You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 Paaralan BERSAMIN AGRO-INDUSTRIAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas GRADE 8

DAILY LESSON LOG Guro SHER-ANNE F. BELMORO Asignatura ARALING PANLIPUNAN


(Pang-araw-araw na Talasa Petsa/Oras FEBRUARY 18, 2020 (7:30-8:30) Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
Pagtuturo)

UNANG LINGGO MARTES


I. LAYUNIN FEBRUARY 18, 2020
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipag-ugnayan sama samang
A. Pamantayang Pangnilalaman pagkilos sa kontemporaryong daigdig tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,
pagtutulungan at kaunlaran.
Ang mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa, at proyekong pangkomunidad at
B. Pamantayan sa Pagganap pambansa na nagsusulong g rehiyunal at pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan at
kaunlaran.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP8AKD-IVi-9
Isulatang code ng bawatkasanayan Nasusuri ang mga ideolohiyang political at ekonomiko sa hamon ng estabilisadong institusyon ng
lipunan
Ang kahulugan ng Ideolohiya at Mga Iba’t ibang Ideolohiya
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Kasaysayan ng Daigdig 8
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 495-497
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint presentation

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o * Panalangin
pagsisimula ng bagong aralin. * Pagsasa-ayos ng Klasrom
*Pagbabalik aral sa nakalipas na aralin.
*Anong mga bansa ang nanguna sa pakikipagdigma noong ikalawang digmaang pandaigdig?Ilang taon na ang
nakalipas mula ng matapos ito? (Math Integration)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Puzzeled Picture

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Picture Analysis


aralin. Sinu-sino ang mga nasa larawan?
>Si Cory C. Aquino, Desttutt de Trucy, at si Ferdinand E. Marcos

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Group Activity: Broadcasting

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pamprosesong tanong mula sa pag-uulat.


paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Ano ang kahalagahan ng ideolohiya sa bawat bansa?

F. Paglinang sa Kabihasaan ( Tungo sa Maglahad ng mga kilalang leader ng mga Bansa ,tukuyin kung anong klase ng pamamahala ang kanilang isinusulong at ginagamit.
Formative Assessment ) Mussolini, Adolf Hitler, Winston Churchill, Woodrow Wilson

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Sa mga ideolohiyang iyong binasa, alin ang gusto mong maipatupad sa iyong bansa? Bakit?
nabuhay
H. Paglalahat ng Aralin Banggitin ang mga iba’t ibang kategorya ng ideolohiya.

I. Pagtataya ng Aralin Magkakaroon ng maikling pagsusulit.


Pumili ng sagot sa mga sumusunod: KAPITALISMO,SOSYALISMO, TOTALITARYANISMO, AWTORITARYANISMO,
DEMOKRASYA
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin
at remediation Magsaliksik ng impormasyon at pag-aralan ang depinisyon ng Neokolonyalismo at Cold War Ilagay sa kwaderno

V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/Gawain dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahaging mga mag-aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/
mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80%
sapagtataya.
B. Bilang ng mag-aaralnanangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.

C. Nakatulongbaang remedial? Bilang ng mag-


aaralnanakaunawasaaralin.
D. Bilang ng mga mag-aaralnamagpapatuloysa
remediation?
E. Alinsamgaistratehiyangpagtuturonakatulong ng
lubos? Paanoitonakatulong?
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyunansatulon
gangakingpunungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturoang aking
nadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro?

You might also like