You are on page 1of 7

DAILY Paralan Baitang 9

LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO

(Pang araw-araw na Petsa/Ora Markahan IKATLO


Tala sa Pagtuturo) s

IKAAANIM NA ARALIN –– PANGWAKAS NA AWTPUT

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at


A. Pamantayang pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikang ng
Pangnilalaman Kanlurang Asya
Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng
B. Pamantayan sa kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang
Pagganap pampanitikang Asyano
F9PT-IIIi-j-55
Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang may
kaugnayan sa kultura sa tulong ng word association

C. Mga Kasanayan sa F9PB-IIIi-j-55


Pagkatuto Naiisa-isa at napahahalagahan ang kulturang Asyano
Isulat ang code ng bunga ng nabasang mga akdang pampanitikang
bawat kasanayan Kanlurang Asyano

F9PN-IIIi-j-55
Naipadarama ang pagmamalaki sa pagiging Asyano
dahil sa mga napakinggan
II. NILALAMAN
Aralin 3.6
PANGWAKAS NA AWTPUT
 
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN

Aktibiti 1
Bigyang-kahulugan ang salitang kultura. Sundin ang
graphic organizer sa pagsagot.

Kahulugan
Kahulugan

A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng KULTURA
KULTURA
bagong aralin.
Paniniwala
Paniniwala Simbolo
Simbolo

Analisis 1
1. Ano ang kultura?
2. Ano-ano ang maaaring sumimbolo dito?
3. Sa palagay mo, ano ang kultura?

KULTURA
Ayon sa Roshan Cultural Heritage Institute, ang
B. Paghahabi sa kultura ay binubuo ng mga katangiang nagbubukod
layunin ng aralin sa tao at sa hayop, gaya ng sumusunod: wika, sining
at siyensiya, pag-iisip, at mga aktibidad na
panlipunan.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at Aktibiti 2
paglalahad ng Sa pamamagitan ng word association, bigyang-
bagong kasanayan kahulugan ang mga salitang may kaugnayan sa
#1 kultura.

KULTURA

Word Association

Analisis 2
1. Ano-anong mga salitang maiuugnay ninyo sa
kultura?
2. Bigyan ito ng kahulugan.
Aktibiti 3
Pangkatang Gawain

Suriin muli ang mga akdang binasa.Isa-isahin ang


mga pangyayari sa akda na masasalaminan ng
kultura ng bansa nabasa.

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at Pangkat Akda Pangyayari Kultura
paglalahad ng 1 Parabula
bagong kasanayan 2 Elehiya
#2 3 Maikling
Kuwento
4 Alamat
5 Epiko

Analisis 3
1. Ano-anong mga pangyayari sa akda ang
kasasalaminan ng kultura?
2. Paano nila isinasabuhay ang kultura nila batay
sa akda?

F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assessment)

Abstraksyon
G. Paglalahat ng Aralin
Paano mo mapapahalagahan ang mga kultura?

Aplikasyon
Sumulat ng isang talata batay sa: Paano mo
maipadarama ang pagmamalaki sa iyong pagiging
Asyano?
H. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw
Pamantayan Puntos
na buhay
Nilalaman 4
Organisasyon 3
Mekaniks 3
Kabuuan 10

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang
Takdang-aralin:
gawain para sa Bumuo ng plano kung paano maitatanghal ang mga
takdang-aralin at kulturang Asyano bilang paghahanda sa
remediation pagsasagawa ng pangwakas na awtput.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

DAILY Paralan Baitang 9


LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO
(Pang araw-araw na Petsa/Ora Markahan IKATLO
Tala sa Pagtuturo) s

IKAAANIM NA ARALIN –– PANGWAKAS NA AWTPUT

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at


A. Pamantayang pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikang ng
Pangnilalaman Kanlurang Asya
Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng
B. Pamantayan sa kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang
Pagganap pampanitikang Asyano
F9PS-IIIi-j-57
Nabubuo ng plano at kaukulang iskrip tungkol sa
isasagawang pagtatanghal ng kulturang Asyano

C. Mga Kasanayan sa F9PS-IIIi-j-57


Pagkatuto Naipakikita sa isang masining na pagtatanghal ang
Isulat ang code ng kulturang Asyano na masasalamin sa binasang mga
bawat kasanayan akdang pampanitikan ng Kanlurang Asyano

F9PD-IIIi-j-54
Nailalahad ang mga puna at mungkahi tungkol sa
napanood na pagtatanghal
II. NILALAMAN
Aralin 3.6
PANGWAKAS NA AWTPUT
 
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin Ibahagi ang nabuong plano ng bawat pangkat upang
at/o pagsisimula ng maitanghal nang maayos ang mga kulturang
bagong aralin. Asyano. (Ibinigay bilang takdang-aralin.)

B. Paghahabi sa
layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at Pangkatang Gawain (Paghahanda)
paglalahad ng Batay sa nabuong plano, sumulat ng iskrip upang
bagong kasanayan maitanghal ang mga kulturang Asyano.
#1
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Aralin

Aplikasyon
Pangkatang Gawain (Pagtatanghal)
Masining na pagtatanghal ng mga kulturang Asyano
na masasalamin sa binasang mga akdang
pampanitikan ng Kanlurang Asyano.
H. Paglalapat ng aralin
Pamantayan Puntos:
sa pang-araw-araw
Pagganap 10
na buhay
Presentasyon 10
Kabuuan 20

(Habang nanonood, inaasahang nagtatala ng puna at


mungkahi ang manonood tungkol sa isinagawang
pagtatanghal ng bawat pangkat.)

I. Pagtataya ng Aralin
Pagtataya sa itinanghal ng bawat pangkat.
Ang bawat pangkat ay magbabahagi ng kanilang
puna at mungkahi batay sa kanilang napanood.
Pagkatapos, magbibigay ang guro ng kaniyang puna
at mungkahi bilang paglalagom sa isinagawang
pagtatanghal ng bawat pangkat.

J. Karagdagang gawain Takdang-aralin:


para sa takdang-aralin at Magsaliksik ng kaligirang pangkaysayan ng Noli Me
remediation Tangere. Isa-isahin ang mahahalagang pangyayaring
masasaliksik.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like