You are on page 1of 7

GRADES 8 Paaralan: TUMALIM NHS Baitang/Antas: Love 8/ Faith 8/Hope 8

( PANG-ARAW-ARAW NA
Guro: SANTA ESMERALDA E. GUEVARA Asignatura: Filipino 8
TALAANG PAGTUTURO
(DAILY LESSON LOG) Petsa/Oras : Pebrero 4-8, 2018 Markahan: 4th

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Faith 8 (12:30-1:30 p.m.) Love 8 (7:00-8:00 a.m.) Hope 8 (8:00-9:00 a.m.) Hope 8 (10:30-11:30 p.m.) Love 8 (8:00-9:00 a.m.)
Love 8 (1:30-2:30 p.m.) Hope 8 (8:00-9:00 a.m.) Love 8 (12:30-1:30 p.m.) Faith 8 (12:30-1:30 p.m.) Faith 8 (12:30-1:30 p.m.)
Faith 8 (10:30-11:30 Hope 8 (1:30-2:30 p.m.)
a.m.)
I . Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang
Pangnilalaman magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa
kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa F8PN-IVc-d-34 F8PB-IVc-d-34 Nasusuri ang F8PU-IVc-d-36 Naisusulat F8PS-IVc-d-36
Pagkatuto Nailalahad ang mga pangunahing kaisipan sa isang monologo ang Nabibigkas nang
mahahalagang ng bawat kabanatang binasa mga pansariling madamdamin ang
pangyayari sa 1. Nakabubuo ng mga damdamin tungkol sa: - isinulat na monologo
napakinggang aralin palagay tungkol sa pagkapoot - pagkatakot - tungkol sa iba’t ibang
tauhan batay sa iba pang damdamin damdamin
F8PB-IVc-d-34 Nasusuri
binasang akda.
ang mga pangunahing 1. Nakagagawa ng 1. Maipakita ang
kaisipan ng bawat 2. Nauunawaan ang
sariling monologo ginawang
kabanatang binasa mga salitang ginamit
mula sa binasang monologo batay
ng may-akda
akda. sa
1. Nasusuri ang
pamantayang
nilalaman ng
ibinigay ng
Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118
Aralin 13 at 14 guro.
2. Naipapaliwanag
ang mga
kasabihang
nakapaloob sa
araling binasa

II. PAKSANG ARALIN


Florante at Laura: Isang Obra Maestrang Pampanitikan ng Pilipinas
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Florante at Laura ni Florante at Laura ni Francisco Florante at Laura ni Florante at Laura ni
Francisco Baltazar Baltazar (pinaikling bersyon Francisco Baltazar Francisco Baltazar
(pinaikling bersyon ni ni Victorio Burgos) (pinaikling bersyon ni (pinaikling bersyon ni
Victorio Burgos) Victorio Burgos) Victorio Burgos)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Aralin 13-14 pahina 64-71 Aralin 15 pahina 73-75 Aralin 15 pahina 73-75
guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Aralin 13-14 pahina 64-71


Pang Mag-aaral Aralin 15 pahina 73-75 Aralin 15 pahina 73-75

3. Mga Pahina sa Teksbuk Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL
Publishing Corp) Publishing Corp) Publishing Corp) Publishing Corp)
B. Other Learning Resources Pelikula o stage play ng
Florante at Laura
IV. PAMAMARAAN

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


A. Balik-aral sa nakaraang  Panimulang Gawain   Panimulang Gawain  Panimulang Gawain  Panimulang Gawain
Gawain at/o pagsisimula
- Pagbati - Pagbati - Pagbati - Pagbati
ng bagong aralin
- Pagtse-tsek ng liban - Pagtse-tsek ng liban sa - Pagtse-tsek ng liban - Pagtse-tsek ng
sa klase klase sa klase liban sa klase

B. Pagganyak: Paghahabi sa  Pagbabalik- aral sa   Pagbabalik aral sa araling Pagbabalik aral sa


layunin ng aralin
mga araling napag- napagaralan. araling napagaralan.
aralan na.

C. Pag-uugnay ng mga  Magpakita ng larawan   Magpakita ng mga  Agpakita ng isang


halimbawa sa bagong aralin
ng mga bayani. Pag- larawan na may video ng monologo.
bilang paglilinaw sa mga
bagong konsepto usapan ang mga kinalaman sa pag-ibig.
nagawa ng mga  Paano ipinapakita ang
bayani sa kalayaan ng pagmamahal sa ibang tao?
bansa.

D. Pagtalakay ng mga bagong  Pagbibigay   Pagbibigay kahulugan sa  Pagbibigay kaalaman


konsepto at paglalahad ng
kahulugan sa mga mga matatalinhagang tungkol sa monologo.
bagong kasanayan
( Pagtukoy sa unang matatalinhagang salita na ginamit sa akda.
formative assessment upang salita na ginamit sa
masukat ang lebel ng akda.
kakayahan ng mag-aaral sa
paksa)

E. Pagtalakay ng mga bagong  Pagbasa ng mga  Pagbasa ng mga saknong  Pagpapaliwanag ng


konsepto at paglalahad ng
saknong na na nakapaloob sa Aralin gagawing monologo.
bagong kasanayan
( Ikalawang Formative nakapaloob sa Aralin 15.
Assessment)

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


13 at 14.  Pagsagot sa mga tanong:
 Pagsagot sa mga 1. Ilarawan si Laura
tanong. batay sa paglalarawan
1. Ano ang kabilin- ni Florante.
bilinan ng gurong si 2. Maari bang maganap
Antenor sap ag-uwe ang “love at first
ni Florante sa sight”?
Albanya?
2. Ano ang katangian ni
Menandro at ano ang
relasyon niya kay
Florante?
3. Ano ang dahilan ng
pag-uwe ni Florante
sa Albanya?
4. Ano ang naganap sa
Crotona?
5. Ano ang katangiang
ipinakita ni Florante
sa pagtanggap niya
ng paanyaya ni
Haring Linseo na
ipaglaban ang
Crotona?

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain  Paggawa ng
(Paglinang sa kakayahan ng Pangkat 1: Ipaliwanag Pangkat 1: Ilarawan si Laura monologo batay sa
mag-aaral tungo sa ikatlong ang kasabihang sa batay sa paglalarawan ni
formative assessment) kritirya at araling
taludtod bilang 246. Florante.
nabasa.
Pangkat 2: Ipakita sa Pangkat 2: Ilarawan si
pamamagitan ng timeline Florante bilang mangingibig
ang nilalaman ng Aralin ni Laura.
13-14.
Pangkat 3: Ipakita ang
Pangkat 3: Sinu-sino ang naganp sa aralin 15 sa
mga nabanggit na tauhan pamamagitan ng skit.
sa akdang binasa?
Ilarawan ang bawat isa Pangkat 4: Kung ikaw si
ayon sa iyong Florante, paano mo ipapakita
pagkakaunawa sa akda. ang paghanga mo kay Laura,
ipakita ito sa pamamagitan
Pangkat 4: Tukuyin ang ng isang kanta.
dahilan kung bakit
nagkakaroon ng digmaan. Pangkat 5: Muling basahin
ang akda. Pumili ng mga
Pangkat 5: Sagutin ang saknong na nagpapakita ng
tanong: Bilang isang mag- pag-ibig.
aaral na kabataan, paano ka
makakatulong upang
mapangalagaan ang
kapayapaan? Ano ang maari
at di mo maaring gawin?

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


G. Pagpapahalaga: Paglalapat  Ang pagmamahal sa   Ang unang pag-ibig ay  Higit sa lahat, 
ng aralin sa pang-araw
bayan ay kagaya ng kasiya siyang balikan. mahalin at
araaw na buhay
pagmamahal sa sarili pahalagahan ang
at pamilya. sarili.

H. Paglalahat ng aralin  Ilahad ang dahilan ng   Ilahad ang pagkikita nina  Ano ang monologo?
pagbabalik ni Laura at Florante.
Florante sa Albanya.

I. Pagtataya ng Aralin  Journal Entry:   Journal Entry:  Ang ginawang


Ipaliwanag ang Ipaliwanag ang monologo ang
kasabihang “Wag kasabihang “ kung anong magsisilbing
magpapadala sa taas ng pagsamba ay evaluation sa araw.
magandang siyang pagbaba ng kung
ipinapakita, maging marapa.”
mapanuri sa panganib
na ibinabadya.”

J. Karagdagang Gawain para  Basahin ang susunod   Basahin ang susunod na  Maghanda para sa  Basahin ang
sa takdang aralin at
na kabanata at kabanata at maghanda sa performance task susunod na
remediation kung
kinakailangan maghanda sa isang isang talakayan. kabanata at
talakayan. maghanda sa isang
talakayan.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


sa Formative Assessment
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
Gawaing Pangremedyal
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remidiation
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

Inihanda ni: Pinagtibay ni:

SANTA ESMERALDA E. GUEVARA MARICEL D. MERCADO


Teacher Principal I

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118

You might also like