You are on page 1of 3

Paaralan PILAR VILLAGE Baitang/Antas GRADE III

(School) ELEMENTARY (Grade Level)


SCHOOL
Guro (Teacher) John Benedict R. Asignatura Edukasyon sa
Regala (Learning Area) Pagpapakatao
GRADES 1 TO 12 Petsa/Oras Hulyo 10, 2017 Markahan (Quarter) Unang
DAILY LESSON (Teaching Date Markahan
LOG & Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes


WEEK 6 07/10/2017

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa
(Content Standards) kahalagahan ng sariling kakayahan,
pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga at
pagiingat sa sarili tungo sa kabutihan at
kaayusan ng pamilya at pamayanan
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Naisasabuhay ang iba’t ibang patunay ng
Standards) pangangalaga at pag-iingat sa sarili
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakagagawa ng mga wastong kilos at gawi sa
Competencies) pangangalaga ng sariling kalusugan at
kaligtasan
EsP3PKP- Ie – 18
II.NILALAMAN (Content) Yunit: Tungkulin Ko Sa Aking Pamilya
Aralin 5: Malusog na Katawan, Damdamin at
Kaisipan: Pangalagaan
(Pangangalaga sa Sarili)
Unang Araw
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral KM pp. 32-36
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo ESP 3 Curriculum Guide
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Basahin ang Panimula
pagsisimula ng aralin KM p.32
(Review Previous Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Alamin Natin
purpose for the Lesson) Ipakita ang plaskard ng kasabihan: Ang
Kalusugan ay Kayamanan
Naniniwala bakayo rito?
Ano-ano ang mga paraan na ginagaw aninyo
para maging malusog?
KM p. 32
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Hayaang makapagbigay ng opinion ang mga
aralin (Presenting examples /instances of the bata tungkol sa kasabihan.
new lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Isagawa Natin
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Basahin ang liriko ng awit sa KM p. 32.
(Discussing new concepts and practicing new Sabihin na maari itong awitin sa tono ng Sitisitsit
skills #1. Alibangbang.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pasagutan ang mga tanong tungkol sa awit.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts & practicing new
slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Isapuso Natin
Formative Assesment 3) Gawain
Developing Mastery (Leads to Formative Sanayin na i-rap ang awit ng pangkatan.
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Pagtatanghal ng bawat pangkat.
buhay (Finding Practical Applications of
concepts and skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Basahin ang Tandaan natin
Generalizations & Abstractions about the KM p. 35
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin Isulat ang tsek (/) kung ang Gawain ay
(Evaluating Learning) magpapalusog ng katawan at Ekis (X) kung
hindi.
___1. Kumain ng sobrang dami..
__2. Mag-ehersisyo palagi..
___3. Iwasan ang pagiging magagalitin..
___4. Kumain ng sitsirya nang madalas.
___5. Magpuyat sa gabi.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Magsulat ng 5 magpapalusog ng katawan.
aralin at remediation (Additional activities for
application or remediation)
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80% sa ___ Bilang ng mag-aaral na nakakuha
pagtataya (No.of learners who earned 80% in ng 80% pataas sa pagtataya
the evaluation)
B. Bilang mag-aaral na nangangailangan ng __ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation (No.of iba pang gawain para sa pagbibigay lunas
learners who requires additional acts. for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng __ Oo __ Hindi
mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the __ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy __ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
sa remediation? (No.of learners who continue pagbibigay lunas
to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheya ng pagtuturo ang __ Inobatibo __ Dula-dulaan __ Interaktibo


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __ Talakayan
(Which of my teaching strategies worked well? __ Pagtuklas __ Paglutas ng suliranin
Why did this work?) __ Debate __ Panayam
Bakit? _______________________________________

F. Anong suliranin ang aking naranasan na __ Pambubulas __ Pag-uugali


solusyon na sa tulong ng aking punongguro at __ Kakulangan ng kagamitang
superbisor? (What difficulties did I encounter pangteknolohiya
which my principal/supervisor can help me __ Sanayang aklat
solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking __ Lokalisasyon / Kontekstwalisasyon na
nadibuho nanais kong ibahagi sa mga kapwa panoorin/Musika/Laro
ko guro? (What innovations or localized __ Indigenosasyon
materials did I used/discover which I wish to
share with other teachers?)

You might also like