You are on page 1of 3

Paaralan: SANTA FE NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: 8- David, Stephen,

Ishmael, Thaddeus,
Daniel
Guro: SHERREL A. DINGLE Asignatura: FILIPINO
Petsa / Oras: January 23-27, 2023 IKATLONG MARKAHAN
GRADES 1 to 12 8-David (7:30-8:30) 8- Ishmael (8:30 – 9:30)
DAILY LESSON LOG 8 – Stephen (10:45-11:45) 8- Daniel (2:00-3:00)
8-Thaddeus (3:15-4:15)
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
C. Kasanayang Pampagkatuto LC  Nasasagot ng buong husay ang mga inihandang katanungan
Code
II. NILALAMAN PANGWAKAS NA GAWAIN: PANGWAKAS NA GAWAIN:
LAGUMANG PAGSUSULIT IKALAWANG MARKAHANG PAGSUSULIT
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa LR Portal
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Aralin BRAINSTORMING BRAINSTORMING BRAINSTORMING
at/o pagsisimula ng bagong aralin Bilang Paghahanda sa Bilang Paghahanda sa Bilang Paghahanda sa
darating na ikalawang darating na ikalawang darating na ikalawang
markahang pagsusulit, markahang pagsusulit, markahang pagsusulit,
bibigyan ng guro ng bibigyan ng guro ng bibigyan ng guro ng
pagkakataon ang mga pagkakataon ang mga pagkakataon ang mga
mag-aaral na balikan ang mag-aaral na balikan mag-aaral na balikan ang
mga nakaraang aralin sa ang mga nakaraang mga nakaraang aralin sa
pamamagitan ng aralin sa pamamagitan pamamagitan ng
pagtalakay sa mga ito ng pagtalakay sa mga pagtalakay sa mga ito
kasama ng kanilang mga ito kasama ng kanilang kasama ng kanilang mga
kapangkat. mga kapangkat. kapangkat.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#01
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#02
F. Paglinang ng kabihasnan
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin Lagumang Pagsusulit Lagumang Pagsusulit Lagumang Pagsusulit Ikalawang Markahang Ikalawang Markahang
(Unang Bahagi) (Ikalawang Bahagi) (Ikatlong Bahagi) Pagsusulit Pagsusulit
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-Aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
sB. Bilang ng mga mag-aaral
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa ng aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos.
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunansa
tulong ng panungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho nan ais kong ibahagi
sa aking kapwa guro?

Inihanda ni: Iwinasto at Bineripika ni: Noted:

SHERREL A. DINGLE EVA LIZA T. CALAMANAN RONALDO G. JAMES

Subject Teacher HT I, Filipino Department Secondary School Principal III

You might also like