You are on page 1of 3

Republika ng Pilipinas

KAGAWARAN NG EDUKASYON
Rehiyon XI
BANGHAY-ARALIN SA PAGSASANIB NG GRAMATIKA
FILIPINO 9
IKATLONG MARKAHAN

I. LAYUNIN: Nasusuri ng mga mag-aaral ang kasaysayan at panitikan


MGA KASANAYANG ng Turkey.
PAMPAGKATUTO
Naihahambing ng mga mag-aaral ang bansang Turkey sa
ating bansa.
II. NILALAMAN Aralin: Panitikan “Turkey”
III. KAGAMITANG Libro “Panitikang Asyano 9”
PANTURO
A. Sanggunian (SLK) Manila paper, marker, construction paper.
B. Karagdagang
Kagamitan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain Bago simulan ang panibangong aralin at talakayan ay
pangungunahan muna ito ng mataimtim na panalangin at
babatiin ang mga mag-aaral.
Magbibigay ang guro ng mga alituntunin at mga gabay na
dapat sundin sa loob ng klase.
1. Manatiling manahimik habang merong nagsasalita
sa harap
2. Itago ang mga telepono
3. Iwasang makipagusap sa tabi
Balik Aral:
1.Ano ang tinalakay natin kahapon?
2.Ano ang kahalagahan nito sa atin?
3.Anong aral ang maibibigay nito sa atin
B. Paghahabi sa layunin Hula-Salita: Punan ang nawawalang letra upang mabuo
ng Aralin ang mga salita.

1. _L_ _ _ T – isang uri ng kuwentong bayan at panitikan na


nagsasalaysay ng mga pinagmulan ng mga bagay-bagay
sa daigdig.
2. T _ _ _ _ Y – ay isang bansa na
pangunahing matatagpuan sa Gitnang Silangan
at bahagi nito sa timog-silangang Europa.
3. _ _ H _ _ _ I _ - ay isang natural na nagaganap na butil
na materyal na binubuo ng makinis na hinati na bato at
mga partikula ng mineral .
Kasagutan:
1. Alamat
2. Turkey
3. Buhangin
C. Pagtatalakay sa Aralin Pangkatang Gawain: Hahatiin ang klase limang pangkat,
pagkatapos bibigyan sila ng tag-iisang gawain at ilahad ito
sa klase.
Unang Pangkat: Pagtutukoy sa mapa ng Asya na kung
saan matatagpuan ang bansang Turkey.

Ikalawang Pangkat: Pagtatalakay sa kultura at tradisyon


ng bansang Turkey.
D. Pagatalakay ng Ikatatlong Pangkat: Paglalahad ng Watawat ng Turkey
Bagong Konsepto at pagpapahalaga nito.

Kahulugan ng watawat

 Ang pulang bandila ng Turko ay sumisimbolo sa


dugo ng ating mga martir at sa gasuklay at bituin
dito ay sumisimbolo sa ating kalayaan.
 Kilala para sa puting crescent at hugis ng bituin, ay
unang pinagtibay noong 1844 sa panahon ng
paghahari ni Abdulmecid.
 Mayo 29 1936 - Batas ng Republika ng Turkey
Turkish bandila bilang ang pambansang watawat
ay legalisado
E. Paglinang sa Ikaapat na Pangkat: Paghahambing sa bansang
Kabihasaan Turkey sa bansang Pilipinas.
Gabay na Tanong:
1.Bakit na mahalagang pag-aralan natin ang kasaysayan
ng bansang Turkey?
2. Ano ba ang pagkakaiba ng bansang Turkey sa ating
bansa?
F. Paglalapat ng Aralin Ikalimang Pangkat: Pagbibigay ng reflection sa
sa Pang-Araw araw kabuang aralin.
na buhay Gabay na Tanong:
1. Gaano ka importante sa ating buhay ang mga kultura,
tradisyon at literatura sa ating bansa?
2. Sa paanong pamamaraan sa ating buhay ang
pagbigay ng galang sa ating sariling watawat?
3. Paglalahat 1. Sa kabuuan, maaari mo bang ilahad sa akin ang
tinalakay natin sa araw na ito.
2. Ano ba ang aral ang nakuha sa pagtatalakay natin sa
bansa Turkey?
4. Pagtataya sa Aralin Nasusuri ng mga mag-aaral ang mga tanong na aking
binibigay tungkol sa aming talakayan. Pagkatapos ay
sagutin ang mga katanungan.
1. Anong bansa ang ating tinalakay?
2. Anong literatura o panitikan ang kinuha sa bansa
ating tinalakay?
3. Saang parte ng Asya matatagpuan ito?
4. Ano ang simbolo na makikita sa watawat sa
bansang ating tinalakay?
5. Anong relihiyon ang pinakamarami sa bansang
tinalakay?
6. Kailan naisabatas ang kanilang watawat?
7. Ano ang kanilang sikat na sobenir?
8. Ano ang inaalok nila na inumin sa kanilang mga
bisita?
9. Ano ang populasyon ng bansang tinalakay?
10. Bonus Question: Gumawa ng isang pick up line
tungkol sa ating paksa.
Sagot:
1. Turkey
2. Alamat
3. Timog Asya
4. Cresent Moon
5. Islam
6. Mayo 29, 1936
7. blue eyes
8. Tsaa
9. 86,797,494
10. Bonus

V: KARAGDAGANG Mag-aral at magbasa sa mga tinalakay natin at maghanda


GAWAIN PARA SA pagsusulit.
TAKDANG-ARALIN AT
REMEDIATION

VI: PAGNINILAY(BILANG
NG MGA MAG-AARAL NA
MAKAKUHA NG 80% SA
PAGTATAYA.
*Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
remediation

You might also like