You are on page 1of 5

Paaralan: Baitang/Antas: Unang Baitang

PANG-ARAW- Pangalan: Asignatura: Araling Panlipunan


ARAW NA TALA
SA PAGTUTURO Markahan Petsa: Ika-17 ng Oktubre, 2022
Linggo: Araw: Lunes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkilala
Pangnilalaman sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento
B. Pamantayang Pagaganap tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing
pamamaraan
Naipagmamalaki ang sariling pangarap o ninanais sa pamamagitan ng mga
C. Mga Kasanayan sa malikhaing pamamamaraan
Pagkatuto (AP1NAT-Ij- 14)
*Naibabahagi at naipagmamalaki ang sariling pangarap
II. NILALAMAN Pagpapahalaga sa Sarili: Ang Aking Pangarap
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa Gabay ng MELCs, p.25
Guro CG, p.20
Aralin 3.3: Ang Aking mga Pangarap, p.46-49
2. Mga pahina sa Kagamitan ng
mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk


“Ang Aking Pangarap”, modyul na nilinang ni Lorna D. Samson
4. Karagdagang kagamitan
mga larawan
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Itanong: Ano ang iyong pangarap? Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng
A. Pagbabalik-aral isang pangarap?
Ano ang dapat nating gawin upang makamit ang ating mga pangarap?
Ipakita ang mga:
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

Sabihin at iparinig sa mga bata ang mga sitwasyon.


Sila ang magkaklase na sina Sonny at Sonia. Pangarap ni Sonny na maging
isang sikat na mananayaw at si nais naman ni Sonia na maging isang sikat na
C. Pag-uugnay ng mga
mangaawit, kaya naman lagi silang nag-eensayo at sumasali sa mga paligsahan sa
halimbawa sa bagong aralin
larangan ng pagsayaw at pagkanta. Hindi nila ito ipinagmamayabang, hindi sila
nahihiya at sila ay natutuwang ibahagi ang kanilang talento o kakayahan upang
magsilbi ring inspirasyon sa ibang bata.
Itanong: Sino-sino ang mga bata?
D. Pagtatalakay ng bagong Ano ang pangarap ni Sonny? Ano ang nais ni Sonia?
konsepto Ano ang kanilang ginagawa upang makamit ang kanilang pangarap? Ao ang
kanilang pakiramdam sa pagbabahagi ng kanilang talento?
E. Ginabayang pagsasanay Itanong: Kagaya ka rin ba nila Sonny at Sonia? Bakit kailanagang ibahagi ang
(Skill # 2) talento o kakayahan?
Pag-aralan ang bawat larawan. Suriin at sabihing ang mga titik ng mga larawang
nagpapakita ng wastong pagbabagi ng pangarap at talento.

F. Paglinang sa Kabihasaan

Lutasin: Pinapangarap ni Fiona na maging isang sikat na pintor sa kanyang


paglaki. Naghahanap ang kanyang guro ng isang boluntaryo na sumali sa
G. Paglalapat
paligsahan sa pagpipintor sa pista. Ano ang dapat gawin ni Fiona?
Isa-isahin ang mga batang tanungin ang kanilang ideya tungkol sa siwasyon.
Itanong: Ano ang dapat nating tandan upang makamit ang mga pangarap o
H. Paglalahat ninanais?
Ano ang dapat gawin sa talento o kakayahan? Bakit kailangan itong ibahagi.
Pakinggan ang bawat sitwasyon. Piliin at Bilugan ang titik ng tamang
pagbabahagi at pagmamalaki sa bawat sitwasyon.
Halimbawa:
Si Roselle ay nangarap na maging isang mahusay na pintor. Gusto niya na
makilala siya sa larangang ito. Paano niya maipagmamalaki ang kaniyang
I. Pagtataya
pangarap?
A. Mananahimik na lang
B. Hindi na lang gagawa
C. Gagayahin ang ginawa ng iba
D. Lilikha siya ng magagandang obra
J. Karagdagang
Gawain/Remediation
Araling Panlipunan 1
Unang Markahan – Ikasiyam na Linggo
_________________________________________________________
_________________________________________________________
_________________________________________________________
Pakinggan ang bawat sitwasyon. Piliin at Bilugan ang titik ng tamang pagbabahagi at
pagmamalaki sa bawat sitwasyon.
1. Si Roselle ay nangarap na maging isang mahusay na pintor. Gusto niya na makilala siya sa
larangang ito. Paano niya maipagmamalaki ang kaniyang pangarap?
A. Mananahimik na lang
B. Hindi na lang gagawa
C. Gagayahin ang ginawa ng iba
D. Lilikha siya ng magagandang obra

2. Si Isay ay isa sa mga mahuhusay gumuhit sa kanilang klase, paano niya ito naibabahagi sa
kaniyang kaklase?
A. Tumigil na lang sa pag-aaral.
B. Sumama sa mga kaibigan sa labas.
C. Maghanap agad ng trabaho kahit hindi nakapag- aral.
D. Tumulong sa kamag-aral na nangangailangan ng tulong.

3. Mahusay umawit si Elmo. Paano niya maipagmamalaki ang kaniyang talento?


A. Hindi na lang sasali
B. Aawit sa loob ng bahay
C. Magtatago kapag may nakakarinig.
D. Sasali sa patimpalak sa kanilang barangay

4. Sina Dana at Kara ay kambal. Ginagamit nila ang kanilang husay sa pagsayaw upang
makatulong sa kanilang mga magulang. Paano kaya nila ito nagagawa?
A. Pagsayaw sa mga okasyon na walang bayad
B. Pagsali sa mga patimpalak
C. Pagsaya sa loob ng bahay
D. Pagpapatawa

5. Pangarap ni Marlon ang makabuo ng mga bagay na makapagbibigay-saya sa mga batang


tulad niya. Mula sa mga patapong bagay, nakagagawa si Marlon ng iba’t ibang uri ng laruan.
Ano ang gagawin niya sa mga ito?
A. Ibenta sa malaking halaga.
B. Itago para walang makakuha.
C. Itago para walang makagaya.
D. Ibahagi at ipamigay sa mga bata upang makapagbigay ng saya at inspirasyon
sa ibang bata.

You might also like