Professional Documents
Culture Documents
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter): Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Unang Linggo
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
(Content Standards)
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa
Pagganap kanilang pamumuhay.
(Performance Standards)
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang konsepto at dimensyon ng globalisasyon bilang isa sa mga isyung Naiuugnay ang iba’t-ibang
Pagkatuto panlipunan. perspektibo at pananaw ng
(Learning Competencies) AP10GKA-IIa-1 globalisasyon bilang suliraning
panlipunan
AP10GKA-IIA-2
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Nasusukat ang pang-unang Natutukoy ang kahulugan ng Naibibigay ang pansariling
kaalaman ng mga mag- globalisasyon opinyon ukol sa kahulugan ng
aaral tungkol sa Naipapaliwag ang mahahalagang globalisasyon.
globalisasyon. konsepto at perspektibo tungkol sa
Globalisayon.
NILALAMAN Globalisasyon: Konsepto at Perspektibo
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk
2. LRMDC Portal pp.146-154 pp.154-163 pp.163-164
B. Iba pang
KagamitangPanturo kagamitang biswal kagamitang biswal at bond paper
Logo Quiz Powerpoint
http://www.my-work-
experience.com/teachers/loginar
ea/enterprisefiles/Logo%20Present
ation.ppt
III. PAMAMARAAN
Pre- Test Magbigay ng mga perspektibo o
A. Balik-Aral pananaw tungkol sa kasaysayan
at simula ng globalisasyon.
B. Malayang Paghahabi sa Guess the Logo
Layunin Tutukuyin ng mga mag-aaral ang
mga produkto o serbisyo gamit
ang mga logo
Mungkahing gawain
C. Pag-uugnay ng 1. Ano-anong kompanya ang WIKA RAMBULAN
halimbawa kinakatawan ng mga logo? Psgtukoy sa mga salitang may kaugnayan
2. Ano ang kaugnayan ng sa globalisasyon
gawaing ito sa paksang
globalisasyon? Pagbuo ng kahulugan ng glogalisasyon
gamit ang nabuong salita
Mungkahing Gawain:
Pamprosesong Tanong
1. Batay sa ginawa ng mga
pangkat, saang bansa
nagmula ang may
pinakamaraming
produktong nabanggit?
D. Pagtatalakay sa 2. Paano nakarating ang mga Pagbasa ng teksto
konsepto at kasanayan 1 ito sa Pilipinas? Ano ang globalisasyon?
3. Paano nakakaapekto ang Pagbasa ng teksto Tilamsik Kaalaman:Punan ang
E. Pagtalakay sa Konsepto mga produktong ito sa Gabay na tanong: graphic organizer na balangkas
at Kasanayan # 2 ating ekonomiya 1. Bakit sinabing matagal nang may kaalaman:batay sa iyong
globalisasyon? naunawaan sa malayang
2. Paano nakaapekto ang talakayan.Isulat sa unang Kolum
globalisasyon sa kalakalan? ang pananaw tungkol sa pag-
usbong ng Globalisasyon at
Malayang pangalawang kolum naman ang
talakayan:Globalisasyon:Konsepto at mahalagang kaisipan kaugnay
Perspektibo nito.Isulat sa ikatlong kolum ang
mga susing salita sa bawat
pananaw
Sa mga pananaw at
G. Paglalapat ng Aralin perspektibong inihain, alin sa mga
ito ang iyong palagay ay
katanggap-
tanggap?Pangatwiranan.
B. Bilangng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral nanaka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
_________________________
EMMANUEL G. JACINTO SHINETH C. NOVERA, Ph. D.
Guro I Pang-ulong Guro III / Officer-in-Charge
GRADE 10 Paaralan MALIGAYA HIGH SCHOOL Antas Baitang 10
Pang-araw-araw na Tala Guro EMMANUEL G. JACINTO Asignatura Araling Panipunan 10
Sa Pagtuturo - DLP Petsa/Oras AGOSTO 21,22,25 2017 Markahan Ikalawa
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter): Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Ikalawang Linggo
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang-
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran
(Content Standards)
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa
Pagganap kanilang pamumuhay.
(Performance Standards)
C. MgaKasanayan sa Nasusuri ang implikasyon ng anyo ng globalisasyon sa lipunan.
Pagkatuto AP10GKA-IIb-3
(Learning Competencies)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
VI. LAYUNIN Naipapaliwanag ang epekto ng Nailalahad ang epekto ng Natutukoy ang epekto ng
(Lesson Objectives) globalisasyong ekonomiko Globalisasyong Teknolohikal at globalisasyonng polotikal
sosyo-kultural,at OFW bilang
manipestasyon ng Globalisasyon
VII. Paksang-Aralin Anyo ng Globalisasyon
(Subject-Matter)
VIII. KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian pp.166-173 pp.173-176 pp.176-178
3. TG at LM, Teksbuk
4. LRMDC Portal kagamitang biswal, kagamitang biswal kagamitang biswal
D. Iba pang Kagamitang
Panturo
IX. PAMAMARAAN
K. Balik-Aral Magbigay ng pansariling pananaw o Magbigay ng mga kompanyang Ano sa palagay ninyo ang positibong
opinyon tungkol sa globalisasyon. gumagawa ng produkto at epekto ng teknolohiya sa ating
L. Paghahabi sa Layunin nagbibigay ng serbisyo buhay?
Mungkahing Gawain
1. Jumbled Letter
2. Picture Analysis Sino sa inyo ang magulang ay Game:Pass The Answer
OFW’s?
M. Pag-uugnay ng Magbigay ng mga halimbawa ng mga Ano sa palagay ninyo ang
halimbawa produkto at serbisyo kahalagahan nila sa ating bansa? Magbigay ng mga halimbawa ng
Paano nakakatulong ang mga bansang miyembro ng ASEAN
teknolohiya sa pamumuhay ng
mga tao?
N. Pagtatalakay sa konsepto Malayang talakayan:Globalisasyong Malayang talakayan: Globalisasyong
at kasanayan 1 Ekonomiko gamit ang Venn Diagram Politikal
Malayang talakayan:OFW bilang
O. Pagtalakay sa Konsepto manipestasyon ng Globalisasyon at
at Kasanayan # 2 Tuklas kaalaman: Pagyamanin ang Globalisasyong teknolohikal at
kaalaman tungkol sa paksang sosyo-kultural Sa pamamagitan ng chart ibigay ang
globalisasyong ekonomiko.Gawin ang kahalagahan at di-kahalagahang
mga sumusunod:1Magsaliksik ng iba Debate:Sang ayon ka ba sa cyber dulot ng globalisasyong politikal
pang halimbawa ng multinational at crime law upang mabigyang-
transnational companies sa Pilipinas tugon ang suliranin ukol dito?
gamit ang aklat at internet.2 Tukuyin alin
sa mga ito ang may operasyon sa ating
bansa at kung ito ay may
P. Paglinang sa kabihasaan kakompetensyang lokal na
namumuhunan.3 Isa-isahin at Hatiin ang klase sa apat na
ipaliwanag ang mabuti at di-mabuting pangkat,bawat pangkat ay
eepekto ng MNC’s at TNC’s sa magpapakita ng paglalarawan sa
ekonomiya ng bansa. ibat ibang anyo ng globalisasyon sa
Q. Paglalapat ng Aralin pamamagitan
ng dula-dulaan.Gamit ang Rubriks
R. Paglalahat ng Aralin
Presentasyon ng bawat pangkat
S. Pagtataya ng Aralin
T. Karagdagang Gawain
Indibidwal na marka
_________________________
EMMANUEL G. JACINTO SHINETH C. NOVERA, Ph. D.
Guro I Pang-ulong Guro III / Officer-in-Charge
GRADE 10 Paaralan MALIGAYA HIGH SCHOOL Antas Baitang 10
Pang-araw-araw na Tala Guro EMMANUEL G. JACINTO Asignatura Araling Panipunan 10
Sa Pagtuturo - DLP Petsa/Oras AGOSTO 28,29 / SEPT 1, 2017 Markahan Ikalawa
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter): Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Ikatlong Linggo
A.Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang-
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran
(Content Standards)
B.Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa
Pagganap kanilang pamumuhay.
(Performance Standards)
C. Pamantayan sa Napapahalagahan ang ibat’ibang tugon sa pagharap sa epekto ng Globalisasyon
Pagkatuto AP10GKA-IIc-4
(Learning
Competencies)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Naibibigay ang ilang solusyon sa pagharap Nasusuri ang epekto ng Nasusukat ang mga natutunan
(Lesson Objectives) ng hamon ng globalisasyon na globalisasyon sa pamumuhay ng ng mga mag-aaral sa araling
isinasakatuparan sa ibat’ibang bahagi ng mga Pilipino tinalakay.
daigdig
XII. NILALAMAN Pagharap sa Hamon ng Globalisasyon
XIII. KAGAMITANG
PANTURO
E. Sanggunian pp.178-181 pp.181-185 pp.153-186
5. TG at LM, Teksbuk
6. LRMDC Portal kagamitang biswal papel at ballpen
F. Iba pang Kagamitang Video
Panturo Guarded Globalization
https://youtu.be/9dMDWm9Zf9w
Fair Trade
https://youtu.be/o6pcJxFen8Y
XIV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano ang epekto ng Globalisasyong Politikal Ano-ano ang ilang solusyon sa Maikling Pagsusulit
sa isang bansa? pagharap ng hamon ng
B. Paghahabi sa Layunin globalisasyon?
Pagsusuri sa larawan
Editorial Cartoon patungkol
saGlobalisasyon sa Pilipinas
C. Pag-uugnay ng Sino ang may malaking papel o obligasyon
halimbawa sa pagharap sa hamon ng Globalisasyon? Sa inyong palagay ano ang
negatibo at positibong dulot ng
globalisasyon?
I. Pagtataya ng Aralin
Indibidwal na marka
_________________________
EMMANUEL G. JACINTO SHINETH C. NOVERA, Ph. D.
Guro I Pang-ulong Guro III / Officer-in-Charge
GRADE 10 Paaralan MALIGAYA HIGH SCHOOL Antas Baitang 10
Pang-araw-araw na Tala Guro EMMANUEL G. JACINTO Asignatura Araling Panipunan 10
Sa Pagtuturo - DLP Petsa/Oras SEPT 4,5,8 2017 Markahan Ikalawa
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter) : Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Ikaapat na Linggo
D. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-nawa sa sanhi at implikasyon ng mga local at pandaigdigang isyung pang
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
(Content Standards)
E. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa
(Performance Standards) kanilang pamumuhay.
F. Mga Kasanayan sa Naipapaliwanag ang mga dahilan ng pagkakaroon ng iba’t ibang suliranin sa paggawa .
Pagkatuto AP10MIP –IID-5
(Learning Competencies)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
XV. LAYUNIN Nakikilala ang mga dahilan ng 1. Nasusuri ang mga dahilan kung bakit nagkakaroon ng suliranin sa paggawa.
mga pagbabago sa sektor ng 2. Natataya ang mga mga suliranin sa bawat sektor ng ekonomiya.
paggawa.
XVI. NILALAMAN Mga Isyu sa Paggawa
XVII. KAGAMITANG
PANTURO
G. Sanggunian Mga Kontemporaryong Isyu Mga Kontemporaryong Isyu Mga Kontemporaryong Isyu (191-204)
7. TG at LM, Teksbuk (TG192) (LM187- 191) Mga Kontemporaryong Isyu sa Lipunang
8. LRMDC Portal Mga Kontemporaryong Isyu sa Mga Kontemporaryong Isyu sa Pilipino pahina 65- 81
Lipunang Pilipino pahina 65- 81 Lipunang Pilipino pahina 65- 81 Suri-Sipat: Batayang Kaalaman sa Ibat
H. Iba pang Suri-Sipat: Batayang Kaalaman sa Suri-Sipat: Batayang Kaalaman sa ibang Isyung Panlipunan pahina 94
KagamitangPanturo Ibat ibang Isyung Panlipunan Ibat ibang Isyung Panlipunan
pahina 94 pahina 94
a. Employment Pillar
b. Worker’s Pillar
Z. Paglinang sa kabihasaan c. Social Protection Pillar
d. Social Dialogue Pillar.
XIX. MgaTala
XX.Pagninilay
E. Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa
pagtataya
F. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain parasa
remediation
G. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na naka-unawa sa
aralin
H. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
Inihanda ni: Tinunghayan ni:
_________________________
EMMANUEL G. JACINTO SHINETH C. NOVERA, Ph. D.
Guro I Pang-ulong Guro III / Officer-in-Charge
Rubric sa Poster
4 - 100 – Di - pangkaraniwan
3 - 90 – Kahanga - hanga
2 - 80 – Katanggap – tanggap
1 - 70 – Pagtatangka
GRADE 10 Paaralan MALIGAYA HIGH SCHOOL Antas Baitang 10
Pang-araw-araw na Tala Guro EMMANUEL G. JACINTO Asignatura Araling Panipunan 10
Sa Pagtuturo - DLP Petsa/Oras SEPT 11,12, 15 2017 Markahan Ikalawa
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter) : Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Ikalimang Linggo
G. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
(Content Standards)
H. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang
Pagganap pamumuhay.
(Performance Standards)
I. Mga Kasanayan sa Naiuugnay ang kalayagan ng mga manggagawa sa pamumuhay ng mga Pilipino.
Pagkatuto AP10MIP-IIe-6
(Learning Competencies)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
XXI. LAYUNIN Natatalakay ang kalagayan ng Nabibigyan ng tugon nag mga suliranin
mga mangagawang Pilipino sa ng mga manggagawa. HOLIDAY
ibat ibang sektor.
XXII. NILALAMAN Mga Isyu sa Paggawa
XXIII. KAGAMITANG TG (p. 200), LM (210) TG (p.200),LM (p.212-214)
PANTURO
I. Sanggunian
9. TG at LM, Teksbuk
10. LRMDC Portal Projector, larawan, short video clip Larawan ng mga hanapbuhay, mga
J. Iba pang Kagamitang rally atbp.
Panturo
XXIV. PAMAMARAAN
EE. Balik-Aral Balik – aral: Isa-isahin ang mga Ano-ano ang mga suliraning
suliranin na kinakaharap ng kinakaharap ng ating mga
bawat sektor. manggagawa?
GG. Pag-uugnay ng
halimbawa Ano ang kalagayan ng Sa inyong palagay, ano ang
pamumuhay ng ng mga kalagayan ng mga nabanggit na
Pilipino sa bawat sektor? manggagawa sa bawat sektor?
HH. Pagtatalakay sa
konsepto at kasanayan Pangkatang Gawain: Pagsusuri sa teksto. Paghahati sa
Ipakita sa isang dula-dulaan ang klase sa tatlong grupo:
kalagayan ng pamumuhay ng a. Sektor ng Agrikultura
pamilyang Pilipino batay sa : b. Sektor ng Industriya
a. Sektor ng Agrikultura c. Sektor ng Serbisyo
b. Sektor ng Industriya
c. Sektor ng Serbisyo Pamprosesong tanong:
Gumamit ng rubrics sa 1. Ano-anong uri ng trabaho ang
pagpupuntos nasa ilalim ng bawat sektor?
2. Ano-anong suliranin ang
nararanasan ng mga
manggagawa sa bawat sektor?
II. Pagtalakay sa Konsepto Pagpapakita ng Talahanayan Ano ang Iskemang Sub-contracting?
at Kasanayan # 2 na may kinalaman sa bilang ng
mga manggagawa sa ibat
ibang larangan.
JJ. Paglinang sa kabihasaan Ano ang epekto ng kawalan Gawain 7: K-K-P-G Tsart (Ikalawang
ng hanapbuhay sa pag-unlad K-Kasalukuyang Kalagayan)
ng ekonomiya ng bansa.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang iskemang sub-
contracting? Bakit ito umiiral sa
sektor ng paggawa sa bansa?
Sino ang mga self-employed
without any paid employee at
unpaid family labor?
2. Paano umiiral ang iskemang sub-
contracting?
3. Ano-ano ang mabuti at hindi
mabuting epekto ng iskemang
sub-contracting sa mga
manggagawang Pilipino?
KK. Paglalapat ng Aralin Ipasagot ang Tanong: Bilang isang
mag-aaral, sa inyong palagay dapat
ba na tanggalin o hindi ang
sistemang sub-contracting?Bakit?
MM. Pagtataya ng
Aralin
NN. Karagdagang
Gawain
XXV. Mga Tala
_________________________
EMMANUEL G. JACINTO SHINETH C. NOVERA, Ph. D.
Guro I Pang-ulong Guro III / Officer-in-Charge
GRADE 10 Paaralan MALIGAYA HIGH SCHOOL Antas Baitang 10
Pang-araw-araw na Tala Guro EMMANUEL G. JACINTO Asignatura Araling Panipunan 10
Sa Pagtuturo - DLP Petsa/Oras SEPT 18,19,22 2017 Markahan Ikalawa
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter) : Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Ika-anim na Linggo
J. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
(Content Standards) mga sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdgang syung pang ekonomya upng mapaunlad ang
kakayahan sa matalnong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran
K. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay
(Performance Standards) Nakabubuo ng ng pagsusuring papel sa mga isyung pang ekonomiyang nakaapekto sa kanilang pamumuhay
L. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natataya ang implikasyon ng iba’t ibang suliranin sa paggawa sa pamumuhay at sa pag-unlad ng ekonomiya ng
(Learning Competencies) bansa
AP10MIP-IIf-6
XXX. PAMAMARAAN Sa paanong paraan nagiging Magbigay ng halimbawa kung papano Magbigay ng mga epekto ng
OO. Balik-Aral suliranin sa paggawa ang nakikita ang “mura at flexible labor” kontraktuwalisasyon sa mga
Iskemang Subcontracting, Manggagawa
Unemployment at
Underemployment?
PP. Paghahabi sa Layunin Panunuod ng isang infomercial Pagpapakita ng short video clip tungkol Pagpapakita ng mga larawan
hinggil sa “mura at flexible labor” sa kontraktuwalisasyon
Gamit ang mga larawan, hayaan
QQ. Pag-uugnay ng Batay sa pinanuod, magbigay ng Ayon sa iyong napanuod sa paanong ang mga mag-aaral na tukuyin ang
halimbawa halimbawa na nagpapakita ng paraan nakakaapekto ang mga dahilan ng pagbangon ng
“Mura at Flexible Labor kontraktuwalisasyon sa buhay ng isang mga manggagawa
tao?
XX.Karagdagang Gawain
XXXI. Mga Tala
_________________________
EMMANUEL G. JACINTO SHINETH C. NOVERA, Ph. D.
Guro I Pang-ulong Guro III / Officer-in-Charge
DETAILED LESSON PLAN (DLP)
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter): Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo(Week): Ika-pitong Linggo
M. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-nawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
(Content Standards)
N. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa
(Performance Standards) kanilang pamumuhay.
O. Mga Kasanayan sa Nakabubuo ng mga mungkahi upang malutas ang ibat ibang suliranin sa paggawa.
Pagkatuto AP10MIP-II g7
(Learning Competencies)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
XXXIII. LAYUNIN Nailalahad ang mga hakbang na ginawa ng pamahalaan upang malutas ang mga ibat ibang suliranin sa
paggawa.
Nakapagmumungkahi ng mga paraan upang malutas ang suliranin ng kawalan ng trabaho.
XXXVI. PAMAMARAAN
YY. Balik-Aral Ano-ano ang mga Tukuyin ang kahalagahan Muling balikan ang talakayan na may
pangunahing sektor ng ng edukasyon sa antas ng kinlaman sa mga suliranin na kinakaharap
ekonomiya? Alin ang may hanapbuhay. ng mga sektor na pinapasukan ng lakas
pinakamaraming bilang ng mga paggawa? Tukuyin ang dahilan ng
manggagawa? Ipaliwanang paglawak ng sektor ng serbisyo lalo na
ang kabutihan at suliranin ng business process outsourcing?
kakulangan ng mga Sa konsepto ng kontraktuwalisasyon, ano
ZZ. Paghahabi sa Layunin manggagawa sa isang sektor ang implikasyon nito sa pamumuhay ng
kumpara sa ibang sektor. Bakit sinasabing ang mga Pilipino?
mabagal an ekonomiya ay
Ano ang kaugnayan ng mga nagiging dahilan upang Magkaugnay ang edukasyon ,
AAA. Pag-uugnay ng suliranin sa paggawa sa mabawasan ang nalilikhang hanapbuhay at ang ekonomiya ng bansa
halimbawa kahirapan ng bansa? trabaho sa bansa. dahil?
Matamlay ang
Sa larangan ng edukasyon, pamumuhunan ng mga
paano ito nakakaapekto ang sa local at dayuhang imbestor
antas ng hanapbuhay ng isang sa bansa dahil sa ibat ibang
indibidwal. dahilan tulad ng korapsyon,
kawalan ng sapat at
angkop imprastraktura , SUMMATIVE TEST
BBB. Pagtatalakay sa Malabo, magulo at
konsepto at kasanayan masyadong mahigpit na
mga patakarang kaugnay
ng buwis at pagnenegosyo
at sa di inaasahang
Gawain 11: Imbentaryo ng mga burukrasya.
Manggagawa
Ipaliwanang ang
kahalagahan ng medium
term development plan/
economic agenda ng isang
pangulo ng bansa sa loob
ng kanyang panunungkulan.
XXXVII. MgaTala
XXXVIII. Pagninilay
Q. Bilangng mag-
aaralnanakakuhang
80% sapagtataya
R. Bilangng mag-
aaralnanangangailang
anngiba pang Gawain
parasa remediation
S. Nakatulongbaang
remedial? Bilangng
mag-aaralnanaka-
unawasaaralin
T. Bilangng mag-
aaralnamagpapatuloys
a remediation
Iskala sa Pagmamarka:
Iskala sa pagmamarka:
2- 80 Di - nakaabot sa Istandard
1- 70 Pagtatangka
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter) : Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Ikawalong Linggo
P. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pang-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga local at pandaigdigang isyung pang
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
(Content Standards)
Q. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa
Pagganap kanilang pamumuhay.
(Performance Standards)
R. Mga Kasanayan sa 1.Naipapaliwanag ang konsepto at dahilan ng migrasyon dulot sa globalisasyon.
Pagkatuto AP10MIP-IIh-8
(Learning Competencies)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
XXXIX. LAYUNIN Nabibigyang-kahulugan ang Naiisa-isa ang mga dahilan ng migrasyon.
konsepto ng migrasyon
MMM. Pagtalakay sa
Konsepto at Kasanayan # Suriin at pag-aralan ang mga datos at Ipabasa sa mga mag-aaral ang
2 impormasyon tungkol sa naging tulang ang “Ang Maleta ni Mary
Ipaliwanag ang kahulugan ng mga pandarayuhan ng mga manggagawang Jane”. Isa itong tulang inialay sa
sumusunod; Pilipino sa daigdig na hinalaw mula sa OFW na si Mary Jane Veloso na
Migrasyon pag-aaral ng International Labor biktima ng human at drug trafficking
Flow Organization. (p.221) at nahatulan ng parusang
Inflow/Immigration kamatayan sa Indonesia.
Outflow/Emigration
Net Migration (https://emanzky88.wordpress.com/t
ag/migrasyon/)
NNN. Paglinang sa
kabihasaan Gabay na tanong para sa tulang
binasa;
RRR. Karagdagang
Gawain
XLIII. MgaTala
XLIV. Pagninilay
U. Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa
pagtataya
V. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
parasa remediation
W. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
X. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
DETAILED LESSON PLAN (DLP)
Asignatura (Learning Area): Araling Panlipunan Markahan (Quarter) : Ikalawang Markahan Bilang ng Linggo (Week): Ikasiyam na Linggo
S. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga local at pandaigdigang isyung pang
Pangnilalaman ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
Content Standards)
T. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang
Pagganap pamumuhay.
(Performance Standards)
U. Mga Kasanayan sa 1.Naipapaliwanag ang epekto ng migrasyon sa aspektong panlipunan, pampolitika at pangkabuhayan
Pagkatuto 2. Nakabubuo ng angkop na hakbang sa pagtugon ng mga suliraning dulot ng migrasyon.
(Learning Competencies) AP10MIG-Iii-9
AP10MIG-Iii-10
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
XLV. LAYUNIN Naiisa-isa ang iba’t ibang Nakapagtatala ng mga epekto ng Natatalakay sa pamamagitan ng
perspektibo at pananaw ukol sa migrasyon ayon sa aspektong pagsusuri papel ng mga isyung kalakip
migrasyon panlipunan, pampolitika at kabuhayan ng migarsyon.
YYY. Paglalapat ng
Aralin
ZZZ. Paglalahat ng
Aralin
AAAA. Pagtataya ng
Aralin
Mungkahing Babasahin- Mula sa
artikulong “How Philippines can Reverse
BBBB. Karagdagang Brain drain?” SUMMATIVE TEST
Gawain Source: ABS-CBN NEWS. How Philippines
can reverse Brain Drain?
Gawain 16. Suri-realidad (Takdang- News.abs-cbn.com
Gawain)
Pagsasagawa ng
pakikipanayam sa mga kamag-aral
na may kapamliya o kamag-anak na
nangingibang-bansa.
(Gamiting ang mga gabay na
tanong na nasa modyul p.231)
XLIX. MgaTala
L. Pagninilay
Y. Bilang ng mag-aaral
na nakakuhang 80%
sa pagtataya
Z. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
parasa remediation
AA. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
BB. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation