You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of
Education

UNANG MARKAHAN
Biyernes, Ika-8 Linggo – Ika-5 na
Araw
Oktobre 29, 2021

I. Layunin

Content Standard:
The child demonstrates an understanding of body parts and their uses.

Performance Standard:
The child shall be able to take care of oneself and the environment and
able to solve problems encountered within the context of everyday living.

Learning Competencies:
• Name the five senses and their corresponding body parts. (PNEKBS-Ic-4)

II. Paksang – Aralin

● Nalalaman na ang kamay ay ang bahagi ng ating katawan na


ginagamit upang makahawak o makadama.
● Nabibigkas ng tama ang tunog ng letrang Ee.

III. Mapagkukunan ng pagkatuto

K-12 Most Essential Learning Competencies, Page 10


Kindergarten MELC-Based Module- Quarter 1, Week 8, Day 5

Mga Kagamitan:

Laptop, Powerpoint presentation, Educational Videos, Learning Modules

IV. Pamamaraan:
A. Before the lesson
1. Routines
● Pambansang-awit
● Panalangin
● Ehersisyo
● Balitaan
Republic of the Philippines
Department of
Education

2. Balik-aral

Mayroon tayong pandama na ginagamit upang makalasa at ang


bahaging ito ay ang ating dila. Gamit ang ating panlasang dila natutukoy
natin ang lasa ng mga pagkain kung
matamis, maasim, maalat at mapait.
Sabay-sabay nating kantahin ang “Limang Pandama Song”.
B. During the lesson

1. Paglalahad ng Aralin:

Ito ang ating mga kamay.


Mayroon tayong dalawang kamay at ginagamit natin ang mga ito para
makahawak.
Nagagamit din natin ang mga ito upang madama ang iba’t-ibang
tekstura ng mga bagay.

2. Pagtatalakay:

Ngayong araw, ang pag -aaralan natin ay ang ating panghawak o


pangdama. Ito ay ang ating dalawang kamay. Dahil sa ating
dalawang kamay, nalalaman natin kung ang bagay ay malambot,
matigas, magaspang, makinis, malamig o mainit.

Ipakita ang mga bagay na pinadala ko sa inyo para sa aralin sa araw


na ito, ipakita ito pag sinabi ng guro. (unan, bato, salamin, pangkuskos
ng kaldero)

Ano ang nararamdaman ng inyong kamay pag hinahawakan niyo ang


mga bagay na ito?

Ito ang halimbawa ng mga bagay na:

Malambot: unan, bulak

Matigas: bato, bakal

Makinis: salamin, holen

Magaspang: pangkuskos ng kaldero, balat ng kahoy

Malamig: yelo, sorbetes

Mainit: kape, sabaw


Republic of the Philippines
Department of
Education
Mahalaga ang ating panghawak o pangdama kaya naman kailangan
nating alagaan ang ating mga kamay.
-Laging maghugas ng kamay.
-Putulin ang mga kuko kung ito ay mahaba na.
-Huwag maglaro sa putikan.
- Huwag humawak ng matatalim at matutulis na bagay.

Pag-aaralan din natin ngayong araw ang tunog ng Letrang Ee.


Bigkasin nang sabay-sabay ang tunog ng letrang Ee.
Sabayan niyo akong bigkasin ang pangalan ng mga bagay na nag-
uumpisa sa tunog “e”.
Sabay-sabay nating awitin ang “Ano ang tunog ng Letrang Ee”.

3. Pagbubuod ng Aralin:
Ang ating kamay ay ang ating ginagamit upang makahawak o
makadama.
Ang tunog ng letrang Ee ay “e”.

4. Pagsasanay

Tukuyin kung ang alin sa mga bagay ang malambot, matigas, magaspang,
makinis, malamig o mainit.

C. After the lesson


Panuto:
Sundin ang mga panuto sa mga gawain sa Module 8, Ikalimang Araw.

V. Remarks and Reflection


REMA
RKS
Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your
REFLECTI students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the
ON students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so
when you meet them, you can ask
them relevant questions.
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation.
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation.
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who have
caught up
with the lesson.
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I
Republic of the Philippines
Department of
Education
encounter which my principal or
supervisor can
help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I
wish to share with other teachers?

Prepared by:

JAN APRIL N. LANAG


Teacher I

You might also like