You are on page 1of 2

School: Marilog Central Elementary School Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Editha A. Calamba Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: July 23, 2019 1:50- 2:30 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

TUESDAY

Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang
(Content Standard) pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino

Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
(Performance Standard)
Pamantayan sa Pagkatuto Natatalakay ang partisipasyon ng mga kababaihan sa rebolusyon Pilipino
(Learning Competencies)
AP6PMK-Ie-8

Layunin (Lesson Objectives) Naiisa-isa ang buhay ng mga kababaihan sa panahon ng rebulosyon

Paksang Aralin Mga Kababaihan sa Rebolusyong Pilipino


(Subject Matter)
Gamitang Panturo Internet
(Learning Resources) Projector, PPT, mga larawan
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous lesson/s or Paglalahad sa talambuhay ng babaeng bayani na kasali sa rebulosyon.
presenting the new lesson
b. Establishing a purpose for the
lesson Paano nakakatulong ang bawat babaeng Piipino panahon sa rebulosyon?
c. Presenting examples/instances Pangkatang talakayan ng pangkat. Bawat pangkat ay bibigyan ng gawain, at pagkatapos ay ilahad ito sa klase.
of the new lesson
d. Discussing new concept

e. Continuation of the discussion Sa tulong ng PPT, napag usapan ang gawain ng bawat pangkat.
of new concept
f. Developing Mastery
g. Finding practical application of Group Activity:
concepts and skills in daily living Nakakasulat ng isang sanaysay ang mag-aaral tungkol sa kabayanihan ng mga kababaihang nabanggit sa aralin.
h. Making generalizations and
abstractions about the lesson
i. Evaluating learning

j.Additional Activities for


application or remediation
Remarks

Reflection

a. No. of learners for application or


remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

You might also like