You are on page 1of 7

DepedK12.blogspot.

com
Filipino 8 Paaralan CALBAYOG CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas GRADO 8

DAILY LESSON Guro EDNA MARGATE CONEJOS Asignatura FILIPINO

LOG Petsa/Oras Nobyembre 5-9 2018: 8:15-9:15 Markahan Ikatlo

Martes Nobyembre 6, 2018 Miyerkules Nobyembre 7,2018 Huwebes Nobyembre 8, 2018 Biyernes Nobyembre 9, 2018

8:15-9:15 8 BALAGTASAN 8:15-9:15 8 BALAGTASAN 8:15-9:15 8ALAGATASAN 8:15-9:15 8ALAGATASAN

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay na Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga estratehiyang Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PT-IIIa-c-29 F8PS-IIIa-c-30 F8PB-IIIa-c-29 Naihahambing


Nabibigyang- Nailalahad nang maayos ang tekstong binasa sa iba pang
kahulugan ang mga at mabisa ang nalikom na teksto batay sa: - paksa - layon -
lingo na ginagamit sa datos sa pananaliksik tono - pananaw - paraan ng
mundo ng multimedia pagkakasulat - pagbuo ng salita
F8PN-IIIa-c-28 - pagbuo ng talata - pagbuo ng
Nabibigyang-reaksiyon
pangungusap
ang narinig na opinyon
ng kausap tungkol sa
F8PD-IIIa-c-29 Naiuugnay ang
isang isyu
tema ng tinalakay na panitikang
popular sa temang tinatalakay
sa napanood na programang
pantelebisyon o video clip

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang
lingo.
II. NILALAMAN
Panitikan:BABASAHIN Paksa:Mga Dapat Ipabatid sa Paksa:Popular na Babasahin
POPULAR(MGA DAPAT mga Social Media User
DepedK12.blogspot.com
IPABATID SA MGA SOCIAL
MEDIA USER

ALAM MO BA:Bilang ng
gumagamit ng internet at
facebook sa buong mundo

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian

CG Filipino 8 pahina 158 ng CG Filipino 8 pahina 158 ng 190 CG Filipino 8 pahina 158 ng 190 CG Filipino 8 pahina 158 ng 190 CG Filipino 8 pahina 158 ng 190
1. Mga pahina sa Gabay ng 190
Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 329- Pinagyamang Pluma 8 329- Pinagyamang Pluma 8 329-358 Pinagyamang Pluma 8 329-
329-358 358 358 358
Pang-Mag-aaral

Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 329- Pinagyamang Pluma 8 329- Pinagyamang Pluma 8 329-358 Pinagyamang Pluma 8 329-
3. Mga pahina sa Teksbuk
329-358 358 358 358

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

Aklat ng Pinagyamang Aklat ng Pinagyamang Pluma, Aklat ng Pinagyamang Pluma, Aklat ng Pinagyamang Pluma, CG,
Pluma, CG, slideshare, CG, slideshare, video,larawan CG, slideshare, video,larawan slideshare, video,larawan,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
video,larawan

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
IV. PAMAMARAAN istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman
na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
DepedK12.blogspot.com

A. Balik- Aral sa nakaraang aralin CROWN Team-Game Tournament


at/o
SA estratehiyang ito ay Magbabalik-aral sa Team-Game Tournament
pagsisimula ng bagong aralin. magbabalik-aral sila sa pamamagitan ng paunahan ng
pamamagitan ng ibibigay sagot Magbabalik-aral sa
lamang nila ang hinihingi ng pamamagitan ng paunahan ng
acronym na CROWN sagot

Nabibigyang-kahulugan Nailalahad nang maayos Naihahambing ang tekstong


ang mga lingo na at mabisa ang nalikom na binasa sa iba pang teksto batay
B. Paghahabi sa layunin ng aralin ginagamit sa mundo ng datos sa pananaliksik sa: - paksa - layon - tono -
multimedia
pananaw - paraan ng
28 Nabibigyang-reaksiyon ang pagkakasulat - pagbuo ng salita
narinig na opinyon ng kausap - pagbuo ng talata - pagbuo ng
tungkol sa isang isyu pangungusap

Naiuugnay ang tema ng


tinalakay na panitikang
popular sa temang
tinatalakay sa napanood
na programang
pantelebisyon o video clip

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa PASS THE BALL “Generative Theme” Ipormal na Debate
sa
Sa pamamagitan ng larong May ipapanood ng isang video May ipapabasa isang artikulo
bagong aralin ito ay makapagbibigay ang tungkol sa katangian ng 21st
mga mag-aaral ng kanilang century Learners, at ipasusuri At papangkatin sa dalawa ang
pananaw sa pahayag na ito; sa mga mag-aaral gamit ang klase at itanong ito:
esrtatehiya na hahayaang
ANG KABATAAN SA Sang-ayon k aba na isagawa ang
silang bumuo ng isang poster o
KASALUKUYANG PANAHON cloning?bakit oo nakit hindi?
simbolo na siyang kanilang
AY NABUBUHAY NA SA
PANAHON NG DIGITAL AGE
DepedK12.blogspot.com
“CLOCK BUDDY” magiging sagot. At tatalakayin
ito sa klase
Maghahanap ng kapareha at
hayaang pag-usapan ang
mga tanong na ito:

Ano-ano ang mga


makabagong teknolohiya o
gadgets ang mayroon kayo
sa inyong bahay at isusulat
nila ito sa kwaderno

Socialized Recitation

Ibabahagi ang mga


mahahalagang tanong

D. Pagtalakay ng bagong Tuklas-Kaalaman Babalikan ang binasang MGa Pagbasa at pagtalakay sat ala
konsepto at Tatalakayin ang Bilang ng DAPAT MAIPABATID SA MGA ukol sa mga popular na
gumagamit ng internet at SOCIAL MEDIA USERS at babasahin.
paglalahad ng bagong facebook sa buong mundo tatalakayin ang mga gabay
kasanayan na tanong
Pagbasa at pagtalakay sa
#1 MGa DAPAT MAIPABATID
SA MGA SOCIAL MEDIA
USERS

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa A Tuklas-Salita Lights Camera Action Gawin Natin!
Kabihasaan Bibigyan kahulugan ang Paghahambing
(Tungo sa Formative mga lingo na ginagamit sa Ilalahad nang maayos at mabisa Ihahambing ang tekstong
Assessment ) mundo ng social media sa ang positibo at mga negatibong binasa sa iba pang teksto ayon
DepedK12.blogspot.com
pamamagitan ng epekto ng paggamit ng social sa nabanggit na mga batayan
pagtapat-tapatin media sa pamamagitan ng gamit ang grapiko
maikling-dula

G . Paglalapat ng aralin sa Pagsagot sa mga Pagpapahalaga: Pagsulat sa Journal


mahahalagang tanong;
pang-araw-araw One-Minute Paper Bakit nagkaroon ng
Bakit mahalagang tranportasyon ang tradisyunal na
na buhay Paano maiiwasan ang mga
matutunan ang panitikan
responsableng paggamit ng maling gawaing sa paggamit ng
social media social media

H. Paglalahat ng Aralin Iisa-isahin ang mga Iisa-isahin ang mga Paglalahat ay itatanong ang mga
mahahalagang tinalakay sa mahahalagang tinalakay sa mahahalagang tanong
araw na ito araw na ito

I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit: Pagsusulit

Contextualization Iugnay sa panitikang popular na


iyong tinalakay sa pamamagitan
What is in your Mind? ng paglalahad ng pagsang-ayon o
pagtutol.
Gamit ang grapiko ay
maglalahad ng reaksiyon
tungkol sa isang opinion ng
Think Before You Click.

J. Karagdagang gawain

para sa takdang- aralin

at remediation

V. MGA TALA
DepedK12.blogspot.com
VI. PAGNINILAY-NILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari
mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha

ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na

nangangailangan ng iba

pang gawain para sa

remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial?

Bilang ng magaaral

na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na

magpapatuloy sa

remediation?

E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo

Nakatulong ng lubos? Paano ito

nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking

naranasan na solusyunan sa tulong

ang aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang

aking nadibuho na nais kong


DepedK12.blogspot.com
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like