You are on page 1of 3

Grade

School: Nagyantok High School 9


GRADES 1 to 12 Level:
DAILY LESSON GLENN DALE GALLARDO Learning Araling Panlipunan
Teacher:
LOG RANA Area: Ekonomiks
Teaching Dates January 13, 2020
Quarter: 4th Quarter
and Time: 8:30-9:30 AM

I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang
A. PAMANTAYANG
ekonomiya nito sa harap ng mga hamon at puwersa tungo sa pambansang pagsulong at
PANGNILALAMAN pagunlad.

Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng


B. PAMANTAYAN
mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang ekonomiya nito tungo sa pambansang pagsulong
SA PAGGANAP at pag-unlad.

C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO Nakapagbibigay ng sariling pakahulugan sa pambansang kaunlaran.
AP9MSP-Iva-1
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Konsepto ng Pambansang Kaunlaran

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 235-238
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-
aaral 340-345

B. Kagamitan Larawan, KWL Chart, Teksto


Tsok at Pisara
III. PAMAMARAAN
Pagpapakita ng mga larawan.
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Bigyan ng malatelesryeng pamagat

1. Ano ang iyong napuna sa mga larawan? Alin ang higit na nakapukaw ng iyong pansin? Bakit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
2. Alin sa malikhaing pamagat na ibinigay mo sa mga larawan ang ninais mong maging kalagayan
ng iyong lipunan at ng ating bansa? Ipaliwanag.

Pagsagot sa KWL Chart


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
- Isulat sa unang kahon kung ano lamang ang iyong nalalaman sa paksa.
bagong aralin
- Isulat naman sa ikalawang kahon ang mga bagay at konsepto na nais mo pang matutuhan.
- Ang huling kahon naman ay sasagutin mo lamang kung tapos na ang pagtalakay sa paksa.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at I-grupo ang mga mag-aaral sa lima


Babsahin ang nakaatas na teksto at sagutan ang dayagram batay sa tekstong binasa.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Isulat sa papel ang kahulugan ng Kaunlaran ayon sa mga sosyologo at ekonomista
Pag-uulat sa Klase

Talakayan
Sagutin ang sumusunod batay sa binasang teksto.
1. May pagkakatulad ba ang pagsulong at pag-unlad? Ipaliwanag.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
2. Kailan masasabing maunlad ang isang bansa?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 3. Ano ang pagkakaiba ng tradisyonal na pananaw ng pag-unlad at makabagong pananaw nito?
4. Sang-ayon ka ba sa konsepto ni Todaro na ang pag-unlad ay dapat na kumatawan sa malawakang
pagbabago sa buong sistemang panlipunan? Pangatwiranan.

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Ayusin at ipaliwanag ang grapikong pantulong upang malaman ang konsepto ng pambansang
kaunlaran.
Paglilingkod Agrikultura

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


Masasabi mo bang maunlad ang iyong buhay? O ang iyong bansa? Ipaliwanag
araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin
Sa sariling pagpapakahulugan, ipaliwanag ang ibig sabihin ng Kaunlaran ng Bansa

Isulat ang OO kung ang pahayag ay sinasang-ayunan mo at HINDI kung ito ay di mo


sinasangyayunan.

PAHAYAG
1. May pag-unlad kung may mga nagtataasang gusali at naglalakihang kalsada.
2. May pag-unlad kung lumalaki ang GNP at GDP ng isang bansa.
3. May pag-unlad kung may mga makabagong teknolohiya at makinarya.
I. Pagtataya ng aralin 4. May pag-unlad kung may demokrasya
5. May pag-unlad kung napangangalagaan ang kapaligiran.
6. May pag-unlad kung tumataas ang export ng isang bansa.
7. May pag-unlad kung dumarami ang dayuhang mangangalakal.
8. May pag-unlad kung ang bayan ay naging lungsod.
9. May pag-unlad kung may mataas na pasahod.
10. May pag-unlad kung may trabaho ang mga mamamayan.

Para sa mga mag aaral na may iskor na 8-10 sa pagtataya,


Gamit ang internet, magsaliksik ng Pang ekonomiyang estratehiya ng mga First World
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Countries.
aralin at remediation
Para sa mga mag-aaral na may iskor 7 pababa sa pagtataya,
Gumawa ng tula o jingle tungkol sa pag-unlad ng ating bansa

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang


ng mga mag-aaral na naka-unawa sa
aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

GLENN DALE G. RANA


AP Subject Teacher

Checked by:

EMELYN C. LACERONA
Asst. Principal II

You might also like