You are on page 1of 6

School JUAN L.

SIAPNO ES Grade Level FOUR


Learning
Teacher GINALYN A. CASUPANAN HEALTH
Area
DEMONSTRATION Teaching
November 28, 2018 THIRD
LESSONPLAN Date Quarter
2:40-3:20 QUARTER
Time

I. LAYUNIN Nailalarawanangmgamalingpaggamit at pag-abusosagamot

A. PamantayangPangnilalaman Naipapakitang mga mag-aaralangpag-unawasatamangpaggamit ng gamot para


maiwasanangmalingpaggamitnitonamaaaringmakasirasakatawan

B. PamantayansaPagganap Naisasagawa ngmga mag-aaralangtamangpag-gamit ng mgagamot

C. MgaKasanayansaPagkatuto Nailalarawanangmgamalingpaggamit at pang-aabusosagamot


Isulatang code ng bawatkasanayan
* paggamotsasarili

* Malingpaggamit ng gamot (overdose, excessive use)

H4S-IIIcd-3

II. NILALAMAN MalingPaggamit, Hatid ay Panganib

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. MgaPahinasaGabay ng Guro TG. pp. 164-168


2. MgaPahinasaKagamitang Pang-
LM. pp. 337-343
Mag-aaral
3. MgaPahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource

Larawan ngrelo, kutsara o measuring cup, larawan ng botika, resetana may


B. Iba pang KagamitangPanturo
pirma ng doctor, thermometer, timbangan, doctor at iba pa, activity card , Video
clip at Power Point Presentation

C MgaKasanayan paglalarawan , pagpapakita at pagsasagawa

D. Values Integration Pagsunodsatagubilin ng doctor nanakasulatsareseta para sawastongpaggamit ng gamot

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sanakaraang A. Pagbasasatula at pagsagotsamgatanongtanong.


aralin at/o pagsisimula ng
bagongaralin GAMOT SA BOTIKA
(Review) May dalawanguri ng gamot
Na nabibilisabotika:
Una ay gamotna may reseta
Pangalawanama’ykahitwalana.
Gamotna may reseta, doktorang may dikta
Gamotsamgasakitnamalubha’tmalalana
Hindi puwedenggamitinkung pahintulot ng doktor ay di kamtin
Pagkatlalolangmagdudulotsakit’ karamdamannatin
Gamotnawalangreseta ay maramisabotika
Kahitsinosaatin ay maaaringbumili at makakuha
Basahingmabutidireksiyonsaetiketa
Upang di magkamali, maiwasanangpinsala.

1.Saannatinmabibiliangmgagamot?
2.Anoangdalawanguri ng gamotayonsatula?
3. Ano-anoangpagkakaiba ng dalawanguri ng gamot?
4. Anoangmangyayari kunghindimosinunodangreseta ng doctor?

B. Paghahabisalayunin ng A. Larong “Bring Me”


Aralin (Motivation)
Pagpapakitasa mag-aaralng iba’tibangkaisipangnamay
kaugnayansamgagamotnaatinginiinom. Sa hudyat ng guro, mag-
unahangpumuntasaharapanglimangbata at
hanapinsakahonanglarawannakaugnaysakaisipansatamangpag-inom ng gamot

Itanong:

1. Ano-anoangmgabagaynaatingnaidikitsapisara?
2. Bakit kaya mahalagangbigyangpansinangmgaito para sapag-inom ng gamot?
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawasabagongaralin
(Activity 1)

D. Pagtatalakay ng bagong A. Itanong:


konsepto at paglalahad ng
bagongkasanayan Alam ba ninyo ang maaring mangyari kapag di natin sinunod ang mga
(Activity 2) tagubilin ng doktor sa tamang sukat at dami ng ininom na gamot?

B.
A. Pagsuri ng mga mag-aaral sa mga larawan at pagsagot sa mga katanungan
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagongkasanayan
(Activity 3)

B. Panonood ng video clip tungkol sa Maling Paggamit ng Gamot na maghahatid


ng panganib sa kalusugan

F. PaglinangsaKabihasnan Pagmasdanangmgalarawan.
(Tungosa Formative Assessment) Alinsamgalarawanangnagpapakita ng hindipagsunodsatamangalituntuninsapag-
(Analysis) inom ng gamot?
Pangkatang Gawain
G. Paglalapat ng aralinsa
pang-araw-arawnabuhay Anoanginyonggagawinsasusunodnasitwasyon?
(Application)
Pangkat 1 – Masakitangiyongulo, nakitamong may gamotsa Medicine Kit kagaya ng
gamotnaininum ng iyongtatay. Anoanggagawinmo?

Pangkat 2 – Masakitangiyongtiyan at pabalikbalikkasapagtataesakubeta. Pinayuhanka ng


iyongkapitbahaynauminom ng gamot. Anoanggagawinmo?

Pangkat 3 – Sumakitangiyongngipinsakakain ng kendi, naismongmaibsanito kaya


dinamihanmoangpag-inom ng gamot? Tama baangginawamo? Bakit?

Pangkat4 –NagpakonsultakasaDoktordahilsaiyongubo. Niresetahankaniya ng


gamotnadapatmonginumin 3x a day saloob ng isangLinggo. Dahil gusto mongmakatipid
2x a day molangitonginiinom. Tama baangginawamo? Bakit?

Pangkat 5 – Ikaw ay may lagnat at nagpakunsultakasadokto. Neresetahankaniya ng


gamotnadapatmonginuminsaloob nag 7 araw. Sa ika 5 araw ay walakananglagnat.
Ipagpapatuloymo pa baangpag-inom ng gamot? Bakit?

Itanong:
H. Paglalahat ng Aralin 1. Ano ang dapat tandaan sa pag-inom ng gamot?
(Abstraction) 2. Ano ang mangyayari sa atin kapag maling gamot ang ininom para sa isang uri ng sakit?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahinangsumusunodnatanong. Piliinangtitik ng tamangsagot at


(Assesment) isulatsainyongsagutangpapel.

1. Anoangtawagsadokumentonaibinigay ng doctor kun saannakasulatangmga


tagubilinsawastongpag-inom o paggamit, wastongsukat, at dalas ng paggamit ng
gamot?
a. Reseta b. Eteketa c. Listahan d. Rekomendasyon

2. Alinanghinditamanghakbangsapag-inom ng gamot?
a. Bumili ng gamotsapinagkakatiwalaangbotika.
b. Ilagayanggamotsalalagyanpagkataposgamitin.
c. Inuminanggamotkahitwalangpreskripsiyon ng doctor.
d. Gamitinanggamotna may gabay ng mgamagulang o nars.

3. Hindi namatiissi Jun angsobrangsakit ng kaniyangngipin. Kumuhasiya ng gamot


mulasakanilang medicine cabinet. Ininomniyaanggamotnakatulad ng ibinigay ng
tatayniyaminsangsumakitangkaniyangngipin. Anoanghinditamanggawisapag-
inom nggamot?
a. paggamotsasarili
b. pagigingmatipidsagamot
c. pagigingmarunong sap ag-inom
d. pag- inom ng gamotna may reseta

4. Si Marta ay uminom ng gamotngunithindiniyasinunodangpayo ng doctor at sobra-


sobraangpag-inomniyanito. Nararamdamanniyanglumalaboangkaniyang
paningin. Anoangmagigingepekto ng sobrangpag-inom ng gamot?
a. pagkabingi b. pagkabulag c. pagkahilod. pagkalumpo

5. Alinsamgasumusunodangmagigingepekto ng gamot kung ito ay ginagamit at


iniinomnang tama?
a. kagalakanc. Nalulunasanangsakit
b. katalinuhand. Sama ng loob at lumbaysabuhay

J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng isangbabalatungkolsamalingpag-inom ng gamot o pag-abusosagamot.


satakdang-aralin at remediation Gumamit ng mgapatapongkarton, etiketa, resita o pamphlet ng gamotsaiyong Gawain.
(Arts Integration)

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha
ng 80% sapagtataya
B. Bilang ng mga-
aaralnanangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulongbaang remediation? __Oo ____Hindi
Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin _____Bilang ng mag-aaralnanakaunawasaaralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation

E. Alinsamgaistratehiyangpagtuturo
angnakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong?

F. Anongsuliraninangakingnaranasa
nnanasolusyunansatulong ng
akingpunungguro at superbisor?

G. Anongkagamitanangakingnadibu
honanaiskongibahagisamgakapw
akoguro?

Prepared by:
GINALYN A. CASUPANAN
Grade 4 MAPEHTeacher

Checked by:

ALVIN A. BAUTISTA
OIC, Principal

You might also like