You are on page 1of 4

Paaralan: SANTA FE NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: 8- David, Stephen,

Ishmael, Thaddeus,
Daniel
Guro: SHERREL A. DINGLE Asignatura: FILIPINO
GRADES 1 to 12 Petsa / Oras: January 16-20, 2023 IKALAWANG MARKAHAN
8-David (7:30-8:30) 8- Ishmael (8:30 – 9:30)
DAILY LESSON LOG
8 – Stephen (10:45-11:45) 8- Daniel (2:00-3:00)
8-Thaddeus (3:15-4:15)
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano,
Pangnilalaman Komonwelt at sa Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
Pagganap
C. Kasanayang  Nabibigyang-interpretasyon ang tulang napakinggan;
Pampagkatuto LC Code  Nagagamit ang antas ng wika sa makabuluhang pangungusap; at
 Nabibigkas ng madamdamin ang isang tula;
II. NILALAMAN PANGWAKAS NA GAWAIN:
TULA
(WASTONG GAMIT NG MGA BANTAS)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa LR
Portal
B. Iba Pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Paunang Gawain Paunang Gawain Paunang Gawain Paunang Gawain Paunang Gawain
nakaraang Aralin at/o Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
pagsisimula ng bagong Pasalista Pasalista Pasalista Pasalista Pasalista
aralin Pagpapaalala sa Pagpapaalala sa Mental Pagpapaalala sa Mental Pagpapaalala sa Mental Pagpapaalala sa Mental
Mental Health Health Protocols Health Protocols Health Protocols Health Protocols
Protocols Tungkol saan ang
tulang “Ang Guryon” Ano-ano ang mga antas
ng wika? Magbigay ng
tig-iisang halimbawa.
B. Paghahabi sa layunin Ano ba ang epekto
ng aralin ng salitang
PANGARAP sa
isang kabataang
tulad mo?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbasa sa tulang Pagtalakay sa wastong
konsepto at paglalahad ng “Ang Guryon” gamit ng bantas
bagong kasanayan #01
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #02
F. Paglinang ng Pagtalakay sa Pagsagot sa Gawain 1.
kabihasnan kabuoang
nilalaman ng tula.
G. Paglalapat ng aralin sa Matapos basahin Bumuo ng isang liham Dapat nga ba nating
pang-araw-araw na buhay ang kwento, ano para sa iyong sarili na problemahin ang ating
ang naging naglalaman ng mga kamatayan?
kaugnayan ng pangaral at payo. Pinahahalagahan nga ba
kaisipang taglay Gamitan ito ng mga natin ang ating buhay?
nito sa iyong sarili wastong bantas Sa papaanong paraan?
at sa iyong
pangarap sa
buhay.
H. Paglalahat ng aralin Ano ang Ano-ano ang mga Pagsagot sa Gawain 3.
pangkalahatang bantas at ano ang
mensahe ng akda gamit ng mga ito sa
para sa mga bawat pangungusap?
kabataang tulad
mo?
I. Pagtataya ng aralin SAKNONG… Bumuo ng GAWAIN 2 (IPALIWANAG Pagsagot sa Gawain 4. Pagtatanghal ng
INTERPRET KO! pangungusap na MO AKO) Sabayang Pagbigkas
ginagamitan ng iba’t
Ibigay ang sariling ibang bantas. Ibigay ang kahulugan ng
pagpapakahulugan bawat saknong na Pamantayan sa
sa mga ibibigay ng guro. Pagtatanghal:
sumusunod na Gamitan ang mga ito ng
saknong ng tula. wastong bantas.

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-Aralin at
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa ng
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos. Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
nasolusyunansa tulong ng
panungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
nan ais kong ibahagi sa
aking kapwa guro?

Inihanda ni: Iwinasto at Bineripika ni: Noted:

SHERREL A. DINGLE EVA LIZA T. CALAMANAN RONALDO G. JAMES


Subject Teacher
HT I, Filipino Department Secondary School Principal III

You might also like