You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
NATIONAL CAPITAL REGION
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF QUEZON CITY
LAGRO HIGH SCHOOL
DISTRICT V, QUEZON CITY, METRO MANILA

Banghay-Aralin sa Filipino 10
(Modality: Online Learning)
I. Layunin
A. Nakikilala ang mahahalagang tauhan at pangyayari sa bawat kabanata
B. Naibubuod ang bawat kabanata sa pamamagitan ng caterpillar technique
C. Nakapagbibigay ng saloobin hinggil sa kalagayan mula sa nakaraan at kasalukuyan
patungkol sa isyung panlipunan

II. Paksang Aralin:


A. Aralin: Kabanata I-Sa Kubyerta, Kabanata II-Sa Ilalim ng kubyerta, Kabanata III-Ang
Alamat ni. Dr. Jose P. Rizal
B. Sanggunian: Libro ng El filibusterismo ni Dr. Jose Rizal, Pahina 1-18
C. Kagamitan Pampagtuturo: Laptop at Powerpoint presentation

III. Proseso ng Pagkatuto:


A. Panimulang Gawain:
1. Pagbati
2. Panalangin
3. Pag-tsek ng attendance
B. Paglinang sa Aralin
1. Jumbled Letters (Pagganyak)
2. Picsto (Teksto)
a.
1. SAKAYNASAY KASAYSAYAN
2. MANDIMAD DAMDAMIN
3. BENGORYO GOBYERNO

b. Ayusin mo at malalaman mo!

PROB MAALAT
A
BAPO ALAMAT
R
Republic of the Philippines
Department of Education
NATIONAL CAPITAL REGION
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF QUEZON CITY
LAGRO HIGH SCHOOL
DISTRICT V, QUEZON CITY, METRO MANILA

YALER GILO
P ASPIG
PRAYL ILOG
E PASIG
(Sa bahaging ito, ang mga larawan na may kaugnayan sa simulang bahagi ng nobela)

C. Itulay ang Kwento -Manonood ng isang buod na bidyo tungkol sa unang hangang
ikatlong kabanata
a. Katanungan

 Ano ang Bapor tabo? Ilarawan ang anyo at kalagayan nito


 Sinu-sino ang mga sakay ng bapor tabo? Batay sa lahi?
 Sa iyong palagay ano ang magiging epekto ng inimumungkahi nila Basilio at
Isagani?
 Ano ang alamat na tinalakay sa kabanata?

E. Pag-uugnay sa ibang asignatura)


Sa mata ng Agila: Patas ba?

Ibigay ang kaugnayan ng larawan batay sa nabasang mga kabanata


Republic of the Philippines
Department of Education
NATIONAL CAPITAL REGION
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF QUEZON CITY
LAGRO HIGH SCHOOL
DISTRICT V, QUEZON CITY, METRO MANILA

F. Paglalahat
Gamit ang caterpillar technique pumili ng isang kabanata na nais mong ibuod.

Pamagat ng
Kabanata

Tagpuan

Aral na
nakuha sa
Mahahalaga- kabanata
Tauhan ng Ano ang
pangyayari Mahahalaga- epekto ng
Mahahalaga-
ng kabanatang
ng
pangyayari ito sayo
Pangyayari

G. Pagtataya
Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot.
1. Ang sasakyang pantubig na tumutukoy sa Daong ng Pamahalaan:
a. Barko b. Bangka
c. Baportabo d. El fili
2. Prayleng nagsabing hindi umiinom ng serbesa ang mga Pilipino.
a. Padere Camorra b. Padre Irene
c. Padere silbya d. Padre Salvi
3. Ang alamat na itinira sa kuweba ang isang babae.
a. San Nicolas b. Malapad na Bato
Republic of the Philippines
Department of Education
NATIONAL CAPITAL REGION
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF QUEZON CITY
LAGRO HIGH SCHOOL
DISTRICT V, QUEZON CITY, METRO MANILA

c. Kubyerta d. Donya Victorina


4. Naging sanhi nag pagtatalo ni Simoun at Isagani
a. tubig at langis b. apoy at serbesa
c. serbesa at tubig d. hindi pagbili ng alahas kay Simoun
5. Ang tumuligsa sa panukala ni Simoun na “Humukay ng isang tuwid na kanal mula sa
lawa hanggang Maynila.
a. Don Custodio b. Isagani
c. Ben Zayb d. Donya Victorina
IV. Kasunduan
Gumawa ng isang Slogan na sumasalamin sa aral na iyong napulot sa Kabanata I,
II at III

Pamantayan sa pagmamarka 5 4 3 2 1
1. Orihinalidad na gawa batay sa mensahe
2. Kalinawan ng mensahe
3. Malinis na paggawa at pagiging malikhain
4. Kawilihan sa Mambabasa

You might also like