Professional Documents
Culture Documents
Final Edited Kindergarten Q1 Module Week 1-Albay Colored
Final Edited Kindergarten Q1 Module Week 1-Albay Colored
Kindergarten
Unang Markahan – Modyul 1
Unang Linggo:
Kabilang Ako sa Kindergarten
Kindergarten
Unang Markahan – Modyul 1
Isinasaad sa Batas Republika 8293, Seksiyon 176 na: Hindi maaaring magkaroon ng
karapatang-sipi sa anomang akda ang Pamahalaan ng Pilipinas. Gayonpaman,
kailangan muna ang pahintulot ng ahensiya o tanggapan ng pamahalaan na
naghanda ng akda kung ito ay pagkakakitaan. Kabilang sa mga maaaring gawin
ng nasabing ahensiya o tanggapan ay ang pagtakda ng kaukulang bayad.
Ang mga akda (kuwento, seleksiyon, tula, awit, larawan, ngalan ng produkto o brand
name, tatak o trademark, palabas sa telebisiyon, pelikula, atbp.) na ginamit sa aklat
na ito ay nagtataglay ng karapatang-ari ng mga iyon. Pinagsumikapang matunton
ang mga ito upang makuha ang pahintulot sa paggamit ng materyales. Hindi
inaangkin ng mga tagapaglathala at mga may-akda ang karapatang-aring iyon.
Ang anomang gamit maliban sa aklat na ito ay kinakailangan ng pahintulot mula sa
mga orihinal na may-akda ng mga ito.
Sa mga Guro/Magulang:
Ang Modyul na ito ay inihanda para sa inyo upang
magkaroon kayo ng gabay kung ano ang inyong
gagawin sa patuloy na pagkatuto ng limang taong
gulang na bata sa Kindergarten habang sila ay nasa
inyong mga sariling tahanan.
Layunin ng mga aralin na ito ay ang pagkakaroon ng
bawat bata sa Kindergarten ng mga kasanayan sa
pagkatuto sa loob ng limang araw o isang linggo na
matatagpuan sa susunod na mga pahina. Ang bata ay
tuturuan o sasanayin ng dahan-dahan o paisa isa sa loob
ng limang araw para matuto ang mga inaasahang
kasanayan (skills).
Kung kayo ay may mga katanungan, paglilinaw o
kailangang tulong tungkol sa Modyul na ito, maaari
kayong makipag-ugnayan sa guro ng inyong anak at siya
ay handa kayong tulungan.
Lubos po kaming umaasa na matuturuan ninyo ang
inyong anak na may pagmamahal at gayon din sa bata
na magawa niya ng may kasiyahan ang mga itinakdang
gawain dito sa Modyul.
Inaasahan naming marinig mula sainyo ang
anumang magandang pagbabago sa inyong anak
habang ginagamit o pagkatapos gamitin ang Modyul na
ito.
Maligayang pagtuturo!
ii
PAALALA SA MGA MAGULANG
1.Tuturuan mo ang iyong anak sa tahanan pansamatala,
habang hindi pa pwede ang harap-harapang pagtuturo
at pag-aaral sa paaralan.
2.Hangga’t maaari , magkaroon ng isang lugar sa inyong
tahanan na kung saan matuturuan mo ang iyong anak ng
walang sagabal.
3.Kung makakaya, magkaroon ng isang lugar na ang
kapaligiran ay katulad ng silid -aralan sa loob ng tahanan,
na kung saan ang pakiramdam ng inyong anak ay siya ay
nasa paaralan din.
4.Gawin ang inyong munting silid-aralan na kaayaaya ang
kapaligiran na kung saan ang iyong anak ay mag-aaral ng
masaya at may kawilihan matuto na kasama kayo.
5. Pag-aralan at ihanda ng mas maaga ang inyong
modyul at ang mga gagamitin sa pagtuturo para sa araw.
6. Siguruhin na ang mga gagamitin na kailangan sa
pagtuturo ng modyul ay kumpleto.
7. Pangasiwaan lamang ang mga gawain para sa inyong
anak ,gabayan siya at huwag gawin ang mga ito para sa
kanya.
8. Pagmasdan/Obserbahan ang iyong anak habang
gumagawa ng mga gawain. Maaari mong isulat/itala ang
mga ito sa isang kwaderno(notebook) at ibahagi sa
kanyang guro.
9. Ang ibang gawain sa modyul na ito ay madaling
matapos at ang iba naman ay nangangailangan ng mas
mahabang oras,Kailangan lamang ng iyong pang-unawa
at huwag syang madaliin.
iii
10.Magkaroon ng isang lugar na kung saan nagpapakita
ng mga ginawa ng inyong anak.
11. Magkaroon ng envelop na lagayan ng mga ginawa
ng inyong anak pagkatapos idisplay .
12. Hayaang magsalita ang inyong anak kung ano ang
nasasaloob niya at tanungin. Makinig lamang sa nais
niyang sasabihin.
13. Hayaang magsalita ang bata ng kanyang sasabihin at
ipahayag ang kanyang sarili.Payagang
magtanong.Makinig lamang sa nais niyang sabihin.
14.Maging tapat sa pagsagot sa mga tanong ng inyong
anak.Kung hindi alam ang sagot sabihin lamang at
siguruhin sa kanya na magtutulugan kayo sa paghanap
ng kasagutan.
15.Unawain ang inyong anak, may oras na ayaw nilang
gawin o tapusin ang mga gawain sa isang araw, Hayaan
lamang at magkaroon ng kasunduan.
iv
Week 1/Quarter 1
Content Focus: I belong to a Kindergarten class.
Panimula
1
7. Naipapakita ang pagbobotones, pagsara ng
zipper, pagtali/pagsuot ng sapatos
8. Naipapakita ang kahandaang sumubok ng
bagong karanasan
9. Nakakapagligpit ng sariling gamit
10. Rote count up to 10
Literacy
1. Bago Magbasa
Para sa Guro: Ipakita sa bata ang kopya ng kuwentong,
“Nanay Ko, Titser Ko”. Banggitin o basahin ang pamagat
o title ng kuwento, ang may-akda, at ang gumuhit nito.
Ipakita sa bata kung saang parte ng kuwento ito
matatagpuan. Ipaliwanag kung ano ang ginagawa ng
may-akda at ang gumuhit.
Guro: Ang kuwento natin ngayon ay tungkol sa isang
batang babae na sabik na sabik nang pumasok sa
paaralan.
• Pagganyak na tanong:
Guro: Ano ang nararamdaman mo ngayong
unang araw ng pasukan?
2
• Pagganyak na Tanong:
Guro: Ano kaya ang naramdaman ni Mara nang
malapit na ang pasukan? Alamin natin sa
kwentong ito na pinamagatang, “Nanay Ko,
Titser Ko”.
Handa ka na bang makinig sa kuwento?
2. Habang Nagbabasa
Para sa Guro: Basahin nang malakas ang kwentong,
“Nanay Ko, Titser Ko.” Habang nagbabasa, huminto
paminsan at tanungin ang bata tungkol sa bahagi ng
kuwento na binasa. (Pagmasdan kung nakikinig ang
bata).
3. Pagkatapos Magbasa
Para sa Guro: Tanungin ang bata kung nagustuhan
niya ang kuwento.
Guro:
3
o Kung ikaw si Mara, ano kaya ang
mararamdaman mo?
Para sa Guro:
o Ibigay sa bata ang Activity Sheet 1/Day 1/Week
1. Hayaan muna siyang pagmasdan ang mga
litrato/larawan.
Para sa Guro:
Para sa Guro:
Para sa Guro:
5
Numeracy/Mathematics
Gawain 1 – Matuto Tayong Magbilang
(Rote Counting)
Para sa Guro:
Panapos na Gawain/Wrap Up
Para sa Guro:
Itanong sa bata ang mga sumusunod:
6
Assignment
Para sa Guro:
o Turuan o ipakita sa bata kung paano magligpit
ng mga bagay na ginamit sap ag-aaral ngayon
o Turuan din ang bata na magkapagbihis nang mag-isa
(kasama ang pabutones o pag-zipper ng damit at
pagsuot ng medyas).
7
Day 2/Week 1
Date __________
8
Mga Gawain sa Pagkatuto/
Learning Activities
Literacy
Para sa Guro:
9
o Sabihin sa bata na tingnan ang Activity Sheet at
kulayan ang mga litrato na nagpapakita ng mga
gamit ni Mara ayon sa nabanggit sa kuwento
(bag, blouse, palda, sapatos, medya,
laso)
Para sa Guro:
Para sa Guro:
o Ibigay sa bata ang Activity Sheet 3/Day 2/Week
1.
10
Gawain 4 – Mga Tao sa
Paaralan Para sa Guro:
“Ako si __________________.
Ako po ay _________ taong gulang na.
11
Numeracy/Mathematics
Gawain 1 – Magbilang Tayo
Para sa Guro:
Assignment
Para sa Guro:
13
Mga Kailangang Kagamitan
Literacy
14
Gawain 1 – Bigkasin nang Malakas
Para sa Guro:
“Ako si __________________.
Ako po ay _________ taong gulang na.
Ako po ay isang ________ (babae/lalaki).
Ako po ay nasa Kindergarten na.”
I am a ____________. (girl/boy) I
am now in Kindergarten.”
Tulungan ang bata na matukoy ang mga
letra/titik na nasa pangalan niya.
Numeracy/Mathematics
Para sa Guro:
Gawain 2 - Gupit-Dikit
Para sa Guro:
17
Assignment
Para sa Guro:
18
Day 4/Week 1
Date __________
19
Mga Gawain sa Pagkatuto/
Learning Activities
Literacy
Gawain 1 – Pagsasadula
Para sa Guro:
20
Gawain 2 – Clay Molding
Para sa Guro:
o Patingnan sa bata ang ginawang Name Tag
kahapon. Ipaturo o ipasabu sa kaniya ang
unang letra/titik ng kaniyang pangalan.
Numeracy/Mathematics
Gawain 1 – Magbilang Tayo
(Rote Counting up to 10)
Para sa Guro:
21
o Tulungan ang bata na masabi ang mga bagay
na makikita sa bawat parte ng bahay.
(Halimbawa: Ito ay ang ating sala. Ano ano ang
mga gamit o bagay na nasa sala? Ito ang ating
kusina. Ano ano ang mga gamit o bagay na
nakikita sa kusina?)
o Sabayan ang bata sa pagbibilang ng mga
gamit o bagay na makikita sa bawat parte ng
bahay.
Panapos na Gawain/Wrap Up
Para sa Guro:
o Ipasuri sa bata ang ginawa niyang molde ng
unang letra/titik ng kaniyang pangalan.
o Itanong sa bata ang mga sumusunod:
Anong letra/titik ang minolde mo?
Paano mo ginawa ang pagmolde? Nasiyahan k
aba sa pagmomolde?
22
Assignment
Para sa Guro:
23
Day 5/Week 1
Date __________
24
Mga Kailangang Gamit
Literacy
Para sa Guro:
Para sa Guro:
25
o Ano-ano uli ang mga ginawa mo ngayong
linggo?
o Pakulayan sa bata ang mga litrato/larawan.
26
Numeracy/Mathematics
Gawain 1 – Kaya Kong Magkulay ng Mga Hugis
(Tingnang ang Activity Sheet 2/Day 5/Week 1)
Para sa Guro:
27
Panapos na Gawain/Wrap Up
Para sa Guro:
Assignment
Para sa Guro:
28
mesa, paglinis ng bahay, at iba pang gawain na kaya
niya.
Isaisip at Isapuso
__________________________________________
References:
29
Activity Sheet 1/Day 1/Week 1
Masaya si Mara
Pangalan: _________________________________________
Petsa: _____________________________________________
Ituro ang larawan na nagpapakita ng damdamin ni
Mara nang siya ay gustong gusto nang pumasok sa
paaralan. Maaari mo ba itong gayahin?
30
Activity Sheet 2/Day 1/Week 1
Malungkot si Mara
Pangalan: _________________________________________
Petsa : ____________________________________________
Ituro naman ang larawan na nagpapakita ng
damdamin ni Mara nang sinabi ni Nanay na hindi na muna
siya papasok sa paaralan kinabukasan. Maaari mo ba
itong gayahin?
31
Activity Sheet 3/Day 1/Week 1
Nagulat Pero
Masaya si Mara
Pangalan: _________________________________________
Petsa: _____________________________________________
Ituro ang larawan na nagpapakita ng damdamin ni
Mara nang malaman niya na si Nanay ang magtuturo
muna sa kaniya. Maaari mo ba itong gayahin o ipakita?
32
Activity Sheet 4/Day 1/Week 1
Ang Damdamin Ko
Pangalan: _________________________________________
Petsa : ____________________________________________
Kulayan ang larawan na nagpapakita ng
damdamin mo ngayon.
33
Activity Sheet 1/Day 2/Week 1
34
Activity Sheet 2/Day 2/Week 1
35
Activity Sheet 3/Day 2/Week 1
36
Activity Sheet 1/Day 4/Week 1
Bilangin at Sabihin
Pangalan: _________________________________________
Petsa: _____________________________________________
Bilangin at sabihin kung ilan ang laman ng bawat
bag.
37
Activity Sheet 1/Day 5/Week 1
Pangalan: _________________________________________
Petsa: _____________________________________________
Kulayan ang mga larawan na nagpapakita ng
mga ginawa mo ngayong linggo.
38
Activity Sheet 2/Day 5/Week 1
39
Nanay Ko, Titser Ko
Isinulat ni Joyce R. Loma
Iginuhit ni Vincent M. Morano
Ako po si Mara.
Ako po ay limang taong gulang na.
Gustong gusto ko nang pumasok sa
paaralan.
Pinakahihintay ko ang unang araw ng
pasukan.
kanya,
"Paano na po ako?" sabi ko pa.
ko.
"Talaga po ba, Nanay?" tanong ko sa
kan'ya Na parang hindi ako makapaniwala.
42
Para sa iba pang tanong at puna, maaaring sumulat o tumawag sa: