You are on page 1of 2

School Grade Level

DAILY LESSON LOG Teacher Learning Area


Teaching Dates and Time Quarter

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa isip at kilos-loob.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga pasyang patungo sa katotohanan at kabutihan batay sa mga konsepto tungkol sa isip at kilos-loob.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang gamit at tunguhin ng isip at kilos- Nasusuri ang isang pasyang ginawa batay sa gamit at tunguhin ng isip at
loob. kilos-loob.
II. NILALAMAN Modyul 5: Isip at Kilos-loob
Core Value: Mabuting Pagpapasya
GAD Concept: Shared Parenting
Kagamitang Panturo Manila paper, mga larawan
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 49-50
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 126-130
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagtalakay sa itinakdang gawain tungkol sa nakalipas na paksa.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaskil ang mga larawan ng halaman, hayop at Ang tatlong pangkat ay tatawaging pangkat halaman, hayop at tao.
tao sa pisara. Samantalang ang ikaapat na pangkat ang gagawa ng paglalagom batay sa
impormasyong ibibigay ng tatlong pangkat.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Isulat ang sipi ng mga tanong sa isang Manila Bigyan sila ng 15 minuto para sa gawaing ito. Pagkaraan ng 15 minuto ay
aralin paper at ipaskil sa pisara upang makita ng mga hayaang ipaskil at ipaliwanag ng taga-ulat ang ginawa ng kanilang
mag-aaral. pangkat.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagkatapos na sagutan ng bawat isang mag- Atasan din ang ikaapat na pangkat na ibigay ang kanilang paglalagom
aaral ang mga tanong ay atasan silang batay sa impormasyong ibinigay ng tatlong pangkat.
magpangkat sa apat.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tatalakayin ang mga kasanayan na nalinang mula sa mga gawain.
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng ilang estudyante upang ibahagi ang kanilang natutunan tungkol sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Alin ang may pinakamaraming kakayahan? Paano nakahihigit ang tao sa halaman at hayop?
Ano ang sinasabi nito tungkol sa halaman,
hayop at tao bilang nilikha?
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin Sa inyong kwaderno, ipaliwanag kung bakit
at remediation ang isip at kilos-loob ang nagpapabukod-tangi
sa tao.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like