan at presyo ng isang proyekto o presyo ng isang proyekto o
bagong kasanayan No I Alamin natin ang mga Pangkaligtasan sa Paggawa paninda gamit ang isang formula: paninda gamit ang isang formula:
(Modeling) pangunahing kagamitan sa Mahalagang tandaan ang mga Puhunan (php) + 15%= Puhunan (php) + 15%=
paggawa ng produktong gawa sa panuntunang pangkalusugan at Kabuuang Presyo Kabuuang Presyo
karton at kung ano ang gamit ng pangkaligtasan sa paggawa
bawat isa. upang maiwasan ang anumang Halimbawa #1. Halimbawa #1.
1. karton – ginagamit na sakuna at maging ligtas sa Ang tinapay ay 5.00 nang binili Ang tinapay ay 5.00 nang binili
panghalili sa kahoy o tabla paggawa ng proyekto. Narito ni Pedro. Kung tutubo ng 15%, ni Pedro. Kung tutubo ng 15%,
2. gunting o cutter – ginagamit ang mga panuntunan: sa anong halaga niya ito sa anong halaga niya ito
na pamputol ng materyales na 1. Tiyaking nakasuot ng angkop ibebenta? ibebenta?
gawa sa papel, tela o karton na kasuotan sa paggawa. Pagtutuos: 5.00 x 15% = Php Pagtutuos: 5.00 x 15% = Php
3. ruler – ginagamit na panukat 2. Ilagay ang mga kasangkapan 0.75 5.00 x 0.15 = Php 0.75 0.75 5.00 x 0.15 = Php 0.75
4. pandikit, glue, o candle glue – sa matibay na lalagyan. Halaga ng Pagbebenta: 5.00 + Halaga ng Pagbebenta: 5.00 +
ginagamit na pandugtong 3. Tiyaking nasa maayos na 0.75 = Php 5.75 0.75 = Php 5.75
5. pintura – gamit na pangkulay kondisyon ang mga kagamitan
at alam ang tamang paggamit
nito. Halimbawa #2. Proyektong Halimbawa #2. Proyektong
4. Pumili ng isang maaliwalas, Pamaypay Pamaypay
Puhunan : Puhunan :
ligtas, at malinis na lugar kung
saan isasagawa ang proyekto.
5. Sundin ang panuto sa
paggawa ng proyekto.
6. Humingi ng payo sa
nakatatanda o magulang kung
nagaalangan sa proseso ng
paggawa.
7. Iwasan ang pakikipag-usap at
ituon ang atensyon sa
ginagawang proyekto.
8. Iwasan ang paglalagay ng
matutulis at matatalas na
kagamitan sa bulsa upang
maiwasan ang aksidente.
9. Balutin ang matulis at
matalas na bahagi ng mga
kasangkapan.
10. Maging maingat sa
paggamit ng matutulis at
matatalas na kagamitan.
11. Tiyaking kumain at
nakapagpahinga nang maayos
bago gawin ang proyekto.
12. Panatilihing malinis ang
lugar na pinaggagawaan ng
proyekto.
13. Iligpit ang mga kalat at mga
kasangkapang ginamit.
E. Pagtatalakay ng bagong Narito ang mga kagamitan na Mga Hakbang sa Paggawa ng Panuto: Ipakita ang kabuuang Panuto: Ipakita ang kabuuang
konsepto at paglalahad ng maaari mong gamitin sa Lalagyan ng Sapatos tubo o halaga ng kinita at halaga tubo o halaga ng kinita at halaga
bagong kasanayan No. 2. paggawa ng proyekto na gawa 1. Ihanda ang mga kagamitan ng pagbebenta sa proyektong ng pagbebenta sa proyektong
( Guided Practice) sa karton: sa paggawa ngl apis/bolpen, doormat. Gamitin ang mga datos doormat. Gamitin ang mga datos
krayola, gunting, glue sa ibaba. sa ibaba.
Pagdikitin ang mga piraso ng
karton gamit ang glue stick at
kandila .
Kabuuang Tubo o halaga ng kinita Kabuuang Tubo o halaga ng kinita
_________ _________
Halaga ng Pagbebenta Halaga ng Pagbebenta _________
_________
2. Gupitin ang karton ng
sapatos sa tamang sukat.
Gupitin ayon sa ipinapakitang
pulang linya.

3. Gumawa ng apat na maliliit


na karton na may pare-
parehong sukat.

4. Ikabit ang mga piraso ng


karton para gawing divider.
5. Maaaring lagyan ng pintura
o anumang palamuti ang
lalagyan ng lapis, bolpen at iba
pa.

F. Paglilinang sa Kabihasan Ikaw ay gagawa ng lalagyan ng Panuto: Kompyutin kung Panuto: Kompyutin kung
(Tungo sa Formative Assessment mga sapatos mula sa karton. magkano ang kabuuang halaga sa magkano ang kabuuang halaga sa
( Independent Practice ) Sundin ang mga pamamaraan sa ibebentang mga produkto. sa ibebentang mga produkto.
sa paggawa sa karton. Isulat sa patlang ang sagot. Isulat sa patlang ang sagot.
Panatilihing maayos at malinis
ang lugar ng gawain. Maging
maingat sa paggawa upang
huwag masugatan. Maging
malikhain sa pamamagitan ng
wastong pagpili ng mga
materyales na gagamitin sa
paggawa. Ang wastong
kaalaman sa pagpili ng kulay,
hugis, at disenyo ay
makatutulong upang ikaw ay
makabuo ng orihinal at
kahanga-hangang likhang-
sining.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Panuto: Hanapin at bilugan ang Panuto: Gumawa ng disenyo Panuto : Magplano ng isang Panuto : Magplano ng isang
araw araw na buhay mga produktong maaaring mula sa isa sa mga sumusunod proyekto at ipakita kung proyekto at ipakita kung
(Application/Valuing) magawa mula sa karton. gamit ang karton: magkano ang puhunan, gastusin, magkano ang puhunan, gastusin,
A. plorera halaga ng pagbebenta at halaga ng pagbebenta at
palayok silya pala ruler B. lalagyang ng sapatos magkano ang kikitain. Isulat sa magkano ang kikitain. Isulat sa
sandok pamaypay paso C. palamuti sa dingding papel ang plano at idikit sa ibaba. papel ang plano at idikit sa ibaba.
suklay plorera walis
piano baol
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga natutunan mo 1. Ano-ano ang mga May tamang pormula sa May tamang pormula sa
(Generalization) sa araling ito? Sa iyong palagay, kasanayang dapat tandaan pagtutuos ng kabuuang tinubo ng pagtutuos ng kabuuang tinubo ng
kapaki-pakinabang ba ang sa paggawa ng sariling neto. Sa pamamagitan ng neto. Sa pamamagitan ng
produktong gagawin mo? Bakit? disenyo? pagtutuos, nalalaman ang dami pagtutuos, nalalaman ang dami
Sa anong paraan ito kapaki- ng naipagbiling produkto, gastos, ng naipagbiling produkto, gastos,
pakinabang? tinubo at ang natirang tinubo at ang natirang
produktong hindi nabili. produktong hindi nabili.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin at bilugan ang titik Panuto: Basahin ang Panuto: Tuusin ang mga ginastos Panuto: Tuusin ang mga ginastos
ng tamang sagot. Sagutin ito sa pangungusap. Isulat ang titik T at kikitain sa proyektong flower at kikitain sa proyektong flower
kalakip na sanayang papel. kung tama at M kung mali. vase. vase.
1. Ang produktong nagawa mo Isulat ang sagot sa patlang
ay gawa sa __________. bago ang bilang. Gawin ito sa
A. ceramics inyong sanayang papel.
B. B. kawayan _________ 1. Upang maging
C. kahoy pulido at makinis ang gawa,
D. karton lagyan ito ng pinta o barnis.
2. Ang lugar na iyong _________ 2. Sa paggawa ng
pinaggawaan ay dapat proyekto, kinakailangan ang
__________. tamang kasuotan.
A. maayos at malinis _________ 3. Ang
B. marumi pakikipagkwentuhan habang
C. malayo D. makalat gumagawa ay nakapagdudulot
3. Ito ang mga pangunahing ng dagdag ganda sa proyekto.
kagamitan na ginamit sa _________ 4. Hindi kailangan
paggawa. ang pagpaplano sa paggawang
A. kutsara, tinidor, plato proyekto.
B. pala, martilyo, itak _________ 5. Sundin ang mga
C. gunting, karton, pandikit panuto sa paggawa ng Panuto: Panuto:
D. lapis, pambura, papel proyekto. Kompyutin kung magkano ang Kompyutin kung magkano ang
4. Sa paggawa ng iyong tinubo sa ipinapakitang datos tinubo sa ipinapakitang datos
proyekto, dapat ikaw ay maging sa ibaba. sa ibaba.
____.
A. maingat
B. mabilis
C. mabagal
D. matulin
5. Ikaw ay nakagawa ng likhang-
sining na maaari mong ____.
A. sirain
B. itapon
C. paglaruan
D. ibenta at pagkakitaan
6. Alin sa mga sumusunod ang
produktong yari sa karton?
A. walis
B. sandok
C. piano
D. pamaypay
7. Anong uri ng mga bagay ang
dapat balutin at ilagay sa
tamang lalagyan?
A. makikinis
B. matutulis
C. malilinis
D. magaganda
8. Ito ay kailangan upang maging
kaaya-aya at presentable ang
produkto.
A. pagpapakinis
B. pagpapadikit
C. pagpipinta
D. pagpuputol
9. Alin sa mga panuntunan sa
paggawa makikita ang
pamamaraan sa paggwa?
A. pagpuputol
B. pagpaplano
C. pagpipinta
D. pagtatapos
10. Ano ang magandang dulot
ng pagiging malikhain?
A. Maaari mo itong gawing
negosyo at pagkakakitaan
B. Makakagawa ka ng mga
palamuti sa tahanan
C. Maaari mong ipamalaki ang
iyong mga gawa
D. Lahat ng nabanggit
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

You might also like