You are on page 1of 4

DADIANGAS SOUTH CENTRAL

Paaralan Baitang II
ELEMENTARY SCHOOL

PANG-ARAW-ARAW Guro HAZEL H. RICO Asignatura ESP


NA TALA SA
PAGTUTURO Petsa/Oras Markahan UNANG MARKAHAN

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at
A. Pamantayang Nilalaman pagkakaroon ng disiplina tungo sa pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga
kasapi ng tahanan at paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang palagian ang pangangalaga at pag-iingat sa katawan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisakikilos ang mga paraan ng pagpapanatili ng kalinisan, kalusugan at pag-
Isulat ang code ng bawat kasanayan. iingat ng katawan EsP2PKP- Id – 11

II. NILALAMAN
SI LUIS MARUNGIS
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa 27
Kurikulum
2. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
3. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
4. Mga Pahina sa Teksbuk
5. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resources
B. Iba Pang Kagamitang Panturo MS powerpoint, video clip, larawan, manila paper, marker
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin A. Panimulang Gawain
at/o Pagsisimula ng Bagong 1. Panalangin
Aralin 2. Pagbati
3. Balik-Aral
Kilalanin kung anong tuntunin sa pamayanan ang ipinapakita sa bawat
larawan.
1. (pagtawid sa tamang tawiran)

2. (pagtatapon ng basura sa tamang lalagyan)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaawit at ipasayaw ang video clip: Hugasan ang Kamay.
Itanong:
Bakit kailangan palaging maghugas ng kamay?
Ano-ano pa ang ibang paraan upang maging malinis sa katawan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipanood ang video clip: Si Luis Marungis.


sa bagong aralin Itanong:
Bakit madungis si Luis?
Ano-ano ang iba pang paraan upang maging malinis sa katawan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain:
at paglalahad ng bagong Pangkat 1 – HANGER NG KALINISAN
kasanyan #1 1. Bigyan ang bawat grupo ng mga metacards.
2. Iguguhit ng grupo sa metacards ang mga paraan sa pagiging malinis sa
katawan.
3. Isasabit sa hanger ang nagawang output at iuulat sa klase.

Pangkat 2 – SI LUIS MALINIS

1. Iibahin ng grupo ang kwento, Si Luis Madungis.


2. Ngayon, ipapakita ng grupo kung paano naging malinis sa katawan si
Luis.
3. Ipakita sa klase ang nabuong pagsasadula.

Pangkat 3 – KUNG IKAW AY MALINIS

1. Buuin ang liriko ng awit, Kung IKaw ay Malinis.


2. Magtala ng limang paraan ng pagiging malinis sa katawan.
3. Awitin ito sa klase sa himig ng Kung Ikaw ay Masaya.

Kung IKaw ay Malinis

Kung ikaw ay malinis, ______ ka. (ulitin ng 2 beses)


Kung ikaw ay malinis, buhay mo ay sisigla.
Kung ikaw ay malinis, ____ka.

Pangkat 4 – OKTO-KALINISAN

1. Isusulat ng grupo sa metacards ang mga paraan ng pagiging malinis sa


katawan at didikit sa galamay ng oktopus.
2. Iulat sa klase ang nagawang output.

Rubriks:
PAMANTAYAN 5 3 1
NILALAMAN Naipakita nang buong Naipakita ang iilan lang Hindi naipakita ang
husay at wasto ang na paraan ng pagiging paraan ng pagiging
lahat ng paraan ng malinis sa katawan malinis sa katawan
pagiging malinis sa
katawan
KOOPERASYON Ang lahat ng kasapi ay May iilang kasapi na Ang lider lang ang
tulung-tulong sa hindi tumutulong sa gumagawa ng gawain
paggawa paggawa
KAAYUSAN Tahimik at maayos na May iilang kasapi na Magulo at maingay na
ginagawa ang gawain nag-iingay, tumatakbo ginagawa ang gawain
at naglalaro habang
ginagawa ang gawain

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapakita ng output at pagproseso ng pangkatang Gawain.


at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2

F. Paglinang sa Kabihasaan Itaas ang dalawang kamay kung ang mga sumusunod ay nagpapakita ng
(tungo sa Formative Assessment) tamang paraan ng paglilinis ng katawan.

1. Magsipilyo ng ngipin isang beses sa isang linggo.


2. Maligo araw-araw.
3. Palaging magputol ng mga kuko.
4. Isuot muli ang hinubad na damit.
5. Maghugas ng kamay pagkatapos gumamit ng palikuran.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- ISAPUSO AT ISAGAWA


araw-araw na buhay 1. Bigyan ang bawat bata ng hugis-puso na cut-out.
2. Ipasulat sa cut-out ang kanilang pangako na magiging malinis na sila sa
kanilang katawan.
3. Ipadikit ang kanilang cut-out sa isa pang malaking puso na nakapaskil
sa pisara.
H. Paglalahat ng Aralin Paano maging malinis sa katawan?
 Magligo araw-araw.
 Palaging maghugas ng kamay.
 Magsipiyo ng ngipin tatlong beses sa isang araw.
 Magsuot nang malinis na damit.
 Palaging magputol ng mga kuko.

I. Pagtataya ng Aralin Bigyan ng puntos ang ginawang pangkatang Gawain gamit ang rubriks .

J. Karagdagang Aralin para sa Gumawa ng slogan tungkol sa pagiging malinis sa katawan.


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA _____Lesson carried. Move on to the next objective.


______Lesson not carried.

VI. PAGNINILAY _____Pupils did not find difficulties in answering the lesson.
_____Pupils found difficulties in answering the lesson.
_____Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the
lesson.
_____Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering
the questions asked by the teacher.
_____Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
_____Majority of the pupils finished their work on time.
_____Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior

ATTENDANCE
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% na pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral
nanakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well:
pagtutuo nakatulong ng lubos? _____Group work/ group collaboration
_____Games
Paano ito nakatulong? _____Answering preliminary activities/ exercises
_____Diads
_____Rereading of Paragraphs / Poems / Stories
_____Role Playing/Drama/Creative presentations
_____Differentiated Instruction
_____Lecture Method
_____Jigsaw
_____Video presentation/ Power point presentation
_____Peer Teaching
_____Discussion Method & Activity
_____Think-Pair-Share
_____Drill and Practice
_____Localized Materials
_____Brainstorming

Why?
______Complete Instructional Materials
______ Availability of technological Materials
_______Pupils’ eagerness to learn
_______Group member’s cooperation in doing their tasks
_______Giving pupils more time to discover/explore the task given to them
_______Allowing pupils to think of their own strategy on how to present the activity
_______Varied activity sheets
F. Anong suliranin ang aking _____Pupils behavior/attitude
naranasan na solusyunan sa _____Bullying among pupils
_____Rubric making
tulong ng aking punungguro at _____Availability of technological equipment (HDMI, LCD Projector, TV)
superbisor? _____Additional clerical works
_____Instructional Materials (IMs)
_____Pupils medium of Instruction
G. Anong kagamitang panturo ang _____Video presentation
aking nadibuho na nais kong _____ Power point presentation
_____ Localized Instructional Materials
ibahagi sa mga kapwa ko guro? _____ Big Book

Inihanda ni:

HAZEL H. RICO
Teacher I
Iniwasto ni:

LOIDA V. DURAN, MT-1


Instructional Leader

You might also like