You are on page 1of 2

Annex IC to DepEd Order No.42,s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan : LUMBOCAN NHS Baitang/Antas : GRADE IX


DAILY LESSON LOG Guro : GNG. LUCY C. TEATRO Asignatura : ARALING PANLIPUNAN
( Pang-araw-araw na Petsa/Oras : August 27, 29 & 31, 2018 Markahan : IKALAWANG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo ) 7:30 8:30(MWF)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Ang mga mag- aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing kosepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks
bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na na pamumuhay.
B.Pamantayan sa Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipagtanggol ang mga karapatan at nagagampanan ang mga tungkulin bilang isang mamimili – AP9MKE-lh-18
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naibibibigay ang kahulugan ng produksyon – AP9MKE-li-19
Napahalagahan ang mga salik ng produksyon at ang implikasyon nito sa pang-araw-araw na pamumuhay AP9MKE-li-19
Nasusuri ang mga tungkulin ng iba’t-ibang organisasyon ng negosyo – AP9MKE-lj-20
II. NILALAMAN YUNIT 1 – ARALIN 5
PRODUKSYON
KAGAMITANG PANTURO Mga larawan pantulong biswal
A.Sanggunian EKONOMIKS
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG 45-52
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 72-83
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Mga grapikong ilustrasyon at mga larawan
sa portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, aklat at kuwaderno, Pandikit
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbibigay konsepto ng produksyon
pagsisimula ng bagong aralin

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain1 -INPUT – OUTPUT (LM P.71)


Pagsulat ng mga bagay na kailangan
upang mabuo ang produktong nasa
larawan. Pagsagot ng pamprocesong
tanong)

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa May alam ba kayong produkting nagmula


bagong aralin sa inyong komunidad? Ano ang mga ito?
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa kahulugn ng produksyon.
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbibigay halaga sa mga salik ng
at paglalahad ng bagong produksyon, at mga implikasyon nito sa
kasanayan # 2 pang-araw-araw na pamumuhay.
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 4: Concept Mapping (LM p. 78)
( Tungo sa Formative Assessment) Pagsasagot sa pamprosesong tanong.

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw Paano ba makakatulong ang produksyon


araw na buhay ng mga produktong gawa sa inyong
komunidad sa pang-arw-araw na
pamumuhay?
H.Paglalahat ng Aralin Kaakibat ng paglago n gating ekonomiya
ang paglinang ng mga salik ng
produksyon. Ang pagtataas ng kakayahan
ng mga bahy – kalakal na malikh ng
maraming produkto ay tanda ng paglago
ng ekonomiya.
I.Pagtataya ng Aralin Gawain 5: Ikot-nawain (LM p. 79)
Pagsasagot sa pamprosesong tanong
J. Karagdagang gawain para sa
Takdang aralin at remediation

IV. Mga Tala Hini natalakay ang araling ito dahil sa pagkakaroon ng isang malawakang pagensayo ng field demo at pagdaraos ng pagkatatag ng Lumbocan National High
School at inaasahang itoy matalakay sa araw na ito (Agosto 29, 2018 - Wednesday)
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang na mag-aaral na
nangangailangan ng
Iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakasama sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapa-
tuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang lubos.Paano ito
nakatulong?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

LUCY C. TEATRO AVELINA J. GALGO


Guro Punong-guro III

You might also like