You are on page 1of 6

Sabjek: EsP 7 Baitang: Grade 7

Petsa: Linggo : 1 Kwarter: 1


Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag – aaral ang Pag – unawa sa mga
inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata, talento, at kakayahan, hilig, at
mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata.

Pamantayan sa Pagganap: Naisasagawa ng mag – aaral ang mga angkop na hakbang sa

paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos


(development tasks) sa panahonngpagdadalaga/pagbibinata.

Kompetensi: Natatanggap ang mga pagbabagong nagaganap

sa sarili sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata

(EsP7PS-Ia-1.2)

I. LAYUNIN:
Kaalaman Nailalarawan ang pagbabagong naganap sa sarili para sa
paghanda sa susunod na yugto ng buhay.

Saykomotor Naiuulat ang mga pagbabagong nagaganap sa pagdadalaga o

pagbabago sa buhay o sa sarili ni Alice; at

Apektiv Naiuugnay sa tunay na buhay ang mga kilos at gawi ng


pagbabago

base sa napakinggang kuwento.

II. PAKSANG- ARALIN Pagkilala at Pamamahala sa mga Pagbabago sa Sarili

A. PAKSA Modyul 1: Mga Angkop At Inaasahang Kakayahan at Kilos sa

Panahon Ng Pagdadalaga/Pagbibinata

B. SANGGUNIAN Manuel B. Dy, Jr., Sheryll Gayola, Marivic Leaño, Mary Jean B.

Brizuela, at Ellanore G. Querijero; Edukasyon sa


Pagpapakatao 7: 2nd Floor Dorm G, Philsports Complex,
Meralco Avenue, Pasig City,

Philippines 1600

C. KAGAMITANG CG, TG, Manila Paper/Kartolina/Projector/Laptop/TV, Felt Tip


PAMPAGTUTURO Pen, at Chalk

III. PAMAMARAAN
Balikan ang sumusunod na palatandaan.

A. PAGHAHANDA 1. Alin dito ang sa iyong palagay ay naglalarawan sa iyo?


PangMOTIBEYSUNAL
na tanong: 2. Ilang palatandaan ang naglalarawan sa iyo sa bawat
aspekto? Ang Lahat ng mga pagbabagong ito ay kailangan mo
upang makatawid sa susunod na yugto ng buhay, ang
pagiging ganap na binata o dalaga.
Aktiviti/ Gawain

Magpagawa ng isang hugot line na may kaugnayan sa


pagbabago.

Pagsusuri / Analysis Mga Tanong: 1. Sa pagkakabuo mo ng hugot lines isa rin ba


itong halimbawa na ikaw ay may pagbabago sa sarili, sa antas
na kaisipan?

2. Ano ang naidulot ng pagbabago sa iyong pakikibaka sa


araw-araw ng iyong buhay?

B. Paglalahad Pamilyar ka ba sa kuwentong Alice in Wonderland? Isa itong


Abstraksyon popular na kuwento na isinulat ni Lewis Caroll noong 1865 at
(Pamamaraan ng Pagtalakay)
ginawang animated film ni Walt Disney at nitong huli’y
ginawang pelikula ng Direktor na si Tim Burton. Bagama’t ito
ay isang kuwentong

pantasya, napapailalim sa kuwentong ito ang tungkol sa mga

pagbabago sa buhay ni Alice bilang nagdadalaga.

Nais mo marahil malaman kung ano ang nakapaloob sa


kuwento tungkol sa pagdadalaga ng pangunahing tauhan sa
sikat na akdang ito.

Ikukwento ng guro ang mga pangyayari na napapaIoob sa


pelikula o kwento.
Papangkatin ng guro ang klase sa anim na pangkat at
bibigyan ang

bawat pangkat ng mga tanong na kanilang sasagutin na


siyang iuulat

ng napili nilang mang – uulat.

Mga tanong ng bawat pangkat:

1. Ano ang tema ng kuwento?

2. Ano ang ibig sabihin ng Cheshire Cat sa mga katagang


“Maaaring

makapagpalaki sa iyo ang pagkain sa Wonderland (tulad sa

buhay) ngunit sa awa at karanasan ka mas matututo”. (Food


can

make you big in Wonderland (as in life) but only mercy and

experience can make you wise.)? Ipaliwanag.

3. Ipaliwanag ang kahalagahan ng bawat karakter sa kuwento


na

may kaugnayan sa pagdadalaga ni Alice.

a. Chesire Cats

b. Mad Hatter

c. Catterpilar

d. Queen of Hearts

e. White Queen

f. At iba pa

4. Tukuyin kung ano-ano ang palatandaan ng pag-unlad na


iyong

makikita kay Alice na isang nagdadalaga. Ipaliwanag ang mga


ito.

5. Paano natagpuan ni Alice ang kaniyang sarili?

6. Makatutulong kaya sa iyo bilang isang


nagdadalaga/nagbibinata

ang paglinang sa mga inaasahang kakayahan at kilos

(developmental tasks)? Ipaliwanag. Sa paanong paraan mo


ito lilinangin?

C. Pagsasanay Tanong- sagot:


(Mga Paglilinang na
Gawain) May iba ka pa bang alam na pelikula, nobela o kuwento na
tungkol sa pagdadalaga/pagbibinata? Sa iyong palagay, tama
ba ang paglalarawan ng mga ito ng mga inaasahang
kakayahan at kilos ng mga nagdadalaga o nagbibinata?
Pangatuwiranan.

D. Paglalapat .
(Aplikasyon)
Papangkatin ng guro ang klase sa anim na pangkat at
bibigyan ang

bawat pangkat ng mga tanong na kanilang sasagutin na


siyang

iuulat ng napili nilang mang – uulat.

Mga tanong ng bawat pangkat:

1. Ano ang tema ng kuwento? Ipaliwanag. (pangkat 1)

2. Ano ang ibig sabihin ng Cheshire Cat sa mga katagang


“Maaaring

makapagpalaki sa iyo ang pagkain sa Wonderland (tulad sa

buhay) ngunit sa awa at karanasan ka mas matututo”. (Food


can

make you big in Wonderland (as in life) but only mercy and
experience can make you wise.)? Ipaliwanag. (pangkat 2)

3. Ipaliwanag ang kahalagahan ng bawat karakter sa kuwento


na

may kaugnayan sa pagdadalaga ni Alice. (pangkat 3)

a. Chesire Cats

b. Mad Hatter

c. Catterpilar

d. Queen of Hearts

e. White Queen

f. At iba pa

4. Tukuyin kung ano-ano ang palatandaan ng pag-unlad na


iyong

makikita kay Alice na isang nagdadalaga. Ipaliwanag ang mga


ito.

(pangkat 4)

5. Paano natagpuan ni Alice ang kaniyang sarili? (pangkat 5)

6. Makatutulong kaya sa iyo bilang isang


nagdadalaga/nagbibinata

ang paglinang sa mga inaasahang kakayahan at kilos

(developmental tasks)? Ipaliwanag. Sa paanong paraan mo


ito

lilinangin? (pangkat 6)

E. Paglalahat Tanong:
(Generalisasyon)
Bakit kailangan nating malaman ang bawat nangyayari sa
ating sarili

o ang halaga ng bawat pangyayaring ito sa ating buhay?

IV. Pagtataya Tatayain ang pag – uulat ng bawat pangkat base sa rubrik na
nasa ibaba.
Presentasyon ng bawat pangkat.

Pamantayan/Rubriks

Malinaw ang mga mensahe sa pag - uulat - 20 pts.

Naipaliliwanag at nabibigyan ng halimbawa ang iniuulat - 15

Makabuluhan ang bawat pag - uulat - 15 pts.

KABUUAN- 50 PUNTOS

V. Karagdagang Gawain Gumupit ng mga larawan ng artista na sa tingin ninyo ay may

malaking pagbabago sa sarili sa pisikal na kaanyuan.

VI. Pagninilay-nilay

You might also like