You are on page 1of 5

Republika ng Pilipnas

PAMPAMAHALAANGPAMANTASAN NGPANGASINAN

Kampus ng San Carlos

KOLEHIYO NG EDUKASYON

DEPARTAMENTO NG MGA WIKA

Lungsod ng San Carlos, Pangasinan (2420)

Mala-masusing
Banghay-Aralin
Sa Pagtuturo ng
NOLI ME TANGERE
(KABANATA 63)

Inihanda ni:

Dianne G. Rosario

Petsa ng Pagpasa:
25 Hulyo 2016
I. Layunin
a. Nalalaman ang tunay na pagmamahal ng ama sa anak;
b. Naibubuod ang Nobelang binasa sa pamamagitan ng pagkukuwento;
c. Nailalahad ang kanilang saloobin sa kanilang ama.

II. Paksa
Paksa; Pagmamahal ng ama
Talakayang Genra: Nobela
Pamagat ng teksto: Nagpaliwanag si Padre Damaso (kabanata 63)
Mga kagamitan: call bell, kanta, kahon
Sanggunian: Noli Me Tangere pahina 428-431

Kasanayang Pampanitikan
- Dugtungang Pagkukuwento
- Pagsasalaysay ng damdamin
Kasanayang Pampag-iisip
- Pagbibigay saloobin, opinion, reaksyon
Halagang pangkatan
- Ang pagmamahal ng ama ay hindi lamang sa material na bagay nasusukat kung di sa
pagtanggap ng desisyon ng anak para sa kanyang buhay.

III. Yugto ng Pagtuto


A. Tuklasin

1. Pagganyak
a. Papangkatin sa dalawa ang klase. Ang bawat pangkat ay kinakailangan ng
kinatawan at sya ang hihimig ng kantan kanyang nabunot. At huhulaan naman ito ng kanyang
kagrupo, ang bawat grupo ay may 1 minuto, maaring magpass babalikan na lamang kung may
oras pa..

2. Paglinang ng Talasalitaan
a. kompletuhinn ang mga titik sa loob ng kahon.
1. paputol – putol na mahinang pag-iyak
p h k i

2.Pag-iisang dibdib
p g p k a l
3.
Nagsalita, nasabi, nagbuka ng bibig
n i b l a l s

4. atubili, walang katiyaka, bantulot


a l i l n g n
5. Makialm,
makisangkot, makisali
m g h i s o k

B. Paglalahad
1. Ang pagmamahal ng isang ama ay hindi natutumbasan ng ibang tao, subalit likas sa
tao ang mamili para sa kanyang sarili at ang ama ang siyang gagabay sa kagustuhan ng anak,
ditto matutuklasan natin ang isang ama na ang kagustuhan ay mapabuti ang kalagayan/buhay
ng kanyang anak.

C. Linangin
1. pagbasa ng teksto
2. ang bawat pangkat ay bibigyan ng bahagi ng tekstong babasahin.limang minuto para
basahin
3. tatawag ang guro ng kinatawan ng pangkat. Pagkatapos ay ibabahagi niya ang
kanilang nabasa sa ibang pangkat.
4. bawat tunog ng bell at katumbas ng isang pangkat, hanggang sa makabalik sa sariling
pangkat.
5. tatawag ang guro sa bawat pangkat at isasalaysay ang kanyang naiintindihan batay sa
isinagawang pagpapaliwanag ng kanynag kaklase.
D. Pagnilayan at Unawain
1. lihim ng Mahiwagang kahon. Pagbibigay ng realisasyon ng mag-aaral patungkol sa
kanilang natalakay.

a. Naranasan niyo ba ang magulang niyo ang mamili ng kurso niyo? Sang-ayon ba kayo
dun?
b. matatawag bang mabuting ama ang iyong tatay kung siya ang magdedesisyon sa
buhay niyo?

E., Ilapat
1. Isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang saloobin sa kanilang ama sa papel na hugis
puso.ibabahagi ng mag-aaral sa klase ang kanilang isinulat.

IV. Pagtataya
A. Ayusin mo ako. Hanapin sa Hanay B ang tamang sagot at isulat sa patlang bago ang
bilang.

Hanay A Hanay B

1. belana a. Padre Damaso


2. Marai Caral b. kasal
3. drepa sadama c. hijita
4. vomas d. kumbento
5. alsak e. umiyak
6. jitahi f. magmongha
7. bentokum g. nobela
8. kiyuma h. Maria Clara
9. mongmagha i. anak
10. kana j. vamos
V. Takdang Aralin
Sumulat ng isang Tula para sa iyong Tatay, Papa,o Daddy.

You might also like