You are on page 1of 33

Banghay Aralin

Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)


Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D 1.1.1
: Mga Salik sa Pagtatag ng Tindahang Kooperatiba
: Agap at Sikap, pahina 270 ; Umunlad sa Paggawa, pahina 230
: Mga Larawan ng ibat-ibang uri ng kooperatiba

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. natatalakay ang mga salik na dapat isaalang-alang sa pagtatag ng tindahang kooperatiba

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon ng
silid-aralan at iba pa.
2. Pagbabalik-aral
B. Pagganyak
Ipakita ang mga larawan. Paano ito itinayo? Ano ang uri ng paninda ang makikita rito?
C. Paglilinang (Lesson Proper)

Mga Karunungang Gawain


(Learning Task)
Ano ang mga salik na dapat
isaalang-alang sa pagtatag ng
tindahang kooperatiba?

Anu-ano ang mga uri ng


tindahan?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)
1. Tatalakayin ang mga sumusunod:
- Pumili ng mga tauhan
- Gumawa ng survey sa kalagayan
ng pamayanan
- lugar kung saan maaring itayo
ang tindahan
- puhunang kailangan
- ilan ang ibig sumapi
- mamimili
- Paraan ng pagtitinda at pamimili
- produktong ipagbibili
- Tindahang Semi permamente
- Tindahang Pirmihan o
Permanente
2. Kilalalanin ang mga salik na
dapat isaalang-alang sa
pagtatag ng tindahang
kooperatiba.
3. Natututukoy ang tindahang
kooperatiba sa pamayanan.

Ebalwasyon
(Evaluation)
1. Ibigay ang mga salik na dapat
isaalang-alang sa pagtatag ng
tindahang kooperatiba.
- lugar
- puhunan
- mamimili
- paraan ng pagtitinda at
tindahan
Anu-ano ang mga uri ng
tindahan?
- Tindahang nilalako
- Tindahang pirmihan o
permanente

D. Paglalahat (Generalization)
Ano ang mga salik na dapat isaalang alang sa pagtatag ng tindahang kooperatiba?
E.

Pagpapahalaga (Health Concepts Integration)


Pagpapahalaga sa mga masustansiyang pagkaing binili.
1

IV.

Kasunduan:
Konsepto:
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* Tungkulin
* Kasapi

* karapatan

B. Patnubayang Tanong
Sino-sino ang mga bumubuo ng isang samahang kooperatiba?
C. Gawaing Pambahay
- Pumunta sa mga tindahang malapit sa inyong tahanan.
- Alamin ang mga tungkulin at karapatan ng mga kasapi ng kooperatiba.
D. Sanggunian:
Agap at Sikap p. 270 Umunlad sa Paggawa VI p. 230

Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)
Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D 1.1.2
: Tungkulin, Karapatan at Pananagutan ng mga Kasapi
: Agap at Sikap p. 271 Umunlad sa Paggawa VI p. 231
: strips na papel na nakasulat ang mga tungkulin, karapatan at pananagutan ng mga
kasapi

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. natatalakay ang mga tungkulin, karapatan at pananagutan ng bawat kasapi ng tindahang
kooperatiba

III.

Estratehiya:
a. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon ng
silid-aralan at iba pa.
2. Pagbabalik-aral
Mga salik sa pagtatag ng tindahang kooperatiba
b. Pagganyak
Alam ba ninyo ang inyong karapatan bilang isang bata? Anu-ano ang mga ito?
c. Paglilinang (Lesson Proper)

Mga Karunungang Gawain


Pamamaraan ng Patuturo
(Learning Task)
(Instructional Procedure)
Ano ang mga tungkulin, karapatan - Pangkatin ang mga bata sa apat.
at pananagutan ng mga kasapi ng
kooperatiba?
- Mula sa hinalong strips na
papel ipapangkat ang mga
Ano ang kahalagahan ng mga
karapatan, tungkulin at
tungkulin, karapatan at
pananagutan ng bawat kasapi.
pananagutan ng bawat kasapi sa
pag-unlad ng samahan?
- Tumawag ng ilang bata at
ipabasa ang tsart na ginawa.
- Talakayin ang mga tungkulin,
karapatan at pananagutan ng mga
kasapi.

Ebalwasyon
(Evaluation)
Isulat ang
K - kung kasapi
D - kung Direktor
T - tagapamahala
__ 1. Kumakatawan sa lahat ng
kasapi ng kooperatiba.
__ 2. Naghihikayat ng ibang tao
na tumangkilik sa tindahan.
__ 3. Nangangasiwa ng mga
patakaran ng kooperatiba ayon sa
inimungkahi ng mga kasapi.
__ 4. Naghalal ng bagong lupon
matapos ang kanilang panahon ng
panunungkulan.
__ 5. Nagsagawa ng ng mga
patakaran ng kooperatiba ayon sa
inimumungkahi ng mga kasapi.

D. Paglalahat (Generalization)
Ang maayos na pagsasagawa ng tungkulin, karapatan at pananagutan ng bawat kasapi
sa isang kooperatiba ay nagdudulot ng kaunlaran at kasaganahan ng samahan.
E. Pagpapahalaga ( Integration of Environmental Dimension)
Disiplina sa kalinisan ng mga paninda sa tindahan.
IV.

Kasunduan:
Konsepto:
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
Tingian
Tindahang kooperatiba
B. Patnubayang Tanong
Ano ang kaibahan ng Tingiang Tindahan sa Tindahang Kooperatiba?
C. Gawaing Pambahay
Magmasid sa pamayanan. Anong mga paninda ang matatagpuan sa tingiang
tindahan? Sa tindahang kooperatiba?
D. Sanggunian:
Agap at Sikap p. 271 Umunlad sa Paggawa VI p. 231

Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)
Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D 1.1.3
: Pagkakaiba ng Tingiang Tindahan at Tindahang Kooperatiba
: Umunlad sa Paggawa VI p. 233
: Mga Larawan, Tsart

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. napaghahambing ang Tingiang Tindahan at Tindahang Kooperatiba

III.

Estratehiya:
a. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon ng
silid-aralan at iba pa.
2. Pagbabalik aral
Tungkulin, Karapatan at Pananagutan ng mga Kasapi
b. Pagganyak
Tanungin ang mga bata kung sinu-sino ang may tindahan. Anong uri ng tindahan ang
mayroon kayo sa inyong pamayanan?
c. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)

Ano-anong uri ng tindahan ang


makikita sa pamayanan?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)

Ebalwasyon
(Evaluation)

- Pagmasdang mabuti ang


dalawang
larawan.
- Alin sa dalawang larawan ang
tindahang tingian at
tindahang
kooperatiba?
- Pangkatin ang mga bata sa
dalawa.
- Pag-usapan sa grupo ang
kaibahan ng tindahang tingian
sa
tindahang kooperatiba.
- Paano ito makatutulong sa kasapi
at
sa pamayanan?

Ano ang kaibahan ng tindahang


tingian sa tindahang kooperatiba.
Isulat ang T kung Tama ang
kaisipan at M kung mali.
__ 1. Isang uri ng paglilingkod sa
pamayanan ang pagtatayo ng
tingiang tindahan.
__ 2. Ang sari-sari store,
minimart, grocery at supermarket
ay tingiang tindahan.
__ 3. Ang tindahang kooperatiba
ay pinamahalaan ng lahat ng mga
kasapi.
__ 4. Sa Tindahang kooperatiba
magkaroon ng dibedendo ang
bawat kasapi.

1.

Paglalahat (Generalization)
Ano ang tingiang tindahan? Ano ang tindahang kooperatiba? Paghambingin ang mga
bagay sa loob ng dalawang tindahan.

2.

Pagpapahalaga (Health Concept Integration)


Pagbabahagi ng mga masustansiyang pagkain sa pamayanan.
5

IV.

Kasunduan:
Konsepto: Matalinong Pamimili ng mga Paninda
a.

Mga Talasalitaan (Word Study)


* Tindahang Kooperatiba

* istante

b.

Patnubayang Tanong
Paano maipapakita ang matalinong pamimili ng mga paninda?

c.

Gawaing Pambahay
Alamin ang mga tuntunin o hakbang sa matalinong pamimili ng mga paninda?

d.

Sanggunian:
Agap at Sikap p. 276

Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)
Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D.2
: Matalinong Pamimili ng mga Paninda
: Agap at Sikap p. 276
: realia ng ibat ibang preso, tsart, poster

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. naiisagawa ang matalinong pamimili ng mga paninda

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon ng
silid-aralan at iba pa.
2. Pagbabalik-aral
Pagkakaiba ng Tingiang Tindahan at Tindahang Kooperatiba
B. Pagganyak
Ipakita ang isang larawan ng ibat ibang tindahan.
Anu-anong mga paninda ang kadalasang binibili ng mga tao sa tindahan ng inyong
pamayanan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)

Mga Karunungang Gawain


(Learning Task)
Ano ang dapat isaalang-alang sa
pamimili ng mga paninda?
Sinu-sino sa inyo ang
makapagsagawa sa matalinong
pamimili ng mga paninda?
Masusunod ba ninyo ang wastong
pamamaraan sa matalinong
pamimili ng mga paninda?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)
- Talakayin kung paano ang
pagsasagawa nito.
- Hayaang makapag-isip ang mga
bata. Isulat ang kanilang mga
sagot sa pisara at pag-usapan.
- Pangkatin ang mga bata sa apat.
- Pagbibigay ng mga pamantayan
sa gagawin ng bawat grupo.
- Ang guro ay magbigay puna sa
kanilang ginawa.

Ebalwasyon
(Evaluation)
Panuto: Isulay ang T kung Tama at
M kung Mali.
__ 1. Dapat piliin ang
pinakamataas na produkto na
mabibili sa pinakamababang
halaga.
__ 2. Makatitipid ang may-ari ng
tindahan kung bibili siya ng mga
paninda ng wholesale o
maramihan.
__ 3. Bumili kahit anong produkto
upang mapuno ang iskaparte ng
tindahan.
__ 4. Mahalagang alamin ang
antas ng pamumuhay ng mga tao
sa pamayanan.
__ 5. Alamin ang laki ng
populasyon, uri ng pamumuhay
kung saan nakatayo ang tindahan.

D. Paglalahat (Generalization)
Bakit kinakailangan ang matalinong pamimili ng mga paninda? Ano ang kahalagahan
nito?
E.

IV.

Pagpapahalaga (Health Concepts Integration)


Pagkamaiingat sa mga bibilhing produkto (fresh, tatak ng BFAD)
Pagkamatiyaga sa pagpili ng dekalidad na produkto

Kasunduan:
Konsepto: Mga Salik sa Matalinong Pamimili ng mga Paninda
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* Antas ng pamumuhay
* Pagsasaliksik

* populasyon

B. Patnubayang Tanong
Bakit kailangan ang matalinong pamimili ng mga paninda?
C. Gawaing Pambahay
Alamin ang mga tuntunin o hakbang sa matalinong pamimili ng mga paninda.
D. Sanggunian:
Umunlad sa Paggawa VI p. 234

Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)
Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D 2.2.1
: Mga Salik sa Matalinong Pamimili
: Umunlad sa Paggawa, p 234
: Larawan ng mga Tindahan, plaskard, ruler, tsart

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. natatalakay ang mga salik sa matalinong pamimili

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral
Matalinong Pamimili ng mga Paninda
B. Pagganyak
Ipakita ang larawan ng ibat-ibang tindahan. Anu-ano ang mga panindang ipinagbili sa
tindahang kooperatiba?

C. Paglilinang (Lesson Proper)


Mga Karunungang Gawain
Pamamaraan ng Patuturo
(Learning Task)
(Instructional Procedure)
Bakit kailangang isaalang-alang
Pagpapakita nga isang larawan
ang pagpasya sa mga uring
tindahang kooperatiba.
panindang ipagbibili?
Pangkatin ang mga bata sa tatlo.
Paano malaman kung ang
pamiling paninda ay madaling
Alamin ang antas at uri ng
ibinta?
pamumuhay ng mga taong nasa
Anu-anong paninda ang dapat
pamayanan?
ibili?
Ibigay ang mga salik sa
matalinong pamimili gamit ang
semantic web at talakayin.

MGA SALIK SA
MATALINONG PAMIMILI

Ebalwasyon
(Evaluation)
Panuto: Piliin ang titik ng tamang
sagot.
___ 1. Bakit ang pangunahing
pangangailangan ng nakararami
ang dapat ipagbibili sa tindahan?
a.Upang magandang tingnan ang
tindahan
b.
Maipagbibili kaagad ang
anumang panindang ilalagay
k. upang kaakit akit sa mambibili
___ 2. Madaling maipagbili ang
mga paninda kung ________
A. Maraming tao
B. Makuha ang antas at uri
C. Malaki ang puhunan
___ 3. Anong dapat piliin sa
pantitinda?
a. Pagbili sa pinakamataas na
presyo
b. Pagpili sa pinakamataas na uri
ng produktong ipagbibili sa
pinakamababang halaga
c. Pagpili ng pinakamababang
halaga

D. Paglalahat (Generalization)
Ang mga salik sa matalinong pamimili
* ay pangangailangan ng mga kasapi
* kaugalian / gawi ng mga tao sa pamimili
* populasyon
* hanapbuhay
E. Pagpapahalaga (Values & Health Concepts Integration)
Matiyaga sa pagpipili ng dekalidad at murang produkto
Pagtitipid
IV. Kasunduan:
Konsepto: Pag-iimbentaryo ng mga Paninda
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* Imbentaryo
B. Patnubayang Tanong
Ano ang wastong paraan ng pag-iimbentaryo ng mga paninda?
C. Gawaing Pambahay
Kilalanin ang mga paninda sa tindahan
D. Sanggunian:
Umunlad sa Paggawa VI p. 234

10

Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)
Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. naisasagawa ang pag-iimbentaryo ng mga paninda

III.

: Pagnenegosyo
: PELC D.2.2.2
: Pag-iimbentaryo ng mga Paninda
: Castano C. et al.., Umunlad sa Paggawa VI p. 234
: Sales inventory form, pormularyo ng isang imbentaryo

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pag-aawit ng awiting makabayan, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga
bata, Kondisyon ng silid-aralan at iba pa.
2. Pagbabalik-aral
Magkaroon ng duludulaan ukol sa pagtitinda ng isang munting sari-sari.
B. Pagganyak
Paano malaman ng may-ari ang laman ng kanyang tindahan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)

Mga Karunungang
Gawain
(Learning Task)
Ano ang dapat
ihanda sa pagimbentaryo?
Paano isasagawa
ang pag-iimbentaryo
ng mga paninda?
Bakit mahalaga ang
pag-iimbentayo ng
mga paninda?

Pamamaraan ng
Ebalwasyon
Patuturo
(Evaluation)
(Instructional
Procedure)
Ipakita ang isang
Panuto: Buuin ang pormularyo sa ibaba at itala ang mga
sales inventory form sumusunod sa ibaba nito.
at kilalanin ang mga
BILANG UNIT PANINDA HALAGA KABUUANG
aytem na
PANINDA
matatagpuan nito.
Talakayin ang
paraan kung paano
isasagawa ang pagiimbentaryo.

45 kilo bigas
10 kls asukal
Pag-usapan ang
25 bote toyo
kahalagahan ng pag- 44 bareta sabon panlaba
iimbentaryo ng mga 36 basong Nescafe (50 grams)
paninda.
Hikayatin ang mga
batang magkaroon
ng kasanayan
11

25/ kilo
29.75 / kilo
12/ kilo
13/ bareta
39.95/ kilo

D. Paglalahat (Generalization)
Mahalagang magkaroon ng imbentaryo ng mga paninda upang malaman kung ang mga
paninda ay marami pa at wala na, at anong paninda ang dapat palitan at alisin na sa kooperatiba.
E. Pagpapahalaga (Values & Environmental Dimension Integration)
Pagkamatapat sa sarili
Bilang isang negosyante, paano mo mapanatili ang kalinisan ng iyong tindahan?
IV. Kasunduan:
Konsepto: Mga Pook Pamilihan at Paraan ng Pamimili
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* Barter
* Ahente

* pabrika
* cash basis

* Supermarket

B. Patnubayang Tanong
Ano ang tamang paraan at tamang pook sa pamimili ng mga paninda sa tindahan?
C. Gawaing Pambahay
Magmasid sa inyong pamayanan, isulat kung ano ang mga paraan at tamang pook ng
pamimili.
D. Sanggunian:
Umunlad sa Paggawa VI p. 235-236

12
Banghay Aralin

Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)


Baitang: EPP VI
Seksiyon:
I.
Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

Petsa: ______________
: Pagnenegosyo
: PELC D 2.2.3
: Mga Pook Pamilihan at Paraan ng Pamimili
: Umunlad sa Paggawa VI p. 235-236
: strips, realia ng mga paninda

II.

Layunin (Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. nakapamimili ng mga paninda sa tamang paraan at tamang pook

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral: Pag-iimbentaryo ng mga paninda
B. Pagganyak
Nakasakay na ba kayo ng tren? Saan hihinto ang tren?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)

Ano ang tamang paraan


pamimili?

ng

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)
(Magsagawa ng brainstorming)

Ebalwasyon
(Evaluation)
Pangkatin muli ang mga bata sa
apat.

Pangkatin ang mga bata sa apat.


Ano ang mga tamang pook ng
pamimili?

Magkaroon ng pagsasadula
Pagbibigay ng mga pamantayan sa tungkol sa tamang paraan at
gawain.
tamang pamimili.

Paano mo malalaman na
mamimili ka sa tamang pook at
paraan?
Paano mo nabibigyang halaga ang
pamimili sa tamang pook at
paraan?

Station 1 Supermarket

Station 4 Palengke

Mga Pamantayan
Station 2 - Pabrika

Station 3 - Ahente

Nilalaman
Kooperasyon
Boses
Kabuuan

(Bawat istasyon ay may mga


tanong na sasagutin ng bawat
grupo)
Pag-uulat sa natalakay na paksa.
D. Paglalahat (Generalization)
Anu-ano ang mga tamang paraan ng pamimili?
Anu-ano ang mga tamang pook ng pamimili?
Paano mo malalaman na mamimili ka sa tamang pook at paraan?
13
E. Pagpapahalaga (Values & Environmental Dimension Integration)

20 pts.
10 pts.
10 pts.
40 pts.

Paano mo nabibigyang halaga ang pamimili sa tamang pook at paraan?


Bilang isang mag-aaral, paano ka makatutulong sa kalinisan ng mga pamilihan?
IV. Kasunduan:
Konsepto: Pagsasaayos ng mga Paninda
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
De-lata
nakabote
stock
B. Patnubayang Tanong
Paano ang pagsasagawa ng pagtitinda ng may kahusayan?
C. Gawaing Pambahay
Magmasid ng isang tindahan o kantena ng paaralan. Mag-obserba kung paano nito
isinasagawa ang pagtitinda.
D. Sanggunian:
Umunlad sa Paggawa VI p. 237

14
Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)

Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D.3
: Pagsasaayos ng mga Paninda
: Umunlad sa Paggawa VI p. 237
: larawan, realia ng mga paninda

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. naisasaayos ng mga paninda na may kahusayan

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan at iba pa.
2. Pagbabalik-aral: Mga pook pamilihan at paraan ng pamimili.
B. Pagganyak
Pagpapakita ng larawan ng isang modelong tindahan.
Anu-ano ang inyong napapansin sa mga larawan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)

Paano ang pagsasaayos ng mga


paninda ng may kahusayan?
Gusto ninyo ba ang aktwal ng
pagsasaayos ng mga paninda?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)
Pagpapakita ng isang modelong
tindahang kakaiba ang
pagkakaayos ng mga paninda.
Hayaang magbigay puna ang mga
bata at pag-usapan ang mga ito.

Bakit kailangang pahalagahan ang


pagsasaayos ng mga paninda na
Pangkatin ang mga bata sa apat.
may kahusayan?
Pagbigay ng mga pamantayan sa
gawaing paligsahan.
Ipaalam sa mga bata ang
kahalagahan ng pagsasaayos ng
mga paninda na may kahusayan.

1.

2.
3.

4.
5.

15
D. Paglalahat (Generalization)
Paano ang pagsasaayos ng mga paninda?

Ebalwasyon
(Evaluation)
Pamantayan sa
Pagmamarka
Pangkatan ang
pagsasaayos ng mga
paninda at madaling
abutin ang mga ito.
Nakatawag pansin
ang pagkakaayos ng
mga paninda.
Malinis, maayos,
pantay-pantay at
magandang tingnan
ang pagkakaayos ng
mga paninda.
Tulong-tulong
gumawa ang lahat ng
mga kasapi.
May tag ng presyo
ang bawat paninda
KABUUAN

Marka
20 %
20 %
30 %

20 %
10 %
100%

E. Pagpapahalaga (Environmental Dimension Integration)


Bakit kailangang pahalagahan ang pagsasaayos ng mga paninda na may kahusayan at
kalinisan?
IV. Kasunduan:
Konsepto: Pagtitinda ng mga proyektong gawa sa paaralan ng mga mag-aaral.
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
proyekto

sales inventory

B. Patnubayang Tanong
Paano magbenta ng mga proyekto gawa sa paaralan ng mga mag-aaral?
C. Gawaing Pambahay
Magdala ng mga proyektong natapos na galing sa Sining Pantahanan, Sining Pangindustriya, Sining Pang-agrikultura, Nursery at Ornamental.
D. Sanggunian:
Mga Suplementaryo na aklat

16
Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)

Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D.4
: Pagtitinda ng mga Proyektong Gawa sa Paaralan ng mga Mag-aaral.
: Mga Suplementaryo na aklat
: realia ng mga paninda

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. nakapagtitinda nang may kahusayan sa mga proyektong gawa sa paaralan ng mga kamag-aral

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral: Pagsasaayos ng mga paninda
B. Pagganyak
Sinu-sino sa inyo ang may tindahan sa bahay? Naranasan nyo ba ang magtinda?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)

Anu-ano ang mga katangian ng


mabuting tindera?
KATANGIAN NG
TINDERA

Gusto nyo ba ang aktwal na


pagtitinda ng mga proyektong
gawa sa paaralan ng mga magaaral?

- Pangkatin ang mga bata sa apat.


- Isaayos ang kanilang mga
paninda.
- Magkaroon ng booth display
at bigyan ng pagkakataon ng
magbenta.
- Ipaalam sa mga bata ang
kahalagahan sa pagtutulungan sa
pagtitinda.

Ebalwasyon
(Evaluation)
Pamantayan sa
Pagmamarka
1. Pangkatan sa
paglalantad ng mga
paninda. (Malinis,
maayos, pantaypantay at magandang
tingnan ang
pagkakaayos ng mga
paninda)
2. Tulong-tulong
gumawa ang lahat ng
mga kasapi.
3. May tag ng presyo
ang bawat paninda
4. Kabuuang kita ng
paninda

Marka
40 %

30 %
20 %
10 %

100%
KABUUAN

D. Paglalahat (Generalization)
Paano ninyo ginawa ang pagtitinda na may kahusayan sa mga proyektong gawa sa paaralan
ng mga mag-aaral?
17
E. Pagpapahalaga (Health Concepts Integration)

Kalinisan ng mga panindang ibinibenta at sa tindahan, para sa makakaiwas ang mga


namimili sa sakit.
IV. Kasunduan:
Konsepto: Paggawa ng Payak na Kasunduan na sumasakop sa Pagtitinda ng mga Proyekto ng mga
Mag-aaral
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
Kasunduan

dokumento

B. Patnubayang Tanong
Anu-ano ang mga kasunduan na sumasakop sa pagtitinda ng mga proyekto ng mga
mag-aaral.
C. Gawaing Pambahay
Magbigay ng mga halimbawa ng simpleng kasunduan na sumasakop sa pagtitinda ng
mga proyekto ng mga kamag-aral.
D. Sanggunian:
Mga Suplementaryo na Dokumento

18
Banghay Aralin

Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)


Baitang: EPP VI
Seksiyon:
I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

Petsa: ____________
: Pagnenegosyo
: PELC D 4.1
: Simpleng Kasunduan na sumasakop sa Pagtitinda ng mga Proyekto ng mga
Kamag-aaral
: Mga Suplementaryo na Dokumento
: Mga Dokumento

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. nakagagawa ng simpleng kasunduan na sumasakop sa pagtitinda ng mga proyekto ng mga
kamag-aral

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral:
Pagtitinda ng mga Proyektong Gawa sa Paaralan ng mga Kamag-aaral.
B. Pagganyak
Bago kayo nagbenta ng inyong mga gawang proyekto, nagkaroon ba kayo ng isang
kasunduan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)

Anu-ano ba ang maaring maging


Ipangkat ang mga bata ayon sa
kasunduan ninyo sa inyong grupo? kanilang grupo.
Ang inyong kasunduan ba ay
nakakatulong sa inyong grupo at
sa inyong samahan?

Ebalwasyon
(Evaluation)
Gumawa ng limang kasunduan
batay sa inyong napag-alaman.

Bawat grupo ay gumawa ng


simpleng kasunduan na
sumasakop sa pagtitinda ng mga
proyekto ng mga kamag-aral.
Pag-uulat ng bawat grupo sa
kanilang nabuong kasunduan.
Pagbibigay reaksiyon ng ibang
pangkat sa naiuulat na mga
kasunduan.

D. Paglalahat (Generalization)
Paano ang pagsasagawa ng simpleng kasunduan?
Anu-ano ang mga simpleng kasunduang ito?
E. Pagpapahalaga (Environmental Concept Integration)
Pagsunod sa mga tuntunin base sa kasunduan ng paaralan o ng pamayanan (negosyo,
pangangalaga sa kalikasan)
19
IV. Kasunduan:

Konsepto: Imbentaryo ng mga panindang proyekto kagaya ng mga gawa sa H.E./I.A./ A.A., gulay at
bungang kahoy na ani sa paghahalaman, mga punla ng halamang ornamental at
punongkahoy na produkto sa narseri ng eskwelahan.
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* narseri

* ornamental

B. Patnubayang Tanong
Paano ang pagsasagawa ng pag-iimbentaryo ng mga panindang proyekto kagaya ng
mga gawa sa H.E./I.A./ A.A., at mga produkto sa narseri ng eskwelahan?
C. Gawaing Pambahay
Magdala ng mga panindang proyekto kagaya ng mga gawa sa H.E./I.A./ A.A..
D. Sanggunian:
Umunlad sa Paggawa VI

20
Banghay Aralin

Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)


Baitang: EPP VI
Seksiyon:
I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

Petsa: ______________
: Pagnenegosyo
: PELC D 4.2
: Imbentaryo ng mga Panindang Proyekto Kagaya ng mga Gawa sa H.E./I.A./ A.A.,
at mga Produkto sa Narseri ng Eskwelahan.
: Mga Suplementaryo na Dokumento
: realia ng mga paninda, sales inventory form

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nakapag-iimbentaryo ng mga panindang proyekto kagaya ng mga gawa sa H.E./I.A./ A.A., gulay
at bungang kahoy na ani sa paghahalaman, mga punla ng halamang ornamental at
punongkahoy na produkto sa narseri ng eskwelahan

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral:
Simpleng Kasunduan na sumasakop sa Pagtitinda ng mga Proyekto ng mga
Mag-aaral
B. Pagganyak
Paano ninyo malalaman ang laman ng inyong tindahan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)

Mga Karunungang
Gawain
(Learning Task)
Ano ang dapat
ihanda sa pagimbentaryo?

Pamamaraan ng
Ebalwasyon
Patuturo
(Evaluation)
(Instructional
Procedure)
Ipakita ang isang
Panuto: Buuin ang pormularyo sa ibaba at itala ang mga
sales inventory form sumusunod sa ibaba nito.
at kilalanin ang mga
BILANG UNIT PANINDA HALAGA KABUUANG
aytem na
PANINDA
matatagpuan nito.
Talakayin ang
paraan kung paano
isasagawa ang pagiimbentaryo.

10 Sandok
12 Apron
Pag-usapan ang
20 garapon Gwava Jelly
kahalagahan ng pag- 8 latang atsara
iimbentaryo ng mga 15 placemat
paninda.
14 kls. Talong
15 kls. Upo
Hikayatin ang mga
20 kls. Kamatis
batang magkaroon
ng kasanayan
21
D. Paglalahat (Generalization)

10.00 / piraso
20.00 / piraso
40.00 / garapon
20.00 / lata
20.00 / piraso
20.00 / kilo
15.00 / kilo
15.00 / kilo

Mahalagang magkaroon ng imbentaryo ng mga paninda upang malaman kung ang mga
paninda ay marami pa at wala na, at anong paninda ang dapat palitan at alisin na sa kooperatiba.
E. Pagpapahalaga (Values & Environmental Dimension Integration)
Pagkamatapat sa sarili
Mapanatili ang kalinisan at kaayusan ng tindahan
IV. Kasunduan:
Konsepto: Kasunduan MOA sa ibang Ahensiya
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* MOA
* Ahensiya

* kasunduan

B. Patnubayang Tanong
Paano gumawa ng kasunduang MOA sa ibang ahensiya na may kagayang pagtitinda
tungo sa pagpapalawak ng tingiang pagtitinda/pagnenegosyo?
C. Gawaing Pambahay
Pumunta sa mga malalapit na ahensiya at alamin ang mga kasunduang MOA sa
pagpapalawak ng tingiang pagtitinda/pagnenegosyo
D. Sanggunian:
Mga Suplementaryong Dokumento

22
Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)

Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

: Pagnenegosyo
: PELC D 5
: Kasunduang MOA sa Pagpapalawak ng Tingiang Pagtitinda/Pagnenegosyo
: Mga Suplementaryo na Dokumento
: Mga Dokumento

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. nakagagawa ng kasunduan MOA sa ibang ahensiya ng may kagayang pagtitinda tungo sa
pagpapalawak ng tingiang pagtitinda/pagnenegosyo

III.

Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral:
Imbentaryo ng mga Panindang Proyekto Kagaya ng mga Gawa sa H.E./I.A./ A.A.,
at mga Produkto sa Narseri ng Eskwelahan.
B. Pagganyak
Anong ahensiya ng gobyerno na magkatulad ang paraan ng pagtitinda?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)

Paano kaya gumawa ng


kasunduang MOA sa ibang
ahensiya ng may kagayang
pagtitinda tungo sa pagpapalawak
ng tingiang pagtitinda /
pagnenegosyo?
Anu-ano ang mga hakbang sa
paggawa ng kasunduan?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)
Pangkatin ang mga bata ayon sa
kanilang grupo.
Bawat grupo ay pumili ng
ahensiya sa gobyerno at gumawa
ng kasunduang MOA para sa
pagpapalawak ng tingiang
pangtitinda / pagnenegosyo.

Ebalwasyon
(Evaluation)
Gumawa ng limang kasunduan
MOA batay sa inyong napagalaman.
Mga Pamantayan
Nilalaman ng kasunduan 10 pts.

Pag-uulat ng bawat grupo sa


kanilang nabuong kasunduan.
Pagbibigay reaksiyon ng ibang
pangkat sa naiuulat na mga
kasunduan.
D. Paglalahat (Generalization)
Paano ninyo ginawa ang kasunduang MOA sa ibang ahensiya ng may kagayang pagtitinda
tungo sa pagpapalawak ng tingiang pagtitinda / pagnenegosyo?
23
E. Pagpapahalaga (Values & Environmental Dimension Integration)

IV. Kasunduan:
Konsepto: Pagtutuos ng Katayuang Pananalapi ng Tindahan
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* Pagtutuos
* Pananalapi
B. Patnubayang Tanong
Paano ang pagtuos ng katayuang pananalapi ng tindahan?
C. Gawaing Pambahay
Pumunta sa mga malalapit na tindahan at alamin kung paano nila ginawa ang
pagtutuos ng katayuan pananalapi ng kanilang tindahan.
D. Sanggunian:
Mga Suplementaryong Dokumento

24
Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)

Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. nakapagtutuos ng katayuang pananalapi ng tindahan
Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral:
Paggawa ng kasunduang MOA sa ibang ahensiya ng may kagayang
pagtitinda tungo sa pagpapalawak ng tingiang pagtitinda/pagnenegosyo.

III.

: Pagnenegosyo
: PELC D 6
: Pagtutuos ng Katayuang Pananalapi ng Tindahan
: Mga Suplementaryo na Dokumento
: Mga Dokumento

B. Pagganyak
Sa inyong tindahan, paano ninyo malalaman kung lumago/lumaki ang puhunang
inilaan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)
Paano gumawa ng pagtutuos sa
katayuang pananalapi ng
tindahan?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)
Pangkatin ang mga bata ayon sa
kanilang grupo. Magkaroon ng
Buzz Session at talakayin ang
mga sagot sa tanong.
Pag-uulat ng bawat grupo sa
nalikom nilang inpormasyon.

Ebalwasyon
(Evaluation)
Suriang datos sa tsart at sagutin
ang mga tanong sa ibaba.
P 20,000 puhunan
P 25, 000 Halaga ng
naipagbiling paninda
P 4,500 halaga ng iba pang
gastos o miscellaneous
Mga Tanong:
1. Magkano ang puhunan?
2. Ilan ang kabuuang kita
mula sa puhunan?
3. Magkano ang kita kapag
binawian ng ibang gastos o
miscellaneous
4. Magkano ang gastos o
miscellaneous?

D. Paglalahat (Generalization)
Paano ang pagtutuos ng katayuang pananalapi ng tindahan.
25
E. Pagpapahalaga (Values & Environmental Dimension Integration)
Pagiging matapat sa pagtutuos sa pananalapi ng tindahan

Pagkamatipid sa paggamit ng mga kagamitan sa tindahan


IV. Kasunduan:
Konsepto: Kawilihan at Kasiyahan sa mga Gawain sa Tindahan
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* kawilihan
B. Patnubayang Tanong
Bakit kailangan ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan?
C. Gawaing Pambahay
Pumunta sa mga malalapit na tindahan at magtanong kung paano nila
ipinakikita ang kanilang kawilihan at kasiyahan sa mga Gawain sa tindahan.
D. Sanggunian:
Mga Suplementaryong Dokumento

26
Banghay Aralin

Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)


Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. naipakikita ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan
Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral:
Katayuang Pananalapi ng Tindahan

III.

: Pagnenegosyo
: PELC D 7
: Kawilihan at Kasiyahan sa mga Gawain sa Tindahan
: Mga Suplementaryo na Dokumento
: Mga Dokumento

B. Pagganyak
Sino sa inyo ang may tindahan? Masaya ba kayo sa paggawa sa mga gawain sa
tindahan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)
Paano maipapakita ang kawilihan
at kasiyahan sa mga Gawain sa
tindahan?
Bakit kailangan ang kawilihan at
kasiyahan sa mga gawain sa
tindahan?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)

Ebalwasyon
(Evaluation)

Pangkatin ang mga bata ayon sa


kanilang grupo. Magkaroon ng
Buzz Session at talakayin ang
mga sagot sa mga tanong.

Pagsasadula kung paano


naipakikita ang kawilihan at
kasiyahan sa mga gawain sa
tindahan.

Ipasulat sa bawat pangkat ang


mga dahilan.

Scorecard sa Pagmamarka ng
Dula-dulaan
1. Pagkamalikhain at may
kaugnayan sa layunin 5 pts
2. Partisipasyon o Kooperasyon ng
bawat miyembro
- 5 pts
3. Pag-aarte
- 5 pts
4. Panghihikayat sa Madla- 5 pts
KABUUAN : 20 Pts

D. Paglalahat (Generalization)
Paano maipapakita ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan?
27
E. Pagpapahalaga (Values & Environmental Dimension Integration)
Paglalagay sa tamang lalagyan at pag-uuri sa mga patapong bagay sa tindahan kung itoy

nabubulok para mapanatiling malinis at kaayusan.


IV. Kasunduan:
Konsepto: Pinagmulan ng Pera at kung Paano Nagkaroon ng Pera
A. Mga Talasalitaan (Word Study)
* negosyo
* proyekto
B. Patnubayang Tanong
Anu-ano ang mga pinagmulan ng pera sa tindahan?
Paano nagkaroon ng pera sa tindahan?
C. Gawaing Pambahay
Pumunta sa malapit na tindahan sa inyong lugar at magtanong ukol sa
pinagmulan ng pera at kung paano nagkaroon ng pera sa kanilang tindahan.
D. Sanggunian:
Gumawa at Umunlad, p 239

28
Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)

Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. naipapaliwanag ang pinagmulan ng pera at kung paano nagkaroon ng pera
Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral:
Kawilihan at Kasiyahan sa mga Gawain sa Tindahan

III.

: Pagnenegosyo
: PELC D 8
: Pinagmulan ng Pera at kung Paano Nagkaroon ng Pera
: Gumawa at Umunlad p. 239 , Mga Suplementaryo na Dokumento
: tsart, pera

B. Pagganyak
Sino-sino sa inyo ang may tindahan? Saan kaya galing ang perang pinuhunan ninyo sa
inyong mga tindahan?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)
Paano nagkaroon ng pera ang
tindahan?

Saan nagmula ang pera ng


tindahan?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)
Pangkat-pangkatin ang mga bata
ng tig-apat at ipatalakay ang mga
tanong na nakasulat sa tsart.
Take Fare Share
Mga Gawain:
Humanap ng kapareha at
pag-uusapan at sagutin ang
tanong.
Isulat ang
napagkasunduang sagot.

Ebalwasyon
(Evaluation)
Ipaliwanag kung paano nagkaroon
ng pera sa tindahan. 5 pts
Ipaliwanag kung saan nagmula
ang pera sa tindahan?

D. Paglalahat (Generalization)
Ipapaliwanag ang pinagmulan ng pera at kung paano nagkaroon ng pera.
E. Pagpapahalaga (Health and Nutrition Concept )
Maghugas ng kamay pagkatapos humawak ng pera

29
IV. Kasunduan:
Konsepto: Kahalagahan ng Pagbabangko ng Kita

A. Mga Talasalitaan (Word Study)


* bangko
* kita
B. Patnubayang Tanong
Ano ang kahalagahan ng pagbabangko ng kita?
C. Gawaing Pambahay
Pumunta sa malapit na tindahan sa inyong lugar at magtanong kung ano ang
dapat gawin sa pagbabangko ng pera.
D. Sanggunian:
Gumawa at Umunlad, p 240

30
Banghay Aralin
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (E.P.P.)

Baitang: EPP VI
Seksiyon:

Petsa: ______________

I.

Bahagi
Yunit
Paksa
Reperensya
Kagamitan

II.

Layunin
(Tiyak)
Pagkatapos ng apatnapung minuto (40 minutes), 100 % ng mga mag-aaral ay inaasahang:
a. naipapaliwanag ang kahalagahan ng pagbabangko ng kita
Estratehiya:
A. Paghahanda
1. Karaniwang Gawain: Pagdarasal, Tsikin ang atendans, kalinisan ng mga bata, Kondisyon
ng silid-aralan
at iba pa.
2. Pagbabalik-aral:
Pinagmulan ng Pera at kung Paano Nagkaroon ng Pera

III.

: Pagnenegosyo
: PELC D 9
: Kahalagahan ng Pagbabangko ng Kita
: Gumawa at Umunlad p. 240 ,
: tsart, pera

B. Pagganyak
Sino-sino sa inyo ang may tindahan? Naranasan nyo na ba na maglagay ng perang
kita sa tindahan sa bangko?
C. Paglilinang (Lesson Proper)
Mga Karunungang Gawain
(Learning Task)
Anu-ano ang wastong paraan ng
paghawak ng pera?

Bakit mahalaga ang pagbabangko


ng kita sa tindahan?

Pamamaraan ng Patuturo
(Instructional Procedure)

Ebalwasyon
(Evaluation)

Brainstorming
Pangkatin ang mga bata sa apat.
Pumili ng lider na bawat kasapi ay
magbigay ng kanilang sagot. Ang
pinakamaraming parehong sagot
ang iuulat sa grupo.

Ipaliwanag ang wastong paraan sa


paghawak ng pera. 5 pts
Ipaliwanag ang kahalagahan ng
pagbabangko ng kita sa tindahan?
5 pts

D. Paglalahat (Generalization)
Ipapaliwanag ang kahalagahan ng pagbabangko ng kita.
E. Pagpapahalaga (Health and Nutrition Concept )
Maghugas ng kamay pagkatapos humawak ng pera
IV. Kasunduan:
Konsepto: Gamitin ang lahat ng napag-aralan at kasanayan tungkol sa pagnenegosyo.

31

You might also like