You are on page 1of 13

DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

WEEK 31 - DAY 1
Enero 29, 2018
Content Focus : Mga Lugar sa Pamayanan: Pampublikong Pamayanan.
I. Layunin:

a. Nasasabi ang iba’t-ibang Gawain ng mga tao sa palengke.


b. Nasasabi ang tunog /Zz/.
c. Nakapagsasalita nang matalas at malinaw habang nagkukuwento ng sariling
karanasan.
d. Naisasadula ang maikling pangyayari sa palengke.
e. Nakakasali sa pangkatang Gawain nang masigla.

II. Mensahe/ Paksa: “Iba-iba ang gawain ng mga tao sa palengke. May nagtitimbang,
may naglilinis ng isda. May naghihiwa ng karne at may nagrerepack ng pagkain.
Titik /Zz/
Mga Kagamitan: mga larawan,
Sanggunian: NKCG

III. Pamamaraan
A. Panimula 1. Pagdarasal bago magsimula ang klase
2. Pag-awit ng Pambansang awit
3. Pagbabalitaan
4. Pagbasa ng mensahe
5. Pagtalakay sa nilalaman ng mensahe.
Tanong:
a. Anong uri ng hanap-buhay mayroonron ang may-
ari ng mga paninda at ang kanyang mga kasamahan?
A. Pagpaparinig ng dula-dulaan tungkol sa tinder at
B. Paglalahad at mamimili.
Pagmomodelo Pagsasadula ng mga bata.
Pagpapakita ng mga larawan ng mga tindera sa
palengke.
B. Ipakilala sa mga bata ang mga tindera.

Zeny Zeus Zanjoe

Pagbigkas ng pangalan ng mga tinder.


Pagpapakita ng titik /Zz/.
Pagsasabi ng tunog ng titik /Zz/.
Pagpapakita ng iba pang larawan na may unang tunog /Zz/
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

Pagbigay ng iba pang halimbawa na may unang tunog /Zz/.


C. Hanapin ang mga titik /Zz/

L m d G Z k B z

S z h i a z Z j

K o z Z z e q p

C. Ginabayang Kulayan ang mga bagay na unang tunog na Zz.


Pagsasanay Isulat ang titik /Zz/.

Unang Pangkat: Fruits and vegetables lacing cards


D. Malayang
Pagsasanay Pangalawang Pangkat: food in the market

Pangatlong Pangkat:

Pang-Apat na Pangkat: mobile: dry goods/ wet goods

Panlimang Pangkat: Pagsulat ang titik /Zz/.

E. Applikasyon/ Laro: Going to the Market


Paglalapat
a. Pamantayan sa Paglalaro

b. Pagpapanuto ng guro sa laro


Maglalagay ang bawat pangkat ng 5 itlog sa bawat
basket na ankalagay sa kaboilang bahagi ng linya.
Ang unang makatapo ang panalo.

c. Pagpapahalaga sa mga bata.

Anu-ano ang mga kanais-nais na pag-uugali ang ipinakita ninyo


habang naglalaro?
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

WEEK 30 - DAY 2
Enero 31, 2017
I. Layunin:
a. Nasasabi ang iba’t-ibang bagay na mabibili sa sari-sari store.
b. Nagagamit ang salitang tingi sa pagkukuwento tungkol sa mga bagay na binibili sa sari-
sari store.
c. Nakikilala ang tunog ng titik Yy.
d. Naisusulat nang wasto ang titik Yy.
e. Nakikiisa sa larong pangkatan.
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

II. Mensahe/ Paksa: “ Madami tayong mabibili sa sari-sari store. May mga mabibili tayo
doon ng tingi o sa kaunting dami katulad ng mantika, asukal, kendi atbp”.
Mga Kagamitan: mga larawan
Sanggunian: NKCG

III. Pamamaraan
A. Panimula 1. Pagdarasal bago magsimula ang klase
2. Pag-awit ng Pambansang awit
3. Pagbabalitaan
4. Pagbasa ng mensahe
5. Pagtalakay sa nilalaman ng mensahe.
Tanong:
a. Anu- ano ang mga tinda sa isang sari-sari store?

B. Paglalahad at Kuwento: Araw sa Palengke


Pagmomodelo 1. Pamantayan sa pakikinig ng kuwento.
2. Pagkukwento ng guro
3. Pagtalakay sa kuwento.
Anu-ano ang mga nabibili sa palengke o sari-sari store?
Pagpapakita ng mga larawan na nabibili sa sari-sari store?

yelo yoyo yema


Basahin ang mga larawan.
Ano ang unang tunog ng mga larawan?
Pagpapakita ng titik Yy
Pagsasabi ng tunog ng titik Yy
Pagbasa ng mga larawan na may unang tunog Yy

C. Ginabayang Hanapin ang mga bagay sa loob ng tindahan na may unang tunog
Pagsasanay Yy.

Unang Pangkat: pagsusulat ng titik Yy


D. Malayang
Pagsasanay Pangalawang Pangkat: mosaic titik Yy

Pangatlong Pangkat: pagkukulay ng mga larawan ng titik Yy

Pang-Apat na Pangkat: Mini Book Yy

Panlimang Pangkat: Pagbuo ng puzzle


DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

F. Applikasyon/ Laro: Going to the Market


Paglalapat
d. Pamantayan sa Paglalaro

e. Pagpapanuto ng guro sa laro


Maglalagay ang bawat pangkat ng 5 itlog sa bawat
basket na ankalagay sa kaboilang bahagi ng linya.
Ang unang makatapo ang panalo.

f. Pagpapahalaga sa mga bata.

Anu-ano ang mga kanais-nais na pag-uugali ang ipinakita ninyo


habang naglalaro?
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

WEEK 29 - DAY 3
Enero 25, 2017
CONTENT FOCUS: : Kailangan ng pagkain at matutuluyan ng mga hayop.

Layunin:

a. Nasasabi ang iba’t-ibang paraan ng pag-aalaga ng mga hayop sa kanilang mga anak.
b. Nabubuo ang pantig na wa, we, wi, wo, wu.
c. Nababasa ang mga salitang may pantig na wa, we, wi, wo, wu.
d. Naiguguhit ang larawan ng hayop.
e. Naipakikita ang tiwala sa sarili sa paggawa nang mag-isa sa itinakdang gawain ng guro.

II. Mensahe/ Paksa: “Ang ilang mga hayop ay inaalagaan ng kanilang mga magulang. Ang
ilan naman ay iniiwan na lang ng kanilang mga magulang kahit na bagong panganak pa
lamang.”

Pantig wa, we, wi, wo, wu

Mga Kagamitan: mga larawan .


. Sanggunian: NKCG

III. Pamamaraan
A. Panimula 1. Panalangin
2. Pambansang Awit
3. Balitaan
4. Pagbasa ng mensahe at pagtalakay sa mensahe
Tanong:
a. Nakakita na ba kayo ng hayop na inaalagaan ang
kanilang mga batang anak?
b. Paano nila inaalagaan ang kanilang mga anak.
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

B. Paglalahad at 1. Pagbasa ng mga larawan na may unang tunog na Ww.


Pagmomodelo 2. Pagbuo ng pantig na wa, we, wi, wo, wu.
3. Pagbasa ng pantig na wa, we, wi, wo, wu.
4. Pagpapakita ng mga larawan.

5. Pagbasa ng unang pantig ng mga larawan.


6. Pagbibigay ng halimbawa ng mga salitang may pantig
na wa, we, wi, wo, wu.

C. Ginabayang Isulat ang nawawalang pantig ng mga salita.


Pagsasanay
Unang Pangkat: pagsusulat ng titik Ww
D. Malayang
Pagsasanay Pangalawang Pangkat: mosaic titik Ww

Pangatlong Pangkat: pagkukulay ng mga larawan ng titik Ww

Pang-Apat na Pangkat: Mini Book Ww

Panlimang Pangkat: Pagbuo ng puzzle

E. Applikasyon/
Paglalapat Laro: Egg Relay

a. Pamantayan sa Paglalaro

b. Pagpapanuto ng guro sa laro


Maglalagay ang bawat pangkat ng 5 itlog sa bawat
basket na ankalagay sa kaboilang bahagi ng linya.
Ang unang makatapo ang panalo.

c. Pagpapahalaga sa mga bata.

Anu-ano ang mga kanais-nais na pag-uugali ang


ipinakita ninyo habang naglalaro?
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

WEEK 21- DAY 5


November 18, 2016
CONTENT FOCUS: Ang mga miyembro ng pamilya ay maaring magkakatulad o magkakaiba

I. Layunin:
a. Nababasa ang mga salitang may pantig na ra, re, ri, ro, ru.
b. Napipili ang angkop na pangalan para sa larawan.
c. Nasasagutan ang maikling pagsusulit tungkol sa bilang 11
d. Natatapos ang gawaing itinakda ng guro
e. Nakakasali sa larong pangkatan.
II. Mensahe/ Paksa: “Ang ibang miyembro ng pamilya ay may magkatulad na pangalan.
Ang iba naman ay magkaikaiba.”
Mga Kagamitan: mga larawan
. Sanggunian: NKCG

III. Pamamaraan
A. Panimula 1. Panalangin
2. Pambansang Awit
3. Balitaan
4. Pagbasa ng mensahe at pagtakalakay sa nilalaman nito.
Tanong: Sino sa inyo ang may kapangalan o katulad ng
pangalan niyo sa ibang kasapi ng pamilya?

B. Paglalahad at Pagbasa ng mga salitang may pantig na ra, re, ri, ro, ru
Pagmomodelo
Ara Roni Rona

uraro araro Rosa

C. Ginabayang Pagpapanuto ng guro sa maikling pagsusulit.


Pagsasanay

Unang pangkat: Pagsusulat ng letrang /Rr/


D. Malayang
Pagsasanay Pangalawang pangkat: Mini book /Rr/

Pangatlonmg pangkat:Pagkukulay ng mga bagay /Rr/.

Pang-apat na pangkat: Mosaic /Rr/.

Panlimang pangkat: mobile /Rr/.

E. Applikasyon/ Kuwento: Ang Relo ni Mang Quitin


Paglalapat 1. Pagtatakda ng Pamantayan
2. Pagkukuwento ng guro habang ipinakikita ang larawan.
3. Pagtalakay sa kuwento.
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

Sino ang dalawang magkaibigan sa kuwento?


Paano tinulungan ni Quarty si Queen?
Anong uri ng bagay ang mga tauhan sa kuwento?

WEEK 17 – DAY 4
October 7, 2016
CONTENT FOCUS:

I. Layunin:
a.
II. Mensahe/ Paksa: “Marami akong kailangang matutunan tungkol sa aking mundo.”
Mga Kagamitan: mga larawan
Sanggunian: NKCG

III. Pamamaraan
A. Panimula Panalangin bago magsimula ang klase
Pagawit ng pambansang awit
Pagbabalitaan

B. Paglalahad at Pagbasa ng mensahe at pagtalakay sa nilalaman nito.


Pagmomodelo Tanong: Ano ang mga bagay na gusto mo pang matutunan?
Sino ang maaring tumulong sa iyo?
Anong mga naituturo ng magulang mo?
Anong mga naituturo ng guro mo?
Anong mga naituturo ng mga kaibigan mo?

C. Ginabayang Paggawa ng mini poster ng mga nais ninyong matutunan


Pagsasanay a. Pagtatakda ng pamantayan
b. Pagpunta sa kanilang lugar
c. Pagkuha ng mga kagamitan
d. Pagsasagawa ng itinakdang gawain ng guro

Laro: Pantomina
D. Malayang
Pagsasanay Hulaan ninyo kung ano ang nais kong natutunan.
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

a. Pagtatakda ng pamantayan
b. Pagpapanuto ng guro sa laro
c. Paglalaro ng mga bata
d. Pagpapahalaga

F. Applikasy Kuwento: Pasan ko si Bunso


on/
Paglalapat a. Pamantayan sa pakikinig ng kuwento
b. Pagkukuwento ng guro habang ipinapakita ang larawan
c. Pagtalakay sa nilalaman ng kuwento

WEEK 16 - DAY 5
September 30, 2016
CONTENT FOCUS:

I. Layunin:
a. Nasasabi ang mga kanais nais nilang pag-uugali;
b. Nakabubuo ng addition sentence gamit ang bilang lima.
c. Napaghahambing ang wasto at hindi wastong pag-uugali
II. Mensahe/ Paksa: “Ako ay may kanais nais na ugali.”
Addition sentence bilang 9.
Mabuting Asal/ Values: Pakikisa sa gawain ng pangkat
Mga Kagamitan: mga larawan, makukulay na bato, bowl
Sanggunian: NKCG, ICC

III. Pamamaraan
A. Panimula Tula: “Ang Aking Kaibigan”
Ako ay may kaibigan
Laging maasahan
Siya ay matulungin
Masipag at magalang
Laging handa sa aralin
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

Kaya lahat ay pumapansin


Sa taglay na talino
Saludo kami sa’yo

B. Paglalahad at Pagpapakita ng larawan ng bata sa tula


Pagmomodelo 1. Anu-ano ang mga kanais-nais na pag-uugali ng bata sa
tula?
Matulungin
Masipag
Magalang
Lagging handa
matalino
2. Pagbasa ng mga salita
3. Pagbilang ng mga kanais nais na pag-uugali ng mga
bata. Pagsasabi ng limang kanis nais na pag-uugali ng
mga bata.
4. Pagpapakita ng guro ng limang makukulay na bato.
Ipabilang sa mga bata ang mga bato.

Gamit ang mga bato at bowl, bumuo ng addition sentence (lift


the bowl).
9 4 7 1 5 6
+0 +5 +2 +8 +4 + 3

C. Ginabayang 1. Pagkuha ng mga bata sa mga kagamitan.


Pagsasanay Bilangin ang bato at ilagay sa ibabaw ng bowl
Isulat ang addition sentence 9
+0

Kumuha ng isang bato at ilagay sa ilalim ng bowl


Isulat ang addition sentence 1
+8
Ulitin ang Gawain hanggang maubos ang bato sa ibabaw
ng bowl

Unang pangkat – pagsususlat ng bilang 9.


D. Malayang
Pagsasanay Pangalawang pangkat – bingo

Pangatlong pangkat – block play

Pang-apat ng Pangkat – pagguhit ng larawan na nagpapakita ng


mga bagay na nagustuhan sa iyong sarili.
DCS-MANILA KINDER LESSON PLAN

Hal. Batang nagbibigay ng pagkain sa kapwa.

Panglimang pangkat – paglalaro ng lift the bowl

E. Aplikasyon/
Paglalapat Laro: Egg Relay

d. Pamantayan sa Paglalaro

e. Pagpapanuto ng guro sa laro


Maglalagay ang bawat pangkat ng 5 itlog sa bawat
basket na ankalagay sa kaboilang bahagi ng linya.
Ang unang makatapo ang panalo.
f. Pagpapahalaga sa mga bata.

Anu-ano ang mga kanais-nais na pag-uugali ang


ipinakita ninyo habang naglalaro?

You might also like