You are on page 1of 4

GRADES 8 Paaralan: TUMALIM NHS Baitang/Antas: Love 8/ Faith 8/Hope 8

( PANG-ARAW-ARAW NA
Guro: SANTA ESMERALDA E. GUEVARA Asignatura: Filipino 8
TALAANG PAGTUTURO
(DAILY LESSON LOG) Petsa/Oras : Enero 28- Pebrero 1, 2018 Markahan: 4th

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Faith 8 (12:30-1:30 p.m.) Love 8 (7:00-8:00 a.m.) Hope 8 (8:00-9:00 a.m.) Hope 8 (10:30-11:30 p.m.) Love 8 (8:00-9:00 a.m.)
Love 8 (1:30-2:30 p.m.) Hope 8 (8:00-9:00 a.m.) Love 8 (12:30-1:30 p.m.) Faith 8 (12:30-1:30 p.m.) Faith 8 (12:30-1:30 p.m.)
Faith 8 (10:30-11:30 a.m.) Hope 8 (1:30-2:30 p.m.)
I . Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang
Pangnilalaman magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa
kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa 1. F8PB-IVc-d-34 Nasusuri F8PU-IVc-d-36 Naisusulat F8WG-IVa-b-35
Pagkatuto ang mga pangunahing sa isang monologo ang Nailalahad ang
kaisipan ng bawat mga pansariling damdamin o saloobin ng
kabanatang binasa damdamin tungkol sa: - may- akda, gamit ang
pagkapoot - pagkatakot - wika ng kabataan
1. Nakasusulat ng iba pang damdamin
isang talata
bataya sa sinuring 1. Nakakapagpakita ng
damdaming isang monologo ng
nakapaloob sa isang tauhan batay sa
akda akda

Florante at Laura: Isang Obra Maestrang Pampanitikan ng Pilipinas


Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118
II. PAKSANG ARALIN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Florante at Laura ni Florante at Laura ni Florante at Laura ni Florante at Laura ni Florante at Laura ni
Francisco Baltazar Francisco Baltazar Francisco Baltazar Francisco Baltazar Francisco Baltazar
(pinaikling bersyon ni (pinaikling bersyon ni (pinaikling bersyon ni (pinaikling bersyon ni (pinaikling bersyon ni
Victorio Burgos) Victorio Burgos) Victorio Burgos) Victorio Burgos) Victorio Burgos)
1. Mga Pahina sa Gabay ng
guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL Hiyas ng Lahi 8 (VIBAL
Publishing Corp) Publishing Corp) Publishing Corp) Publishing Corp) Publishing Corp)
B. Other Learning Resources

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang  Panimulang Gawain  Panimulang Gawain  Panimulang Gawain  Panimulang Gawain  Panimulang Gawain
Gawain at/o pagsisimula
- Pagbati - Pagbati - Pagbati - Pagbati - Pagbati
ng bagong aralin
- Pagtse-tsek ng liban  - Pagtse-tsek ng liban - Pagtse-tsek ng liban - Pagtse-tsek ng liban - Pagtse-tsek ng liban
sa klase sa klase sa klase sa klase sa klase

B. Pagganyak: Paghahabi sa  
layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga  1. 
halimbawa sa bagong aralin
bilang paglilinaw sa mga
bagong konsepto

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


D. Pagtalakay ng mga bagong    
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan
( Pagtukoy sa unang
formative assessment upang
masukat ang lebel ng
kakayahan ng mag-aaral sa
paksa)

E. Pagtalakay ng mga bagong 


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan
( Ikalawang Formative
Assessment)

F. Paglinang sa Kabihasnan    
(Paglinang sa kakayahan ng
mag-aaral tungo sa ikatlong
formative assessment)

G. Pagpapahalaga: Paglalapat     
ng aralin sa pang-araw
araaw na buhay

H. Paglalahat ng aralin    

I. Pagtataya ng Aralin 1. a.  1.

J. Karagdagang Gawain para     


sa takdang aralin at
remediation kung
kinakailangan

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
sa Formative Assessment
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
Gawaing Pangremedyal
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remidiation
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

Inihanda ni: Pinagtibay ni:

SANTA ESMERALDA E. GUEVARA MARICEL D. MERCADO


Teacher Principal I

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118

You might also like