You are on page 1of 1

DATE: 4. ang batang si Moses.

Siya ang
nangunguna sa kanilang klase.
Filipino 5 5. sa computer programming si Pia.
I. LAYUNIN:
 Nagagamit ang clining o paghahati-hati ng V. TAKDANG-ARALIN
intensidad ng kahulugan. Magsulat ng 3 pangkat ng 3-4 salitang
magkakatulad ang kahulugan ngunit naiiba ang
Pagpapahalaga: Pagmamahal sa Wika intensidad nito.

II. PAKSA: Paggamit ng Clining o Paghahati ng


intensidad ng Kahulugan.

Sanggunian:
Kagamitan: tsart ng mga salitang nagpapakita
ng mga pagkakaiba sa intensidad ng kahulugan

III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral sa nakaraang-aralin.
B. Paglalahad
Pag-aaral sa mga lupon ng mga salita sa
tsart na ipakikita ng guro.

A yamot inis galit poot


B tingin sulyap masid tanaw
C sabi bigkas bulalas Sambit

C. Pagtalakay
 Anu-ano ang mga salita sa kahon
A? sa kahon B? sa kahon C?
 Ano ang pagkakaiba ng mga salita
sa bawat isa?
 Kailan ginagamit ang bawat salita?
 Paano maipapakita ang
pagmamahal sa wika?

D. Pagsasanay
Gamitin sa pangungusap ang bawat
salita sa mga sumusunod na lipon ng mga
salita. Ipakita sa ilustrasyon.
1. bigay handog alok
2. mabilis maagap matulin
3. kausapin harapin pagsabihan
4. dalhin bitbitin isama
5. mahusay maganda kaaya-aya

IV. PAGTATAYA:
Punan ang patlang sa mga pangungusap ng
wastong salita. Piliin ang sagot sa ibaba.
matalino marunong tuso
maalam mautak

1. si Oscar sa pagkukumpuni ng sirang


kotse.
2. Si Dan ay . Lumapit siya sa matanda at
nahawakan ito bago ito tuluyang bumagsak
sa semento.
3. si Billy. Upang matiyak na manalo siya ay
nandaya. Dumaan siya sa short cut.

You might also like