Professional Documents
Culture Documents
Format Sa Banghay Pampagtuturo
Format Sa Banghay Pampagtuturo
Mala-masusing
Banghay-Aralin
sa Pagtuturo ng
SANDAANG DAMIT
ni Fanny A. Garcia
(Panunuring Pampanitikan)
JERICHO D. CUSTODIO
(Gurong Nagsasanay)
MAILA M. MACAM
Instructor
Petsa ng Pagpasa:
10 OCT 2022
Araw ng Pakitang-turo:
10 OCT 2022
I. LAYUNIN
Pagkatapos ng 60-minutong talakayan ang mga mag-aaral ay inaasahang matatamo
ang mga sumusunod nang may 75 % na tagumpay:
II. NILALAMAN
Paksa: Pangarap
Tatalakaying Genra: Maikling Kuwento
Pamagat ng Teksto: SANDAANG DAMIT ni Fanny A. Garcia
Mga Kagamitan: show me board, marker, call bell, flaglets at radyo.
Sanggunian: Julian, Balmaceda V.et.al. (Interaktibong Aklat sa Filipino IV Wika at
Panitikan). pahina 212-214
Kasanayang Pampanitikan:
- Dugtungang pagkukuwento
- Pagtukoy sa damdaming namumutawi sa pahayag
- Pagtukoy ng paksa ng pinakinggan awit
Kasanayang Pampag-iisip:
- Pagbibigay saloobin, reaksyon o opinyon
Halagang Pangkatauhan:
- Pagpupursige sa pag-abot ng mga pangarap
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral
B. Pagganyak
a. Papangkatin sa lima ang klase. Sa pamamagitan ng tableau ay
isasagawa ng bawat pangkat ang sumusunod na sitwasyon:
1. flag ceremony
2. klase sa PE
3. card day
4. mga batang nanagrerebyu dahil sila’y may pagsusulit
5. mga batang naglalaro dahil vacant nila
6. Araw ng Pagtatapos
C. Paglinang ng Talasalitaan
A. MIX AND MATCH. Pagtatambalin ng mga mag-aaral ang sumusunod
na salita ayon sa mga salitang magkakasingkahulugan.
Batid Alam
Nakaratay Nakahiga
Sumidhi Umigting
Salat Kapos
Nakagiray Nakatumba
B. Vissible quiz. Itaas ang dilaw na flaglet kung ang sagot sa sumusunod na
tanong ay “OO’ at pulang flaglet naman kung hindi.
1. Kung batid mo ba ang isang bagay ay wala kang alam tungkol
dito?
2. Kapag nakaratay ka ba ikaw ay nakatayo?
3. Kapag salat ka ba sa bagay-bagay ibig bang sabihin ay marami ka
nito?
4. Kapag nakagiray ba ang isang tahanan ito ay nakatumba?
5. Kapag sumidhi ba ang iyong nararamdaman na maabot ang iyong
pangarap ay nawawalan ka nang bautin ito?
D. Paglalahad
1. Pagpaparinig ng awit na “Lipad” ni Lea Salonga
a. Pagbibigay reaksyon ng mga mag-aaral sa napakinggang awit.
b. Pagtukoy ng mga mag-aaral sa tema ng pinakinggang awit.
c. ANAGRAM. Bubuo ang mga mag-aaral ng panibagong mga salita na
mahahango mula sa salitang PANGARAP.
E. Pagtalakay
1. Pagbasa ng teksto.
2. Ang bawat pangkat ay bibigyan ng bahagi ng tekstong babasahin pagkatapos
ay iguguhit nila ang buod ng kanilang binasa sa show me board.
3. Tatawag ang guro ng kinatawan ng pangkat na siyang magsasalaysay ng
ibinuod na kuwento sa pamamagitan ng dugtungang pagkukuwento.
4. Pabubunutin ang bawat pangkat ng tig-iisang katanungan at bibigyan sila ng
tatlong minuto upang isulat ang kanilang sagot sa show-me-board. Sa
pamamagitan ng TEAM STAY, TWO STRAY ay ibabahagi ng dalawang
kinatawan ng grupo ang kanilang sagot sa ibang pangkat.
F. Paglalahat
1. Lihim ng Mahiwagang Kahon. Pagbibigay realisasyon ng mga mag-aaral
patungkol sa kanilang pag-aaral.
a. Bakit kayo nag-aaral? Mahalaga ba ito?
b. Bilang mga mag-aaral na nagtapos sa elementarya, ano-ano na ang
mga nagawa ninyo upang maabot ang inyong mga pangarap?
G. Paglalapat
A. Itaas ang letrang H kung ang sumusunod na pahayag ay tama at W naman kung
mali.
1. Namatay ang babaing batang mahirap na may sandaang damit kaya’t di siya
nakakapasok sa paaralan.
2. Nagwalang-bahala ang guro sa hindi pagpasok ng batang may sandaang
damit.
3. Naiinis ang batang babae sapagkat ipinangangak siyang mahirap
4. Ang sumulat ng tekstong binasa ay si Fanny A. Garcia
5. Ang kamatayan ng mga kamag-anak ay kamatayan ng mga pangarap.
V. Kasunduan
A. Bumuo ng isang liham para sa iyong mga magulang at guro na nagsilbing katuwang
mo sa pag-abot ng iyong mga pangarap.