Professional Documents
Culture Documents
FILI10 2.6 Day3
FILI10 2.6 Day3
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at
A. Pamantayang Pangnilalaman pagpapahalaga sa mga akdang Pampanitikan ng Kanlurang
Asya
Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng
B. Pamantayan sa Pagganap kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang Asyano
Nalalapatan ng himig ang sinulat na elihiyang orihinal
F9PS-IIIb-c-53
C. Mga Kasanayang
Pampagkatuto/Layunin
Nakasusulat ng sariling elehiya para sa isang mahal sa
buhay
F9PU-IIIb-c-53
II. PAKSA
Pamagat ng teksto: ELIHIYA SA KAMATAYAN NI KUYA
Elihiya mula sa Bhutan
Isinalin sa Filipino ni Pat V. Villafuerte
Uri ng Teksto: Naglalarawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o Panimula
Panimulang Gawain ng Guro:
1. Mananalangin
2. Magtsetsek ng atendans
3. Magpapapulot ng dumi ang guro sa loob ng klasrum
4. Ipatataas ang kamay ng mga estudyanteng may may ginawang paghahanda.
B. Pangganyak
Ipapanood /Iparirinig /Ipababasa ang dulang Romeo at Juliet
C. Paglalahad ng Aralin
Sa pamamagitan ng Word Association, magbigay ng mga sitwasyon o salitang may kaugnayan sa
trahedya katulad ng mga pangyayari sa akdang Elihiya sa Kamatayan ni Kuya na isinalin sa Filipino ni
Pat V. Villafuerte
D. Pagtalakay sa Aralin
Pangkatang Gawain: Pumili ng lider na syang kakatawan sa pangkat upang mag-ulat ng mga pinag-isang
sagot ng bawat miyembro ng pangkat.
Elihiya sa
Kamatayan ni Kuya Dalit kay Maria
HAKBANG NA GAGAWIN
Kagamitang Kakailanganin
Pangkat 5. Subukin mo!
Pumili ng isang pangyayari sa akda, sabihin ang saloobin at damdamin nito saiyo. Gayahin ang
pormat na makikita sa ibaba.
Pangyayari
sa Akda
BISA
Pangkaisipan Pandamdamin
EPEKTO
Natutuhan Naramdaman
F. Paglalagom
Paano nakatutulong ang dula sa paglalarawan ng tradisyon at kultura ng ibang bansa?
(Malayang talakayan)
G. Pagtataya
1. Ano ang damdaming namayani kay Romeo nang Makita si Juliet?
2. Paano ipinakipaglaban nina Romeo at Juliet ang kanilang pag-iibigan?
3. Bakit humantong sa masaklap na trahedya ang pag-iibigan nina Romeo at Juliet?
4. Bakit umiral ang gayong pamantayan o kalakaran sa pag-ibig sa panahon ni Shakespeare?
5. Bakit kailangang paghambingin ang binasang akda sa iba pang katulad na akda na galing
sa ibang bansa?
(Maaaring dagdagan ng guro ang mga katanungan sa pagtataya )
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nagtamo
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
gawaing pagpapahusay
(remedial)
C. Nakatulong ba ang
pagpapahusay (remedial)?
Bilang ng mag-aaral na
naunawaan ang aralin
D. Bilang ng mag-aaral na patuloy
na nangangailangan ng
pagpapahusay (remediation)
E. Alin sa aking pagtuturo ang
naging epektibo? Bakit?
F. Ano-ano ang aking naging
suliranin na maaaring malutas sa
tulong ng aking punongguro Bat
superbisor?
G. Anong mga inobasyon o
lokalisasyon sa mga kagamitan
ang ginamit /natuklasan ko na
nais kong ibahagi sa ibang guro?
Inihanda ni: