You are on page 1of 4

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN

GRADE 9 Ekonomiks Paaralan Caduang Tete National High School Antas Baitang 9
Unang Linggo
Pang-araw-araw na Tala UnangGuro
araw Jhon Erwin G. Lopez Ikalawang araw Asignatura Araling Panlipunan Ikatlong
9 araw
Sa Pagtuturo - DLL
I. LAYUNIN Petsa/Oras April 18 – 20, 2022 Markahan Ikaapat Markahan
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay… may pag-unawa sa mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang pang-ekonomiya nito sa harap ng mga
Pangnilalaman hamon at pwersa tungo sa pambansang pagsulong at pag-unlad
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay… aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sektor ng ekonomiya at mga
patakarang pang- ekonomiya nito tungo sa pambansang pagsulong at pag-unlad
C. Mga Kasanayan sa 1. nakapaghahambing ng pagkakaiba ng 3. nakapagpapaliliwanag ng panukat sa antas 5. nakagagawa ng panata na nagpapakita ng
Pagkatuto (Isulat and pagsulong at pag-unlad; ng pag-unlad ng isang bansa; pakikisangkot tungo sa pambansang
code ng bawat 2. nakapag-iisa-isa ng mga salik at 4. nakapagpapahalaga sa mga palatandaan ng kaunlaran.
kasanayan) palatandaan ng pag-unlad; pambansang kaunlaran at;
II. NILALAMAN KONSEPTO NG PAG-UNLAD KONSEPTO NG PAG-UNLAD KONSEPTO NG PAG-UNLAD
Mga Palatandaan ng Pag-unlad Mga Palatandaan ng Pag-unlad Mga Palatandaan ng Pag-unlad
KAGAMITANG PANTURO Modyul at Slide Modyul at Slide Modyul at Slide
A. Sanggunian Most Essential Learning Competencies (MELC) K to Most Essential Learning Competencies (MELC) Most Essential Learning Competencies
Grade 12 S.Y. 2020-2021 K to Grade 12 S.Y. 2020-2021 (MELC) K to Grade 12 S.Y. 2020-2021
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Pahina 7-10 Pahina 11 - 13 Pahina 14 – 20
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ang mga mag aaral ay sasagutin ang bahaging
aralin at/o pagsisimula ng BALIKAN
bagong aralin Panuto: Hanapin sa hanay B ang mga institusyon sa
ilalim ng sektor ng pananalapi na inilalarawan sa
hanay A. Isulat sa sagutang papel ang tamang sagot
B. Paghahabi sa layunin ng Ang mag-aaral ay sasagutin ang bahaging
aralin TUKLASIN
Panuto: Bilang panimulang gawain, tukuyin kung
alin sa dalawang hanay ng mga larawan ang
nagpapakita ng pag-unlad. Pagkatapos ay sagutan
ang inihandang tanong sa ibaba.
C. Pag-uugnay ng mga Pagtalakay sa bahaging SURIIN sa Konsepto ng
halimbawa sa bagong Pag-unlad at mga palatandaan ng pag-unlad.
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Pagsagot ng mga mag-aaral sa bahaging
konsepto at paglalahad PAGYAMANIN
ng bagong kasanayan#1 A1 – A3, at B
E. Pagtatalakay ng bagong Pagsagot ng mga mag-aaral sa bahaging
konsepto at paglalahad PAGYAMANIN
ng bagong kasanayan#2 C. Pagsulong tungo sa pag-unlad
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagsagot ng mga mag-aaral sa bahaging
(Tungo sa Formative PAGYAMANIN
Assessment) D, at E
G. Paglalapat ng aralin sa Pagsagot sa bahaging ISAISIP
pang-araw-araw na Panuto: Ang GNP, GNI at Human
buhay Development Index (HDI) ay ginagamit na
panukat sa antas ng kaunlaran ng isang
bansa. Ipaliwanag sa loob ng kahon sa kanang
bahagi ang kahalagahan ng mga ito sa
pagsukat sa antas ng pag-unlad ng isang
bansa.
H. Paglalahat ng Aralin Pagsagot sa bahaging ISAGAWA
Panuto: Mahalaga bilang isang kabataan na
maging kabahagi tayo sa pag-unlad ng
lipunan at makamit ang mas kasiya-siyang
kondisyon ng pamumuhay. Ngayon ay
gumawa ng panata na nagpapakita ng iyong
pakikisangkot tungo sa mas maunlad na
pamayanan.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa bahaging TAYAHIN sa modyul
J. Karagdagang Gawain Mangalap ng mga lumang litrato ng liwasan,
para sa takdang aralin at pasyalan, paaralan, simbahan, mga
remediation kabahayan, kalsada, tulay at iba pang mga
istrukturang matatagpuan sa iyong barangay
o bayan. Paghambingin ang mga larawang
nakalap sa pamamagitan ng photo collage.
Idikit ang mga larawan sa isang buong papel.
Sa kaliwang bahagi idikit ang mga lumang
larawan at ang mga bagong larawan na
gagamitin sa paghahambing naman sa
bahaging kanan.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like