Professional Documents
Culture Documents
Rehiyon XII
Dibision ng Sarangani
ALABEL NATIONAL HIGH SCHOOL
Probinsiya ng Sarangani
Pamantayan Pangnilalaman
Naipapamalasngmag-aaralangpag-unawaatp a g p a p a h a l a g a s a m g a
a k d a n g p a m p a n i t i k a n s a m g a bansang kanluranin.
Pamantayan sa Pagganap
Ang ma g-aara l ay na kap agla lathal a ng sa rili ng a kda sa
hatirang pangmadla (social media)
I. Layunin:
F10PN-IIg-h-69 Naiuugnay nang may panunuri sa sariling saloobin at damdamin
ang naririnig na balita,komentaryo, talumpati, napapanahong isyu at iba pa
III. Pamamaraan
A. Panimula
Gawain1.
Pangganyak:
Ano-ano ang mga kontrobersyal na isyu na inyong mga napanood sa
kasalukuyan?
Ano mga masasabi ninyo sa isyung inyong napnood?
B. Paglalahad:
1.Pagbasa ng Talumpati ni Dilma Rousseff.
2.Gawain: Ano ang alam mo?
Ipanood ang Video ukol sa bansang brazil-kultura-tradisyon-panitikan.
Ipakilala sa pamamagitan ng PPT si Dilma Rousseff.
C. Talakayan:
- Ano ang impresyong nabuo sa inyong isipan ukol kay
DilmaRuosseff?
- Ano ang Talumpati?
(Alam mo ba…pahina 30)
- Paano ang Pagsulat ng isang mabisang Talumpati?
- Paano naiiba ang talumpati sa iba pang uri ng sanaysay?
- Elemento ng sanaysay
D. Paglalahat:
- Ano ang iyong natutunan sa pagtatalakay?
E. Paglalapat:
IV. Ebalwasyon
(Pasulat)
V… Takdang Aralin
Panuto: Basahin ang Talumpati ni Dilma Ruossef sa
k a n y a n g Inagurasyon.
SA PAGSULAT
A. Kaugnayan sa paksa - 10 puntos
B. Kahusayan at kalinisan sa pagsulat - 10 puntos
C. Wastong paggamit ng mga salita - 5 puntos
KABUUAN - 25 puntos
Nagpakitang-Turo:
CANDELYN L. CALIAO
Teacher II
Nagmasid:
MYRIAM N. TUERCO
Master Teacher 1