Professional Documents
Culture Documents
COT DLL-Grade 3
COT DLL-Grade 3
Inihanda:
MAILA C. ROSAL
Master Teacher II
Namasid:
ALBERT F. ALVIOR
Principal I
Grade I to 12 Paaralan Sto. Rosario Elementary School Baitang/Antas III-Rosal
DAILY LESSON Guro Maila C. Rosal Asignatura Edukasyon sa
LOG Pagpapakatao
Petsa/Oras July 23, 2018/ 7:45-8:15 A.M Markahan Una
I. Layunin (Objectives) Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.
Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay
mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipapamalas ang pang -unawa sa kahalagahan ng sariling
Standards) kakayahan, pagkakaroon ng tiwala, pangiingat at pangangalaga sa
sarili tungo sa kabutihan at kaayusan ng pamilya at pamayanan
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang iba’t ibang patunay ng pangangalaga at pag-iingat
(Performance Standards) sa sarili.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ( Isulat Nakahihikayat ng kapwa na gawin ang dapat para sa sariling
ang code ng bawat kasanayan)/Learning kalusugan at kaligtasan Hal. pagkain/inumin, kagamitan, lansangan,
Competency/Objectives Pakikipagkaibigan (EsP3PKP-If – 19)
(Write the LC code for each.)
II.Nilalaman (Content) Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na
mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 7: Panalo Ako! Sa Isip, Salita at Gawa
III. Kagamitang Panturo (Learning Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan
upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 15
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- 44-45
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other lapel, manila paper, pentel pen, larawan ng puzzle, projector,
Learning Resources) powerpoint presentation
IV.Pamamaraan (Procedures) Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa
holistikong pagkahubog, gabayan ang mga magaaral gamit ang mga istratehya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip
ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang dapat gawin upang maging malusog ang ating katawan?
pagsisimula ng aralin (Review Previous
Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tingnan ang larawan sa LM p. 44 ( Makikita ang mga larawan sa
(Establishing purpose for the Lesson) powerpoint presentation)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sino-sino ang masiglang naisagawa ang ehersisyo? At sinu-sino
bagong aralin (Presenting examples naman ang hindi?
/instances of the new lessons) Buuin ang picture puzzle.(Larawan ng batang A-1 Child at larawan ng
batang matamlay at mapayat)
Suriin ang dalawang larawan at piliin ang dapat na sumali sa
paligsahan sa A-1 child sa paaralan
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at -Sino sa kanila ang pipiliin mong sumali sa paligsahan?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 - Bakit siya ang pinili mo?Kung ikaw naman ang mapipiling kandidato
(Discussing new concepts and practicing sa A-1 Child,
new skills #1. Ano ang iyong mararamdaman? Bakit?
-Ano-ano ang magagandang ibinunga ng may palagiang
pangangalaga sa sariling kalusugan at kaligtasan?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagdudula-dulaan ng bawat pangkat tungkol sa kung paano
paglalahad ng bagong kasanayan #2 maipakikita ang pangangalaga sa sariling kalusugan at kaligtasan
(Discussing new concepts & practicing Rubrics
new skills #2) 3- Pinakamahusay na ipinakita ang pangangalaga sa sariling
kalusugan at kaligtasan, lahat ng kasama sa pangkat ay sumali sa
dula-dulaan
2- Mas mahusay na ipinakita ang pangangalaga sa sariling kalusugan
at kaligtasan, 1-3 na kasama sa pangkat ay hindi sumali sa dula-
dulaan
1- Mahusay na ipinakita ang pangangalaga sa sariling kalusugan at
kaligtasan, 4-6 na kasama sa pangkat ay hindi sumali sa pangkat
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Sagutin ng Oo o Hindi.
Formative Assesment ) 1. Kumakain ka ba ng gulay?
Developing Mastery (Leads to Formative 2. Nag-eehersisyo ka ba araw-araw?
Assessment ) 3. Mahilig ka bang uminom ng softdrinks?
4. Tumutulong ka ba sa paglilinis ng inyong bakuran?
5. Natutulog ka ba ng 8-10 oras?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Bakit dapat nating alagaan ang ating sarili?
araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in daily
living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang natutuhan mo sa ating aralin?
Generalizations & Abstractions about the
lessons)
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Lagyan ng tsek (√) kung ang pangungusap ay nagpapakita ng
Learning) pangangalaga sa sariling kalusugan at ekis (x) kunghindi.
___1. Pagsisipilyo ng ngipin pagkatapos kumain
___2. Paliligo araw-araw
___3. Pag eehersisyo palagi
___4. Pagkain ng mga mamantikang pagkain
___5. Pag-iwas sa pagkain ng junk foods
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Ano-ano ang mga ginagawa mong pag-aalaga sa iyong sariling
aralin at remediation (Additional activities kalusugan?
for application or remediation)
V.Mga Tala (Remarks)
VI. Pagninilay (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Bilang mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
80%)
Inihanda:
MAILA C. ROSAL
Master Teacher II
Namasid:
ALBERT F. ALVIOR
Principal I
Grade I to 12 Paaralan Sto. Rosario Elementary School Baitang/Antas III-Rosal
DAILY LESSON LOG Guro Maila C. Rosal Asignatura Filipino
Petsa/Oras Nobyembre 22, 2018/ 8:15-9:05 A.M Markahan Ikatlo
I. Layunin (Objectives) Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin
ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa
Standards) pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Naipapahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may
Standards) wastong tono,diin,bilis,antala at intonasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ( Isulat Nakapaglalarawan ng mga tao, hayop, bagay at lugar sa pamayanan
ang code ng bawat kasanayan)/Learning Natutukoy ang mga salitang naglalarawan ng tao, hayop, bagay at
Competency/Objectives lugar sa pamayanan (F3WG-IIIcd-4)
(Write the LC code for each.)
II.Nilalaman (Content) Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na
mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 24: Tangkilikin Natin
Paglalarawan ng mga Tao, Hayop, Bagay at Lugar sa Pamayanan
Pagtukoy ng mga Salitang Naglalarawan ng Tao, Hayop, Bagay at
Lugar sa Pamayanan
III. Kagamitang Panturo (Learning Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan
upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 183-184
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- pp. 102-104
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal youtube title “Bulaklak”
ng Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other mga larawan, kartolina, tarpapel, powerpoint presentation, manila
Learning Resources) paper, pentel pen, envelope, flaglet, paso, lapis
IV.Pamamaraan (Procedures) Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa
holistikong pagkahubog, gabayan ang mga magaaral gamit ang mga istratehya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang pandiwa?
pagsisimula ng aralin (Review Previous
Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaawit ang “ Bulaklak” sa mga bata.
(Establishing purpose for the Lesson) Paano inilarawan ang bulaklak sa awit?
Paghawan ng Balakid:
Bago natin basahin ang tula, alamin muna natin ang kahulugan ng
mga sumusunod na salita.
(luntian) (kagubatan)
Sinong G ang
nagtuturo sa
paaralan?
Anong U ang bagay
na ginagamit natin
sa patulog?
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Piliin at bilugan ang angkop na salitang naglalarawan sa loob ng
Learning) panaklong.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sumulat ng 5 pangungusap gamit ang pang-uri. Isulat ito sa inyong
aralin at remediation (Additional activities kuwaderno.
for application or remediation)
V.Mga Tala (Remarks)
VI. Pagninilay (Reflection) Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa
bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang
sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Bilang mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
80%)
Inihanda:
MAILA C. ROSAL
Master Teacher II
Namasid:
ALBERT F. ALVIOR
Principal I
Grade I to 12 Paaralan Sto. Rosario Elementary School Baitang/Antas III-Rosal
DAILY LESSON LOG Guro Maila C. Rosal Asignatura Mother
Tongue
Petsa/Oras Pebrero 20, 2019/ 8:15-9:05 A.M Markahan Ikaapat
I. Layunin (Objectives) Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.
Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay
mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipakikita ng mag-aaral ang mga kasanayan sa komunikasyon
Standards) sa ibat’ibang paksa gamit ang pinalawak na talasalitaan at mga
parirala, naipakikita ang pagkaunawa sa wikang sinasalita sa ibat
ibang konteksto gamith ang pasalita at di-pasalitang pahiwatig,
istruktura ng talasalitaan at wika, aspetong kultural ng wika,
pagbasa at pagsulat na pampanitikan at mga tekstong
impormasyunal.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nagagamit ang Mother Tongue nang angkop at epektibo sa
Standards) pagsasalita, sa nakikita at nasususulat na kominikasyon o
talastasan sa iba’t ibang sitwasyon at iba’t ibang tagapakinig,
konteksto at mga layunin kabilang na ang pagkatuto sa ng ibang
kasanayan s apagkatuto at mga wika, naipahahayag ang
pagpapahalaga sa iba’t ibang anyo ng pangkalahatang kaalaman
at naipagmamalaki ang sariling kultura at pamana ng lahi.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ( Isulat Nagagamit ang iba’t ibang antas sa paghahambing ng pang-uri
ang code ng bawat kasanayan)/Learning (lantay, pahambing at pasukdol) (MT3G-IVc-d-1.6.1)
Competency/Objectives
(Write the LC code for each.)
II.Nilalaman (Content) Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro
na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 31: Wastong Paggamit ng Enerhiya
Paggamit ng Iba’t Ibang Antas ng Pang-uri sa paghahambing
III. Kagamitang Panturo (Learning Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang
kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 315-317
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- 363-368
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other mga larawan, plaskard, tsart, pentel pen, powerpoint presentation,
Learning Resources) projector, laptop, lapis, papel
IV.Pamamaraan (Procedures) Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para
sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga magaaral gamit ang mga istratehya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong
kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang pandiwa? Magbigay ng halimbawa ng pandiwa.
pagsisimula ng aralin (Review Previous
Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hikayating magbigay ng isang salita ang bawat bata na
(Establishing purpose for the Lesson) naglalarawan ng kanilang katabi sa klase.
Tumawag ng tatlong bata sa harap at ilarawan ang mga ito.
(Maaring ayon sa taas, haba ng buhok)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong kung ano ang tawag sa mga salitang ginamit nila?
bagong aralin (Presenting examples Muling ipaalala ang pang-uri.
/instances of the new lessons) Modelling: May tatlong kaantasan ng kasidhian ng pang-uri. Ito ay
ang lantay, pahambing at pasukdol. Ipakita ang mga larawan ng
tao, bagay, hayop at lugar sa pamamagitan ng powerpoint slides.
Ilarawan ang mga ito.
Halimbawa:
Paul Gary Roy
Inihanda:
MAILA C. ROSAL
Master Teacher II
Namasid:
ALBERT F. ALVIOR
Principal I