You are on page 1of 2

School: Marilog Central Elementary School Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Editha A. Calamba Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: July 22, 2019 1:50- 2:30 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY

Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang
(Content Standard) pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino

Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
(Performance Standard)
Pamantayan sa Pagkatuto Natatalakay ang partisipasyon ng mga kababaihan sa rebolusyon Pilipino
(Learning Competencies)
AP6PMK-Ie-8

Layunin (Lesson Objectives) Nakikilala ang mga kababaihan na kasali sa rebolusyon

Paksang Aralin Mga Kababaihan sa Rebolusyong Pilipino


(Subject Matter)
Gamitang Panturo Internet
(Learning Resources) Projector, PPT, mga larawan
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous lesson/s or Pagpapakita ng mga larawan ng mga kababaihan.
presenting the new lesson
b. Establishing a purpose for the
lesson Sinu-sino ang mga nasa larawan? Ano ang naiambag nila sa ating bansa?
c. Presenting examples/instances Pagpapakita ng mga video clips sa mga nagawa ng mga tauhan.
of the new lesson
d. Discussing new concept Paano sila nakakatulong sa rebulosyong naganap?

e. Continuation of the discussion


of new concept
f. Developing Mastery Sinu-sino sa ating pamayanan angmaituturing ninyong bayani? At bakit?
g. Finding practical application of Group Activity:
concepts and skills in daily living Pagsasadalua ng bawat pangkat.Naipapakita ang katangian ng isang bayani.
h. Making generalizations and
abstractions about the lesson
i. Evaluating learning

j.Additional Activities for


application or remediation
Remarks

Reflection

a. No. of learners for application or


remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

You might also like