You are on page 1of 13

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 18 – 22, 2018 (WEEK 6) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN (ObjectivES ) Nagagamit ang Nakasusulat ng liham Nagagamit ang wika bilang
Nakagagawa ng dayagram ng Napagsunod-sunod ang mga Nakalarawang balangkas sa editor tugon sa sariling
ugnayang sanhi at bunga ng pangyayari sa kuwento upang maipakitaang naka pangangailangan at
mga pangyayari / problema- Naisasalaysay muli ang lap na impormasyon sitwasyon
solusyon napakinggang teksto gamit ang o datos
sariling salita
F6PB-IVf-5.6 Nakagagawa ng patalastas at
usapan gamit ang iba’t ibang
bahagi ng pananalita

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang Naipamamalas ang
Standards) mapanuring pakikinig at pagunawa mapanuring pakikinig at pag- pagbasa sa iba’t ibang uri ng kakayahan sa mapanuring pagpapahalaga at
sa napakinggan unawa sa napakinggan teksto at napapalawak ang panood ng iba’t ibang uri ng ksanayan sa paggamit ng
talasalitaan media wika sa komunikasyob at
Napauunlad ang ksanayan sa pagbasa ng iba’t ibang
pagsulat ng iba’t ibang uri ng uri ng panitikan
sulatin

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nakagagawa ng dayagram, Nakapagsasagawa ng radio Naiguguhit ang mensahe ng Nagagamit ang iba’t ibang Napapahalagan ang wika
Standards) dioarama at likhang sining batay sa broadcast/teleradyo, sabayang binasang teksto at nakagagawa babasahin ayon sa at panitikan sa
isyu o paksang napakinggan bigkas, reader’s theatre o dula- ng orihinal na rap batay sa pangangailangan pamamagitan ng
dulaan mensahe ng binasang teksto Nakasusulat ng iskrip para sa pagsali sa usapan at
radio broadcasting o talakayan, paghiram
teleradyo, editoryal, lathalain sa aklatan,
o balita pagkukuwento,
pasgulat ng tula at
kuwento

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Napagsunod-sunod ang mga Nagagamit ang Nakasusulat ng liham
Competencies) Nakagagawa ng dayagram ng pangyayari sa kuwento Nakalarawang balangkas sa editor
ugnayang sanhi at bunga ng Naisasalaysay muli ang upang maipakitaang naka
mga pangyayari / problema- Nagagamit ang wika bilang
napakinggang teksto gamit ang lap na impormasyon
solusyon tugon sa sariling
sariling salita o datos
pangangailangan at
sitwasyon
Nakagagawa ng patalastas at
usapan gamit ang iba’t ibang
bahagi ng pananalita

II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References) Pluma 423-426 ,456-457

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s CODE: CODE: CODE: CODE: CODE:
Guide Pages) F6PN-IVf-10 F6PB-IVf-5.6 F6EP–IVf-8 F6PU-IVf-2.3 F6PL-0a-j-2
CG-pp 138 F6PS-IVf-6.6 F6WG-IVb-i-10
TG-pp. F6EP–IVf-8 CG-pp 138 CG-pp 138 CG-pp 138
CG-pp138 TG-pp. TG-pp. TG-pp.
TG-pp.
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Pluma 6 pahina 455 ,456 Pluma 6 pahina . 454,455 Pluma 389 Pluma pahina 389 442 ,466 Pluma 6 p 423- 426, 456-
Kwento “ Ang babaeng matapat “ 457

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/wat https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com


Learning Resource (Additional Materials v=30JH-4nRexo https://www.youtube.com/wat ch?v=30JH-4nRexo watch?v=c5GJtSivBw4 /watch?v=tuJeWGPnzRE
from Learning Resources (LR) Portal) ch?v=v5RE_gjHJcU https://www.youtube.com/wat https://www.youtube.com/ Original File Submitted and
ch?v=b8IfjZIAzvg watch?v=30JH-4nRexo Formatted by DepEd Club
https://www.youtube.com/res Member - visit
ults? depedclub.com for more
search_query=patalastas+sa+tv

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Activity cards, tsart ng kuwento Video clip, tsart,activity sheets, Video clip, tsart,activity sheets, Video clip, tsart,activity Video clip, tsart,activity
Learning Resources) mga larawan Metacards Metacards sheets, Metacards sheets, Metacards

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Naibibigay ang maaaring solusyon Pagsunud –sunurin ang mga Paano ang wastong
pagsisimula ng aralin (Review Previous sa isang suliranin na naobserbahan Paano binigyan solusyon ang pangyayari sa kwentong “ Ang Anu- ano ang mga pagliham sa editor ?
Lessons) sa sanhi at bunga ng kwentong babaeng matapat ? Isalaysay hakbang sa
paligi tinalakay kahapon ? ito. pagbabalangkas ng
1. Pagkamatay ng asawa ni isang Kwento ? Paano
1. Malalanday na sanga at mga Naomi ? Orpa at Ruth ? ito nakatutulong sa may-
dahon ng puno sa mga daan. 2. Naging maganda ba ang akda ?
2. Baradong kanal kanilang buhay ?
3. mga batang lansangan Pag-aalis ng balakid:
4. mga sugapa sa alak at sugal Editor – Patnugot
5. mga batang wala sa paaralan. tagapamahala ng
pahayagan , komiks,
magazine.
Ibaigay ang mga bahagi
ng liham:
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paghahawan ng balakid ; https://www.youtube.com/watch Sagutin : Anu-anong
(Establishing purpose for the Lesson) Pagtambalin ang Hanay A at Hanay ?v=v5RE_gjHJcU Panoorin ang video: Ang hakbang ang isinagawa ng https://www.youtube.co
B. Ikwentong muli ang napakinggan/ pagbabalangkas ng bata sa video upang m/watch?
A nabasang teksto gamit ang kwento. magpahatid ng kalatas o v=tuJeWGPnzRE
Balo sariling salita. Balikan ang mga liham ? Ano ang wikang
Biyenan tanong kahapon upang maging Ipagpalagay nating ikaw ay Pambansang tinutukoy
Manugang gabay sa pagsunud-sunod nang susulat sa isang patnugot ng sa Video ?
Anu-anong
Uhay wasto ang mga pangyayari . pahayagan at may nais kang
halimbawang salita ang
Bilas Gamitin ang mga gabay na tanong idulog na suliranin , ano ang
nakasalin sa wikang
Hanay B : iyong isusulat ? Ingles na nakikita sa
a. Bungkos na bunga ng trigo o pali-paligid ng
palay 1. Bakit nilisan ng mag-anak ni lansangan ?
b. Tawag sa asawa sa magulang ng Elimelec ang Bethlehem ? Bakit kaya hindi
kanyang kabiyak 2. Ano ang masasabi mo sa magamit an gating
c. Tawag sa wala nang asawa o naging buhay ng kanyang mag- sariling wika sa mga
namatay na ang kabiyak. anak sa Moab ? Paano ito hinarap ganitong sitwasyon ?
d. Tawag sa isa’t –isa ng mga asawa ni Naomi ?
ng magkakapatid 3. Ano ang ipinaliwanag ni Naomi
e. Tawag ng magulang sa asawa sa kanyang mga manugang nang
ng kanilang anak nahihirapan na silang lahat ?
Tama ba ang ginawang ito ni
Naomi ?
Manindigan.
4. Sino ang hindi sumunod sa
payo ni Naomi ? Bakit ?
5. Paano napamahalaan ni Ruth
ang kanilang buhay nan bumalik
sila ng biyenan sa Bethlehem ?
6. Anong mahalagang mensahe
ang iyong natutuhan sa akda ?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Basahin ang Maikling Kwento. Panoorin. Batay sa Kwentong Unawain at Pag-isipan .
aralin (Presenting examples /instances of the Ang Babaeng Matapat https://www.youtube.com/wat napanood tungkol sa “ Ang Maganda ang buhay.
new lessons) Noong unag panahon, may isang ch?v=b8IfjZIAzvg Babaeng Matapat “. Higit itong dapat tingnan
nakaririwasang pamilya mula sa Isulat ang balangkas ng Susulatan natin ang kaysa sa suliranin. Ang
Bethlehem ang panandaliang kwentong napanood. patnugot : isang araw ng buhay ay
nagibang-bayan nang Pangkatang Gawain biyaya na sa atin ng Poong
magtaggutom dito. Sina Elimelec, Pangkat I - Liham sa Editor Maykapal. Magpassalamat
Naomi at ang dalawang anak Mensahe ng paghingi ng dahil mahal tyo ng Diyos.
nilang lalaki ay nagtungo sa Moab. payo tungkol sa Hindi Niya tayo
Ang dalawa nilang anak na lalaki namayapang asawa pinababayaan.
ay nag-asawa ng mga Moabita, Pangkat II- Liham sa Editor Basahin ang diyalogo.
sina Orpa at Ruth. Hindi naglaon ay Mensahe ng kawalan ng
namatay ang asawa ni Naomi. Siya pagasa Tama !
Ang
ay naging balo. . Pagkaraan ng Pangkat III- Liham sa Editor ganda-
sampung taon ay namatay ang mga Mensahe ng pasasalamat ganda May
po rito,
anak niyang lalaki kaya naiwan sa sa natagpuang ikabubuhay Mayor !
kanyang pangangalaga ang dalawa Pangkat IV- Liham sa Editor Mayor.! Maaari mga
Grabe po
niyang manugang. Nahirapan Mensahe ni tungkol kay bang
magtanong ?
silang mabuhay nag mawala ang Boaz tanawi
Ano ang
kabiyak at kanyang mga anak.
Nang mabalitaan ni Naomi na
pinagpalang muli ng Dios ang
Bethlehem ay naghanda na siyang
lumisan ng Moab upang bumalik
sa kanyang sinilangan, Kinausap
niya ang mga manugang. “
Matanda na ako at hindi ko na
kayo kayang buhayin. Maaari na
kayong bumalik sa inyong mga
magulang. Mag-asawa kayong muli
upang magkaroon ng bagong
tahanan at bagong buhay. Sana’y
maging mabuti sa inyo ang
panginoo “, ang nag-aalalang wika
sa dalawa. Lumuluhang tumanggi
ang magbilas subalit sumunod din
sa biyenan si orpa, ang isa niyang
manugang. Samantalang si Ruth ay
iba ang pasiya . “ Hindi kita iiwan
mahal kong ina. Ikaw na ngayon
ang aking magulang. Nais kong
makasama ka saan mam Ihambing ang nakadiing
pumaroon. Ang iyong Diyos ay salita sa mga hindi
aking magiging Diyos “, ang nakadiin. Alin ang may
matatag na sagot ni Ruth kay paksa ? Alin ang walang
Naomi. Nang mabatid ni Naomi na paksa ? Pag-aralan natin
bukal sa loo bang pasiya ng ang pangungusap na
manugang ay bumalik na sila sa walang paksa .
Bethlehem upang doon
magsimulang muli ng bagong Isaisip Natin .
buhay. Mabilis na nakaisip ng
paraan si Ruth kung paano siya Pangungusap na Walang
makahahanap ng pagkain upang Paksa
hindi sila magutom ng kanyang Ang pangungusap na
biyenan. Nagtungo sya sa taniman
ng trigo kung saan ay may nag- walang paksa ay maaaring
aani. Hindi niya alam na ang may
ari ng tanimang kanyang nagpapahayag ng “
pinuntahan ay kamag-anak ng
kanyang biyenang lalaking si 1.pagkamayroon “ o
ELIMELEC. Siya si Boaz, isang
mayaman at makapangyarihang Pagkawala “
tao sa Bethlehem. “ Ginoo, maaari
bang mamulot ng tira at nalaglag Hal. May mga turistang
na trigo sa iyong taniman humanga kay Meyor.
pagkatapos mag-ani ng iyong mga Walang nawala sa gamit.
manggagawa ? , magalang na 2. matinding damdamin
pakiusap ni Ruth sa latiwala sa Hal. Wow!
taniman. Pinayagan naman siya Ang galing !
nito. Nang Makita ni Boaz si Ruth 3. salita o panawag sa
ay tinanong nito ang kanyang pangalan
katiwala. Pagkatapos marinig ang Hal. Ginoo !
paliwanag nito ay pumayag ang Inay !
mayaman at butihing may-ari, 4. oras o panahon
Nabalitaan kasi niyang inaalagaang Hal. Bumabagyo !
mabuti ni Ruth ang kanyang Umaga na.
biyenan. Lingid sa kaalaman ni 5. Pagbati o pagbibigay –
Ruth ay kinausap ni Boaz ang galang na nakagisnan na ng
kanyang mga manggagawa na mga Pilipino
sadyang mag-iwan ng mga uhay sa Hal.
mga lugar na pamumulutanni Maaari po bang magtanong
Ruth. Nais niyang makakuha ito ng ?
maraming trigo. Napakaligaya ni Magandang tanghali po.
Naomi nang umuwi si Ruth na may
dalang pagkaing sobra pa sa
kanyang inaasahan. Gumaan ang
kanyang apkiramdam at nawala
ang kanyang alalahanin tungkol ssa
kanilang kakainin at ikabubuhay. “
Tinulungan tayo ng Diyos na
Makita ang mabuting kamag-anak
na tutulong sa atin upang
mabuhay “, pasalamat
Ni Naomi. Humanga at napalapit
Tawag sa asawa sa magulang ng
kanyang kabiyak ang kalooban ni
Boaz kay Ruth dahil sa mabuti
nitong ugali. Kinalinga niya ang
niya ang matanda niyang biyenan
at itinuring niyang higit pa sa
kanyang magulang. Hindi naglaon
ay naging asawa ni Ruth si Boaz
pagkatapos sundin ni Boaz ang
umiiral na kaugalian. Kaugalian
nilang pakasalan ang babaeng
nabalo ng kanilang kamag-anak.
Naging mapayapa ang buhay ni
Naomi dahil sa babaeng hindi
nang-iwan sa kanya. Masasabing
tapat si Ruth. Nakatulong siya
upang mawala ang suliranin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Sagutin ang mga tanong. Gawin natin ito : Nakapakinig na ba kayo ng Tukuyin ang pangungusap
paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Bakit nilisan ng mag-anak ni Pangkatang Gawain : Anu-ano ang bahagi ng isang drama sa radyo o na walang paksa sa
(Discussing new concepts and practicing new Elimelec ang Bethlehem ? Pangkat I : Isadula ang mga pananalita ? Nakapanood teleradyo nobela ? Gumawa dayalogong binasa.
skills #1. 2. Ano ang masasabi mo sa naging pangyayari ng wastong na ba kyo ng mga ng iskrip gamit ang kwento
buhay ng kanyang mag-anak sa pagkakasunud-sunod ayon sa patalastas sa telebisyon “ Ang Babaeng Matapat
Moab ? Paano ito hinarap ni binasang kwento Pangkatang gawain ;
Naomi ? Pangkat II: Kumuha ng Gumawa ng patalastas :
Pangkat I : Sabong panlaba
3. Ano ang ipinaliwanag ni Naomi pinakamagandang eksena sa
Pangkat II: Sanitary napkin
sa kanyang mga manugang nang kwento at gawan ito ng isang
Pangkat 3: Pandikit
nahihirapan na silang lahat ? Tama aksyon habang ito’ y binabasa. Pangkat 4 : Tinapay
ba ang ginawang ito ni Naomi ? Pangkat III : Igawa ng isang awit
Manindigan. ang aral na nakuha sa kwento
4. Sino ang hindi sumunod sa Pangkat IV:
payo ni Naomi ? bakit ? Lumikha ng isang tula na may
5. Paano napamahalaan ni Ruth pagkasunud-sunod na detalye ng
ang kanilang buhay nan bumalik kwento.
sila ng biyenan sa Bethlehem ?
6. Anong mahalagang mensahe
ang iyong natutuhan sa akda ?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Panoorin ang video Gamit ang mga larawan hayaang https://www.youtube.com/res Narito ang paraan ng Lagyan ng tsek (/) ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 https://www.youtube.com/watch? pagsunus-sunurin ang mga ults? Pagsulat ng Iskrip na pangungusap na walang
(Discussing new concepts & practicing new v=30JH-4nRexo tungkol sa sanhi at pangyayari sa kwentong binasa. search_query=patalastas+sa+tv Panradyo. paksa. Kilalanin at isulat ang
slills #2) bunga. Batay sa napanood na titik kung ito ay nagsasaad
patalastas. Anu-anong aral ang Ang iskrip na panradyo ay ng :
Bawat pangkat ay gagawa ng isang natutuhan ninyo ? nakasulat na gabay kung
dayagram na nagpapakita ng sanhi paano padadaluyin ang
, bunga at posibleng solusyon sa isang programang panradyo. a. pagka-mayroon o
kwento Nakasaad dito ang mga pagkawala
Hal linyang sasabihin at aksyong b. matinding damdamin
Pagiging gagawin ng host o anchor ng c. salita o panawag ng
Biyuda ni programa, gayundin kung pangalan
Naomi
kalian at paano sasabihin o d. oras o panahon
gagawin ang mga ito . e. pagbati o pagbibigay-
Mahalaga ang pagkakaroon galang
Bunga
ng iskrip para sa maayos na Magandang umaga
pagpapadaloy ng programa, po , Meyor.
Solusyon
upang masigurado ang
kawastuhan ng mga ilalahad Alas tres na po.
na impormasyon at upang Aalis na tyo
magamit nang buong-buo o
maiwasang maaksaya ang
oras ng pagsasahimpapawid Sobrang ganda!
. Sa pagsulat mo ng sariling Walang masama.
iskrip, tandaan ang
sumusunod na termino. Ang mga
1. Station Id – jingle o mamamayan ay mapayapa.
pasalitang linyang ginagamit
sa pagpapakilala ng istasyon Nanay !
ng radyo Naiwan po ninyo
ito.
2. Program Id- jingle o Mayroong pera
pasalitang linyang ginagamit diyan.
sa pagpapakilala ng Salamat nang
programa marami .
3. Teaser- linyang pang-akit
pansin upang manatiling
nakatutok ang mga
tagapakinig
Halimbawa : Ano ang susi sa
tunay na pag-unlad ng
bayan ? Malalaman natin
yan mula sa ating panauhin
ngayong araw.
4. Bumper- linyang sinasabi
bago ang commercial break
upang ipaalam na muliing
magbabalik ang programa
pagkatapos nito.
Hal. Magbabalik po ang
ating programa pagkatapos
ng ilang patalastas….
5. Billboard- linyang sinasabi
upang ipaalam kung sino
ang isponsor ng programa.
Halimbawa :
Ang programang ito ay hatid
ng …..
Gabay sa pagsulat ng iskrip :

1. Gumawa ng balangkas ng
nilalaman para sa napiling
paksa.
2. Magsaliksik ng mga
impormasyong kailangan sa
iskrip.
3. Gawing maikli at simple
ang iyong iskrip.
4. Gumamit ng mga
ordinaryong salitang
madaling bigkasin at
maintindihan ng mga
nakikinig.
5. Isulat ang mga
pangungusap gamit ang di
pangkaraniwang ayos.
6. Hatiin ang mahaba o
tambalang pangungusap.
Hindi dapat hihigit sa
labindalawang salita ang
bawat pangungusap. Hindi
dapat maputol ang ilang
pangungusap.. Hindi dapat
maputol ang isang
pangungusap.
8. Basahin at orasan ang
ginawang draft .
9. Baguhin o iayos ang iskrip
kung kinakailangan para sa
kawastuhan ng
impormasyon at sapt nah
aba ayon sa laang oras ng
pagsasahimpapawid.
10. Lagyan ng numero ang
bawat pahina.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Igawa ng diagram ang sitwasyon . Gumawa ng maikling iskrip Pangkatang Gawain:
Formative Assesment 3) hanapin din ang sanhi at bunga na panradyo, gumawa ka ng Gumamit g wika upang
Developing Mastery (Leads to Formative nito . Ibigay din ang solusyon. maikling iskrip para sa 5- tugunin sa sariling
Assesment 3) Malinaw na natalakay ang minutong pagbabalita ( flash pangangailangan ang
pagsusumikap ni Abel na Report ) ng mga sasaguting sitwasyon.
pamahalaan ankg kanilang kasalukuyang pangyayari sa a. Nahalal kang mayor ng
negosyo. Nung umuunlad na ito inyong p inyong bayan. Nakikita
siya naming nalulong si Abel sa paaralan. mong kailangn ng mga guro
bisyo. ( Tingnan ang ph. 442 para at mag-aaral ang mga
sa batayan ng pagmamarka ) bagong silid-aralan na may
malinis na palikuran.
Lubhang nakaapekto ito sa
magandang resulta ng pag-
aaral ng mga mag-aaral.
- Maghahanap ka ng
sponsor na mangangalakal
para maipagawa ang mga
silid-aralan at mga palikuran
- Gagamitin mo ang pondo
ng pamahalaan mula sa
buwis na ibinayad ng mga
nagtatrabaho sa
pagpapagawa ng mga silid-
aralan at mga palikuran.
- Hihingan ng tulong ang
lahat ng magulang ng mga
mag-aaral sa pagpapagawa
ng mga silid-aralan at
palikuran.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Bakit mabuting pakitaan o Paano mo magagamit ang Gamitin ang sariling wika
buhay (Finding Practical Applications of ipadama sa iyong pamilya ang balangkas sa pagkukwento ? kung kinakailangan sa isang
concepts and skills in daily living) kasipagan, katapatan at Napapadali ba nito ang isang sitwasyon.
pagmamahal ? salaysay ?

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang sanhi ? Bunga ? Paano Paano napagsusunud-sunod ang Anu-ano ang mga hakbang sa Paano ang wastong Paano mo gagamitin ang
Generalizations & Abstractions about the nabibigyan ng solusyon ang bawat mga detalye ng isang kwento ? paggamit ng balangkas ng isang pagliham sa editor ? wika bilang tugon sa sariling
lessons) sanhi at bunga nito ? kwento ? pangangailangan at
sitwasyon ?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Punan ang dayagram na Lagyan ng bilang 1 hanggang 3 Pag- aralan ang mensahe ng Nagustuhan mo ba ang Gamitin ang wika bilang
nagpapakita ng sanhi , bunga at ang kahon upang mapagsunod- larawan at pagkatapos ay isang kwento o nobelang tugon sa sariling
posibleng solusyon sa isang sunod ang pangyayari sa akda. bumuo ng patalastas o usapan iyong nabasa ? Sulatan mo pangangailangan at
suliranin sa bansa gaya ng A____ Hinanap ng mag-anak ang gamit ang iba’t-ibang uri ng ang editor ng isang sitwasyon
kakulangan ng pagkain o kahirapan bagong buhay sa Moab. pangungusap na magasin , pahayagan o aklat Sitwasyon: Naging
na siyang dahilan sa pangingibang ____ Nagkakaubusan nan g magpapalaganap ng mabuting upang purihin o matapat
–bayan ng mag-anak sa tinalakay pagkain sa Bethlehem pamamahala sa kayamanang magpasalamat sa Si ruth sa kanyang biyenan
na akda. _____ Nagpasiya sina Elimenec na iyong pinapahalagahan o mabubuting kaisipang sa oras ng kanyang
mangibang –bayan. pahahalagahan pa pagdating ng itinuro nito sa iyo. katandaan, Saan-saan mo
Isang suliraning B. panahon. pa magagamit ang
Nakikita Kos a Bansa ___ Nagkaasawa ng mga Moabita mahalagang kaisipan, “ Ang
ang mga anak na lalaki nina katapatang sa iyo’y
Sanhi ng suliranin Elimelec at Naomi. ibinibigay, ibalik din sa
___ Pumanaw ang mga kabiyak kanya nang buo at walang
nina Orpa at Ruth at nahirapan sa alinlangan ? lagyan ng puso
buhay ang mga bato. ang iyong sagot.
____ Sumakabilang –buhay ang 1. may alaga kanga so.
kabiyak ni Naomi na si Elimenec Malambing ito at alam nito
sa Moab . kung paano makikipaglaro
C. sa iyo lalo na kung pagod at
Bunga ng ___ Nagpasiya si Naoming malungkot ka.
pabalikin sa kani-kanilang pamilya Nagpapasaya siya sa iyo.
Suliranin ang kanyang mga magulang. Ipinagbabawal ng iyong
Nahirapang mabuhay sina Naomi, doctor ang aso sa bahay
Ruth at Orpa nang mabalo. ninyo dahil lalala ang iyong
D. hika.
__ Nakapag-uwi ng makakain si
Ruth upang mabuhay silang Paalagaan mom un a ito sa
magbiyenan. iyong kamag-anak
___namulot ng mga nalalaglag na
uhay ng trigo si Ruth sa sakahan
ng kamag-anak ng biyenang si Ipamimigay mo ito sa
Elimedec. kaibigan
___ Bumalik sa Bethlehem sina
Naomi at Ruth upang magsimula
ng bagong buhay. Iiwasan mo na lamang
E. lumapit sa alaga mong aso.
__Pinakasalan ni Boaz ang ugali ni
Ruth
___ Nakilalang mabuti ni Boaz
ang ugali ni Ruth
____Napalapit ang kalooban ni
Boaz kay Ruth dahil sa kanyang
kabutihan sa biyenan.
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin
at remediation (Additional activities for
application or remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongn
glubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did this
work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyon
ansatulongngakingpunongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhon
anaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with
other teachers?)

You might also like