0% found this document useful (0 votes)
554 views30 pages

Filipino DLP

Ang dokumento ay isang detalyadong banghay aralin sa Filipino na naglalaman ng limang bahagi: layunin, paksang aralin, pamamaraan, pagtataya at takdang aralin. Ang pamamaraan ay naglalaman ng mga gawain ng guro at mag-aaral sa bawat yugto ng aralin.

Uploaded by

Rea Mae Pulangas
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as PPTX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
554 views30 pages

Filipino DLP

Ang dokumento ay isang detalyadong banghay aralin sa Filipino na naglalaman ng limang bahagi: layunin, paksang aralin, pamamaraan, pagtataya at takdang aralin. Ang pamamaraan ay naglalaman ng mga gawain ng guro at mag-aaral sa bawat yugto ng aralin.

Uploaded by

Rea Mae Pulangas
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as PPTX, PDF, TXT or read online on Scribd

FILIPINO

DETAILED LESSON
PLAN
MASUSING
BANGHAY ARALIN
SA FILIPINO
DETALYADONG
BANGHAY ARALIN SA
FILIPINO
BANGHAY ARALIN SA
FILIPINO
Ang banghay aralin ay may limang bahagi:

1. Layunin (Objectives)
2. Paksang-Aralin (Subject Matter)
3. Pamamaraan (Procedure)
4. Pagtataya (Evaluation)
5. Takdang-Aralin (Assignment)
I. Layunin (Objectives)
Sa loob ng isang oras na talakayan,
ang mga mag-aaral ay inaasahang:

1. Cognitive/Pangkabatiran
2. Affective/Pandamdamin
3. Psychomotor/Saykomotor
I. Layunin (Objectives)
Sa loob ng 60 minutong aralin sa
Filipino VII, ang mga mag-aaral ay
inaasahang:

1. Cognitive/Pangkabatiran
2. Affective/Pandamdamin
3. Psychomotor/Saykomotor
I. Layunin (Objectives)
Matapos ang aralin, ang mga mag-
aaral ay inaasahang:

1. Cognitive/Pangkabatiran
2. Affective/Pandamdamin
3. Psychomotor/Saykomotor
II. Paksang Aralin (Subject Matter)

Paksa:
Sanggunian:
Kagamitan:
Istratehiya: (opsyonal)
Pagpapahalaga: (opsyonal)
III. Pamamaraan (Procedure)
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

A. Panimulang Gawain
Pagdarasal
Pagbati
Pagtala ng Liban
III. Pamamaraan (Procedure)
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

B. Pagbabalik-aral

C. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
2. Paglalahad
III. Pamamaraan (Procedure)
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

D. Pagtalakay

E. Paglalahat

F. Paglalapat

G. Pagpapahalaga
IV. Pagtataya (Evaluation)

• Naaayon sa kognitibong
layunin

• 5-10 ang pinakamababang


bilang ng aytem.
V. Takdang-Aralin (Assignment)

Follow-up na mga
tanong hinggil sa
paksa.
4A’s Approach
Aktibiti (Activity)
Analisis (Analysis)
Paghahalaw(Abstraction)
Aplikasyon (Application)
MASUSING BANGHAY
ARALIN SA FILIPINO
DETALYADONG
BANGHAY ARALIN SA
FILIPINO
BANGHAY ARALIN SA
FILIPINO
Ang banghay aralin ay may limang bahagi:

1. Layunin (Objectives)
2. Paksang-Aralin (Subject Matter)
3. Pamamaraan (Procedure)
4. Pagtataya (Evaluation)
5. Takdang-Aralin (Assignment)
I. Layunin (Objectives)
Sa loob ng isang oras na talakayan,
ang mga mag-aaral ay inaasahang:

1. Cognitive/Pangkabatiran
2. Affective/Pandamdamin
3. Psychomotor/Saykomotor
I. Layunin (Objectives)
Matapos ang aralin, ang mga mag-
aaral ay inaasahang:

1. Cognitive/Pangkabatiran
2. Affective/Pandamdamin
3. Psychomotor/Saykomotor
II. Nilalaman (Subject Matter)

Paksa:
Sanggunian:
Kagamitan:
Istratehiya: (opsyonal)
Pagpapahalaga: (opsyonal)
III. Pamamaraan (Procedure)
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

A. Panimulang Gawain
Pagdarasal
Pagbati ng Guro
Pagtala ng Liban
Pagbabalik-aral
III. Pamamaraan (Procedure)
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

B. Paglinang ng Aralin
a. Mga Gawain
(Akitibiti)

C. Pagtalakay
a. Pagsusuri
(Analisis)
III. Pamamaraan (Procedure)
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

D. Pagwakas na Gawain
a. Paghahalaw
(Abstraksyon)
b. Pagpapahalaga
c. Paglalapat
(aplikasyon)
IV. Pagtataya (Evaluation)
•Naaayon sa kognitibong
layunin

•5-10 ang pinakamababang


bilang ng aytem.
V. Takdang-Aralin (Assignment)

Follow-up na mga
tanong hinggil sa
paksa.

You might also like