You are on page 1of 7

School: Balite II Elementary School Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Rodel R. Poblete Learning Area: EPP – Industrial Arts


DAILY LESSON PLAN Teaching Dates and
Time: March 27 – 31, 2023 (WEEK 7) Quarter: 3rd QUARTER

I. LAYUNIN:

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa


pagbuo ng proyektong pagkakakitaang kaugnay ng sining pangindustriya at
pagkukumpuni ng mga sirang kagamitan sa tahanan at paaralan.

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakabubuo ng proyektong mapagkakakitaan at nakapagkukumpuni ng mga


NAsirang kagamitan sa tahanan at paaralan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) 1. Natutukoy ang iba ibang paraan ng panghuling ayos, tulad ng pagliliha,
pagpinta at pagbarnis.
2. Nasasabi ang kahalagahan ng mga panghuling ayos tulad ng pahliliha,
pagpipintura at pagbabarnis.
3. Naipapamalas ang kawilihan sa paglinang sa mga kakayahan sa panghuling
ayos tulad pagliliha, pagpipintura at pagbabarnis.
EPP5IA 0g-7, 5.1.2
II. NILALAMAN Pagtukoy sa Iba- ibang Paraan ng Panghuling Ayos
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Makabuluhang Gawaing Pantahana at Pangkabuhayan p. 214-216,
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, tsart, metacard
III. PAMAMARAAN
A. Pang- araw – araw na Gawain. 1. Panimulang panalangin
2. Pagbati
3. Pagsasaayos ng silid- aralan
4. Pagwawasto ng takdang - aralin
B. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Mga Tanong:
Upang maging matibay ang isang proyektong yari sa kahoy, ano ang dapat
gawin?
Ano-ano ang mga paraan ng panghuling ayos sa isang natapos na proyekto?
C. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit pinipinturahan o binabarnisan ang mga bahay, gusali at mga kagamitan
na yari sa kahoy o yero?
D. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pangkatang Gawain:
Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan.
Tutukuyin ng bawat pangkat ang panapos na gawaing ginagawa sa larawan.
Ipahayag ang sagot sa masining na paraan.
Pangkat I

Pangkat II
Pangkat III

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pag-uulat ng tatlong pangkat


kasanayan #1
F. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong a. Ano ang naramdaman ninyo habang ginagawa ninyo ang pangkat gawain?
kasanayan #2 b. Ano ang masasbi ninyo sa bawat larawan?
c. Natukoy ba ninyo kung anong panapos na gawain ang ipinakikita sa bawat
larawan?
d.Ano-anong materyales ang kinakailangan upang gawin ito?
G. Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment) Ang iba ibang paraan ng panghuling ayos sa isang proyekto ay ang pagliliha,
pagpipintura at pagbabarnis.
Ang papel de liha ay ginagamit na pampakinis ng kahoy. Ang makinis at
magandang kayarian ay nagpapalutang o nagpapalinaw sa tunay na ganda at
kayarian ng proyekto, lalo na ang yari sa kahoy.
Ang barnis ay malinaw na panapos na galing sa gums, linseed oil, at resins. Ito
ay matigas at makintab kapag natuyo sa kahoy.
Ang pintura ang pinaka gamiting panapos sa mga gawaing kahoy. Napipigilan
ng pintura ang pagpasok ng halumigmig sa kaloob looban
ng kahoy na nagiging dahilan ng pagkabulok nito. Ang pintura ay
nagpapaganda ng kahoy at gingawa nitong madaling linisin ang kahoy.
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Pangkatang Gawain
Bubunot ang guro ng metacard kung saan ay nakasulat ang parirala o
pangungusap tungkol sa panghuling ayos, tulad ng pagliliha, pagpipintura at
pagbabarnis. Ang pangkat na may pinakamaraming nasagot ang siyang
itatanghal na panalo.
I. Paglalahat ng Arallin a. Ano- ano ang iba ibang paraan ng panghuling ayos?
b. Bakit kinakailangan ang mga panghuling ayos na ito sa mga
proyekto?
J. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahing mabuti ang bawat pangungusap. Piliin at isulat ang titk ng
tamang sagot sa patlang bago ang numero.
1. Nagbigay ang guro ni Jerome ng proyekto sa EPP kung saan kailangan
niyang pakinisin ang biyas ng kawayan upang gawin niyang alkansiya. Anong
panghuling ayos ang kanyang gagawin?
A. Pagpipintura C. Pagliliha
B. Pagbabarnis D. Lahat ng ito
2. Naghahanda si Gng. Rosa para sa darating na piyesta. Gusto niyang
pakislapin muli ang balustre ng kanilang hagdanan. Kiniskis muna niya ito ng
liha, anong panghuling ayos ang kanyang gagawin?
A. Pagliliha C. Pagpipintura
B. Pagbabarnis D. Lahat ng nabanggit
3. Inutusan ng punong guro si Mang Amboy na bumili ng limang pirasong
dustpan para sa paaralan. Nagmungkahi siya sa punong guro para hindi
kaagad ito magato at kalawangin. Ano sa palagay mo ang mungkahi ni Mang
Amboy?
A. Pahidan ng pintura C. kuskusin ng papel de liha
B. Pahidan ng barnis D. lagyan ng disenyo
4. Napansin ni Mr. Ramirez na binabalot na ng kalawang ang bakod nilang
bakal. Gumawa siya ng paraan upang maiwasang kumalat at lumalim pa ito.
Ano kaya ang unang ginawa niya?
A. Binuhusan ng mainit na tubig para matanggal ang kalawang
B. Pinatungan nya ng makapal na pintura
C. Pinalitan niya ng patpat ang parteng may kalawang
D. Kumuha siya ng papel de liha at kiniskis niya ito
5. Ano ang kahalagahan ng pagpipintura, pagbabarnis at pagliliha sa isang
proyektong pang indutriya?
A. Napapatibay ang natapos na proyekto
B. Mas mapapaganda ang proyekto
C. Napapaunlad ang pagkamalikhain ng mga mag-aaral
D. Lahat ng ito
K. Repleksyon Panuto: Sa isang mahabang papel, isulat ang iyong nararamdaman at
realisasyon ayon sa iyong napag aralan. Gamitin ang mga sumusunod na salita
sa simula ng iyong pangungusap.
Nauunawaan ko na_______________________________________________
Nabatid ko na ____________________________________________________
Naisasagawa ko na _______________________________________________
L. Takdang - Aralin Gumupit ng larawan na nagpapakita ng wastong pagliliha, pagbabarnis at
pagpipintura.Ikapit ito sa kwaderno. Batay sa mga larawan, isulat ang
kahalagahan ng panapos na Gawain.
Pagninilay

Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the
teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
behavior.

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ___ of Learners who earned 80% above

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito ___Yes ___No
nakatulong? ____ of Learners who caught up the lesson
Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking ___ of Learners who continue to require remediation
punungguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa Strategies used that work well:
mga kapwa ko guro? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking
and studying techniques, and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory
charts.

___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer


teaching, and projects.

___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local
opportunities.

___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language
you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:


___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson

Prepared by:

RODEL R. POBLETE
Substitute Teacher

Checked by:

MARITA DELA ROSA


MASTER TEACHER I

Approved by:

Michael M. YEE
PRINCIPAL I

You might also like