You are on page 1of 4

Lesson Exemplar in FILIPINO 5 Using the IDEA Instructional Process

SDO IMUS CITY Grade Level FIVE


LESSON Name of Supervisor Learning Area ARTS 5
EXEMPLAR
Teaching Date and Time JANUARY 26, 2021 Quarter 2ND QUARTER WEEK 4

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of lines, colors, space, and
harmony through painting and explains/illustrates
landscapes of important historical places in the community
(natural or man-made) using one point perspective in
landscape drawing, complementary colors, and the right
proportions of parts.
B. Pamantayan sa Pagganap Sketches natural or man-made places in the community
with the use of complementary colors.
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto Sketches using complementary colors in painting a
(MELC) (Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang landscape.
kasanayan sa pagkatuto o MELC A5PL-IIe

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.) Ang Komplementaryong Kulay
II. NILALAMAN
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral DEPED CALABARZON MODULE 2ND Quarter, Week 4
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa
mga Gawain sa Pagpapaunlad at wordwall.net, slidedeck
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Basahin ang tula na na inihanda ng guro
“Komplemenatryong kulay sa gulong ngkulay”

Sagutin ang mga sumusunod na mga tanong.


1. Tungkol saan ang tulang binasa?
2. Ano-anong mga kulay ang binanggit sa tula?
3. Ano-ano ang mga kabilang sa Komplementaryong Kulay?
4. Magkomplementaryo ba ang asul at dalandan?
5. Bakit sinasabi sa tula na ang dilaw at lila at
komplementaryong kulay?

B. Development (Pagpapaunlad) Talakayin gamit ang color wheel sa ppt na ang direktang
magkakaharap sa color wheel ay tinatawag na
komplementaryong kulay (complimentary colors).
Ipaliwanag ang halaga ng mga magagandang tanawin sa
bans ana ito’y lalo pang pinatingkad ng paggamit nila ng
komplementaryong kulay.

C. Engagement (Pagpapalihan) Gawain sa Pagkatuto Bilang 1:


Batay sa color wheel, tukuyin ang mga komplementaryong
kulay (complementary colors) na nasa kaliwang grupo na
mga kulay. Isulat ito sa iyong kwaderno
1. violet
a. green b. orange c. yellow
2. yellow-orange
a. orange b. blue-violet c. blue
3. blue
a. orange b. green c. yellow

Gawain sa Pagkatuto Bilang 5:

Pagtambalin ang mga kulay na komplementaryo sa isa’t


isa. Isulat ang titik ng tamang sagot. Gawin ito sa iyong
kwaderno.

Hanay A Hanay B

_____ 1. Dilaw a. Berde

_____ 2. Asul b. Orange

_____ 3. Pula c. Violet

Gawain sa Pagkatuto Bilang 3:

Gumawa ng lettering ng iyong “nickname” o palayaw.


Kung may pangkulay, kulayan at pagandahin ito gamit ang
komplementaryong kulay. Kung wala naman ay isulat ang
mga kulay na gusto mong ikulay dito. Gawin ito sa iyong
kwaderno.

D. Assimilation (Paglalapat) Punan ang mga patlang upang makabuo ng makabuluhang


pahayag tungkol sa aralin.

Ang __________________ Kulay o Complementary


Colors ay ang magkasalungat na kulay na matatagpuan sa
color _______. Ito ay nabuo dahil sa nagkakaroon ng
maganda _______________ kapag ang ______________
na kulay ay pinagsama. Bawat batang tulad mo ay may
angking talino at talento upang ang pagpipinta ng iba’t
ibang disenyo ay maging kakaiba tulad ng ginawa ng mga
Pilipinong Pintor. Nagiging kahali-halina ito sa
pamamagitan ng paggamit ng balanseng kulay.

kombinasyon wheel
komplementaryong magkasalungat

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2:

Lagyan ng tsek (/) kung tama ang ipinahahayag ng


pangungusap at ekis (x) kung mali. (wordwall.net)

____ 1. Nakadaragdag sa ganda ng gawang sining ang


paggamit ng kumbinasyon ng kulay.

V. PAGNINILAY
Lesson Exemplar in A_________________ Using the IDEA Instructional Process

SDO Grade Level


LESSON Name of Supervisor Learning Area
EXEMPLAR
Teaching Date and Time Quarter

I. OBJECTIVES
A. Content Standard
B. Performance Standard
C. Most Essential Learning Competencies (MELC)
(if available write the indicated MELC)
D. Enabling Competencies
(if available write the attached enabling competencies)

II. CONTENT
III. LEARNING RESOURCES
A. References
a. Teacher’s Guide Pages
b. Learner’s Guide Pages
c. Textbook Pages
d. Additional Materials from Learning Resources
B. List of Learning Resources for Development and
Engagement Activities
IV. PROCEDURES
A. Introduction

B. Development

C. Engagement

D. Assimilation

V. REFLECTION

You might also like