You are on page 1of 6

Republic of the Philippine

Department of Education
Region 02 (Cagayan Valley)
BARUCBOC NATIONAL HIGH SCHOOL
Junior High School

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

GRADE 1 to 12 Paaralan BARUCBOC NATIONAL HIGH Baitang/Antas BAITANG-8


DAILY LESSON LOG SCHOOL
(Pang-araw-araw na Tala sa Guro Bb. GEMMA A. SIBAYAN Asignatura FILIPINO
Pagtuturo) Petsa/Oras October 28-31, 2019/9:50-10:50/3:20- Markahan IKATLONG MARKAHAN
4:20/TUE-F/M-F

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN October 28, 2019 October 29, 2019 October 30, 2019 October 31, 2019

A. Pamantayang Pangnilalaman a. Natutukoy ng mga mag-aaral ang iba’t ibang popular na babasahin.
b. Naipaliliwanag ng mga mag-aaral kung paano mapapanitili ang maalab na pagmamahal sa wikang Filipino sa kabila ng
malawakang pagsulong ng information technology.
c. Nakasusulat ang mga mag-aaral ng isang komentaryo o balita tungkol sa napapanahong gamit ang mga estratehiya sa
pangangalap ng datos na kakikitaan ng mga iba’t ibang antas ng wika.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakasusulat ng isang komentaryo o balita tungkol sa napapanahong isyung may kinalaman sa epekto ng
C. Pagganap social media network sa buhay ng ng mga kabataan.

D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIIa-c-28 F8PB-IIIa-c-29 F8WG-IIIa-c-30 F8PU-IIIa-c-30


Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nabibigyang- Naihahambing ang Nagagamit sa iba’t Nagagamit ang iba’t ibang
ibang sitwasyon ang estratehiya sa pangangalap ng mga
reaksiyon ang tekstong binasa sa iba mga salitang ideya sa pagsulat ng balita,
narinig na opinyon pang teksto batay sa: ginagamit sa impormal komentaryo, at iba pa
ng kausap tungkol sa - paksa na komunikasyon
isang isyu - layon (balbal, kolokyal,
- tono banyaga)
- pananaw F8PT-IIIa-c-29
- paraan ng Nabibigyang-kahulugan
pagkakasulat ang mga lingo na
- pagbuo ng salita ginagamit sa mundo ng
- pagbuo ng talata multimedia
- pagbuo ng
pangungusap

F8PD-IIIa-c-29
Naiuugnay ang tema
ng tinalakay na
panitikang popular sa
temang tinatalakay sa
napanood na
programang
pantelebisyon o video
clip
II. NILALAMAN “Ang Tradisyunal Panitikang Popular Antas ng Wika – Pagsulat ng Sariling
at Modernong Di Pormal (Balbal, Likhang
Panitikan sa Kolokyal, Balita/Komentaryo
Kulturang Banyaga)
Popular ng mga
Filipino”
ni Paolo Acabado
KP- Mga Sanggunian Pinagyamang Pluma 8

1. Mga pahina sa teksbuk ng guro at mag- 352-354 359-361 366


aaral

2. Karagdagang kagamitan mula sa portal


ng learning resources.

3. Iba pang kagamitang pampagtuturo Sipi ng Aralin Sipi ng Aralin Sipi ng Aralin RUBRIKS
LED TV Video Clip LED TV LED TV
Laptop LED TV Laptop Laptop
Grapikong Laptop Grapikong Grapikong Presentasyon
Presentasyon Grapikong Presentasyon
Presentasyon
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o CROSSWORD IGUHIT MO! PIC-CONNECT KOLABORATIBONG


pagsisimula ng bagong aralin PUZZLE Bigyang kahulugan GAWAIN
ang mga salita sa Mga paraang maaaring
ibaba sa gamtin sa pagsulat ng balita
o komentaryo.
pamamagitan ng -Interbyu
pagkonek nito sa -Face to Face
angkop na larawan. -Talk Show
-Role Playing
B. Paghahabi ng layunin sa aralin Pagbasa sa tekstong Pagpapabasa sa Pagbasa ng lunsarang
“Ang Tradisyunal at tekstong teksto Pagbibigay ng input at
Modernong Panitikang Social Media at halimbawa ng guro sa
Panitikan sa Popular Modernong Filipino pagsulat ng komentaryo.
Kulturang
Popular ng mga
Filipino
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pagtalakay sa Pagtalakay sa Malayang Talakayan
aralin kabuuan ng binasang kabuuan ng
teksto binasang teksto
D. Pagtalakay sa bagong Konsepto at Pagbibigay ng Input pagpapakita Pagbibigay ng Input ng Pagtalakay ng guro sa
Paglalahad ng bagong kasanayan # 1 ng Guro ngmga Guro gagagwing awtput ng mga
(Mga Popular na halimbawang (Mga Salitang mag-aaral sa tulong ng
Babasahin) panitikan Ginagamit sa Impormal GRASPS
(komiks, na Komunikasyon)
pahayagan,
magasin
E. Pagtalakay sa bagong Konsepto at Pagbibigay ng Input Pangkatang Pagbibigay ng Input ng Pagtalakay ng guro sa
Paglalahad ng bagong kasanayan # 2 ng Guro Gawain Guro gagagwing awtput ng mga
(Mga Popular na (Mga Salitang mag-aaral sa tulong ng
Babasahin) Ginagamit sa Impormal GRASPS
na Komunikasyon)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Payabungin Natin Pagbibigay ng MADALI LANG Pagsulat ng Awtput
Formative Assessment) p. 339 input ng guro sa YAN!
popular na P. 361
panitikan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na POSTER-IFIC Gawin Natin ROLE PLAYING Pagsulat ng Awtput
buhay Ipakita ang sa p.355
pamamagitan ng
isang poster ang
pinaka-popular na
panitikan para sa
iyo.
H. Paglalahat ng Aralin FLOWCHART VENN ILOG NG Pagsulat ng Awtput
Bumuo ng DIAGRAM KAALAMAN
pagpapaliwanag Sa tulong ng Hulihin mula sa ilog
kaugnay ng mga diagram, ibigay ang isdang
ideyang ang lagom o nagtataglay ng
NGnakapaloob sa pangkalahatan kaalamang
flowchart upang g konsepto ng natutunan
makabuo ng isang akdang mo mula sa aralin,
konsepto. tinalakay. pagkatapos ay
bumuo ng konsepto
gamit ang mga
salitang nahuli mo.
I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit Maikling TIYAKIN NA Pagsulat ng Awtput
tungkol sa tekstong Pagsusulit NATIN!
binasa. tungkol sa
tekstong binasa.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin Magdala ng Magsaliksik Ano ano ang mga
at remediation panitikang popular tungkol sa antas Humanda sa sariling halimbawa ng broascast
na mayroon sa iyong ng wikang media?
likhang balita/
tahanan. ginagamit ng
Filipino, komentaryo.
magbigay ng mga
halimbawa.
IV. Mga Tala ____ Natapos ang ____ Natapos ang ____ Natapos ang ____ Natapos ang aralin at ____ Natapos ang
aralin at maaari nang aralin at maaari aralin at maaari nang maaari nang magpatuloy sa aralin at maaari nang
magpatuloy sa nang magpatuloy magpatuloy sa susunod susunod na aralin. magpatuloy sa susunod
susunod na aralin. sa susunod na na aralin. ____Hindi natapos ang na aralin.
____Hindi natapos aralin. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa ____Hindi natapos ang
ang aralin dahil sa ____Hindi aralin dahil sa oras. aralin dahil sa
kakulangan sa oras. natapos ang aralin kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang kakulangan sa oras.
____Hindi natapos dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ____Hindi natapos ang
ang aralin dahil sa kakulangan sa aralin dahil sa ng mga napapanahong mga aralin dahil sa
integrasyon ng mga oras. integrasyon ng mga pangyayari. integrasyon ng mga
napapanahong mga ____Hindi napapanahong mga ____Hindi natapos ang napapanahong mga
pangyayari. natapos ang aralin pangyayari. aralin dahl napakaraming pangyayari.
____Hindi natapos dahil sa ____Hindi natapos ang ideya ang gustong ibahagi ____Hindi natapos ang
ang aralin dahl integrasyon ng aralin dahl ng mga mag-aaral patungkol aralin dahl
napakaraming ideya mga napakaraming ideya sa paksang pinag-aaralan. napakaraming ideya
ang gustong ibahagi napapanahong ang gustong ibahagi ng ____Hindi natapos ang ang gustong ibahagi ng
ng mga mag-aaral mga pangyayari. mga mag-aaral aralin dahil sa mga mag-aaral
patungkol sa ____Hindi patungkol sa paksang pagkakaantala/pagsuspindi patungkol sa paksang
paksang pinag- natapos ang aralin pinag-aaralan. sa mga klase dulot ng mga pinag-aaralan.
aaralan. dahl ____Hindi natapos ang gawaing pang-eskwela/mga ____Hindi natapos ang
____Hindi natapos napakaraming aralin dahil sa sakuna/pagliban ng aralin dahil sa
ang aralin dahil sa ideya ang gustong pagkakaantala/pagsuspi nagtuturo. pagkakaantala/pagsuspi
pagkakaantala/pagsu ibahagi ng mga ndi sa mga klase dulot Iba pang mga tala: ndi sa mga klase dulot
spindi sa mga klase mag-aaral ng mga gawaing pang- ng mga gawaing pang-
dulot ng mga patungkol sa eskwela/mga eskwela/mga
gawaing pang- paksang pinag- sakuna/pagliban ng sakuna/pagliban ng
eskwela/mga aaralan. nagtuturo. nagtuturo.
sakuna/pagliban ng ____Hindi Iba pang mga tala: Iba pang mga tala:
nagtuturo. natapos ang aralin
Iba pang mga tala: dahil sa
pagkakaantala/pa
gsuspindi sa mga
klase dulot ng
mga gawaing
pang-
eskwela/mga
sakuna/pagliban
ng nagtuturo.
Iba pang mga tala:
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% Sapphire: Sapphire: Sapphire: Sapphire: Sapphire:


sa pagtataya Ruby: Ruby: Ruby: Ruby: Ruby:
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng Sapphire: Sapphire: Sapphire: Sapphire: Sapphire:
iba pang gawain para sa remediation Ruby: Ruby: Ruby: Ruby: Ruby:
C. Nakatulong ba ang remedial bilang mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa Sapphire: Sapphire: Sapphire: Sapphire: Sapphire:


remediation Ruby: Ruby: Ruby: Ruby: Ruby:
E. Alin sa mga istratehiyang panturo ang ____Sama-samang ____Sama-samang ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
Pagkatuto Pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong nang lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang
nakatulong ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Talakayan Talakayan Talakayan
Talakayan Pangkatang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Malayang Talakayan ____Malayang ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
____Inquiry-Based Talakayan ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
Learning ____Inquiry-Based ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Replektibong Learning ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
Pagkatuto ____Replektibong ____Powerpoint ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint
____Paggawa ng Poster Pagkatuto Presentations ____Integrative Learning Presentations
____Panonood ng Video ____Paggawa ng ____Integrative Learning (Integrating Current Issues) ____Integrative Learning
____Powerpoint Poster (Integrating Current Issues) ____Reporting/Gallery Work (Integrating Current Issues)
Presentations ____Panonood ng ____Reporting/Gallery Work ____Problem-based Learning ____Reporting/Gallery Work
____Integrative Learning Video ____Problem-based Learning ____Peer Learning ____Problem-based Learning
(Integrating Current ____Powerpoint ____Peer Learning ____Games ____Peer Learning
Issues) Presentations ____Games ____ANA/KWL Technique ____Games
____Reporting/Gallery ____Integrative ____ANA/KWL Technique ____Decision Chart ____ANA/KWL Technique
Work Learning (Integrating ____Decision Chart ____Quiz Bee ____Decision Chart
____Problem-based Current Issues) ____Quiz Bee Iba pang Estratehiya: ____Quiz Bee
Learning ____Reporting/Galler Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:
____Peer Learning y Work
____Games ____Problem-based
____ANA/KWL Learning
Technique ____Peer Learning
____Decision Chart ____Games
____Quiz Bee ____ANA/KWL
Iba pang Estratehiya: Technique
____Decision Chart
____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya:

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ang aking punungguro
at
G. superbisor??

H. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro??

Prepared by: Reviewed by:

GEMMA A. SIBAYAN HELEN O. NAVARRO JOY FERRER-LOPEZ, PhD MARY MARJORIE S. MILLANES
Subject Teacher Subject Coordinator QA Team Member (Language) JHS Coordinator

NOTED:
JELITA A. SORIA, PhD
Principal II

You might also like