You are on page 1of 4

PAARALAN: Camarin Elementary School ANTAS: Ikaapat

GURO: Elyssa Bettina J. Tolentino ASIGNATURA: Filipino


PETSA: Enero 30, 2023 (Lunes) MARKAHAN: Ikatlo
GRADES 1 TO 12 ORAS: 5:50 AM -6:40 AM (Falcon) BILANG NG 1
I. LAYUNIN DAILY
A. Pamantayang Pangnilalaman
6:40 AM-7:30 AM (Flamingo)
Naipamamalas
LINGGO:
10:20ang
AMkakayahan
-11:10 AMsa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
(Stork)
LESSON
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay
11:10na panuto, NN
AM-12:00 naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa napakinggang kuwento
(Hummingbird)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusunod ang napakinggang panuto o hakbang ng isang
DALUBGURO: gawain. F4NP-IIIj-8.4
PUNONGGURO:
LOG Nakasasagot sa mga tanong na bakit at paano batay sa napakinggang teksto. F4PN-III-b-h-3.2
II. NILALAMAN Pagsagot Sa Mga Tanong Na Bakit At Paano Batay Sa Napakinggang Teksto
Violeta O. Requinala, Ph.D. Angelo L. Eduardo, Ph.D.
III. KAGAMITANG PANTURO Master Teacher II Principal IV
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng


learning resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, kuwento “Laki sa Hirap”
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Pagbabaybay
pagsisimula ng aralin Unang pagsusulit
Maghanda ng sampung salitang hiram na natutuhan sa ibang asignatura.

Paghawan ng Balakid: Ipagawa ang Tuklasin Mo. A KM p. 100.


Itanong: Ano ang ibig sabihin ng salat? Hapag-kainan? Phunan? Dinumog?
Ipagamit ang mga salita sa sariling pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:
Bakit ka pumapasok sa paaralan?
Ano ang ginagawa ninyo tuwing bakasyon?
Sino ang nakaranas na magtinda tuwing Sabado o Linggo o tuwing bakasyon?

Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi ng kanilang karanasan.


Itanong: Bakit ninyo ito ginagawa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pangganyak na tanong:
aralin Ano ang ginagawa ng mag-anak upang makaraos sa suliraning kanilang nararanasan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipakita ang pabalat ng akla.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pag-usapan ang larawan na makikita rito.
Pag-usapan ang iba pang impormasyon na makikita sa pabalat.
Isa-isahing buksan ang pahina ng aklat.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Itanong:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Bakit laki sa hirap ang pamagat ng kwento?
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Basahin ng malakas ang kwentong Laki sa Hirap.
Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Matapos ang pagbasa ng kwento, balikan ang mga hula na ibinigay bago ang pakikinig ng kwento.
buhay
H. Paglalahat ng aralin Itanong:
Tama ba ang hula na ibinigay ninyo?
Ano ang ginawa ng mag-anak upang makaraos sa suliraning kanilang nararanasan?
Ano ang naging damdamin mo matapos mapakinggan ang kwento?
I. Pagtataya ng aralin Karagdagang Gawain
Pangkatin ang klase
Ipagawa ang sumusunod na gawain.
Pangkat I- Gumawa ng name tag ng mga tauhan sa kwentong napakinggan.
Pangkat II-Ilista ang mga suliranin ng bida sa kwento.
Pangkat III-Isadula ang ginawa ng bida sa kwento.
Pangkat IV-Iguhit ang nangyari sa bida ng kwento.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sagutin ang mga tanong na bakit at paano?
aralin at remediation Sundin ang panutong ibibigay ng guro.
V. MGA TALA (21) Stork (22) Flamingo (23) Falcon (24) Hummingbird
5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____
4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____
3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____
VI. PAGNINILAY (21) Stork (22) Flamingo (23) Falcon (24) Hummingbird
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% _____out of ____pupils _____out of _____out of ____pupils _____out of
sa pagtataya: got 80% of learning ____pupils got 80% of got 80% of learning ____pupils got 80% of
learning learning
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ______ out of ___ ______ out of ___ ______ out of ___ ______ out of ___
ng iba pang gawain para sa remediation: require remediation require remediation require remediation require remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ______out of _____ ______out of _____ ______out of _____ ______out of _____
mag-aaral na nakaunawa sa aralin: caught up with the caught up with caught up with the caught up with the
lesson. the lesson. lesson. lesson.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ______out or _____ ______out or _____ ______out or _____ ______out or _____
sa remediation: continue to require continue to require continue to require continue to require
remediation. remediation. remediation. remediation.
E. Alin sa mga istrateheyang panturo ang
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
nakatulong ng lubos? Paano ito
___Lecture ___Discovery ___Complete IMs Why? ________________________
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na ___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
nasolusyonan sa tulong ng aking punong- ___Colorful IMs ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
guro at superbisor? ___Science/Computer/Internet lab
G. Anong kagamitang panturo ang aking
___Localized videos ___Making big books from views of the locality
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
___Local music composition ___Recycling of plastics for contemporary arts
kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap PAARALAN: Camarin
Nakapagbibigay Elementary
na panuto, School ang katangian ng mgaANTAS:
naisasakilos Ikaapat
tauhan sa napakinggang kuwento
GURO: Elyssa
Naipahahayag angBettina J. Tolentino
ideya/kaisipan/damdamin/reaksiyon ASIGNATURA:
ng Filipino
may wastong tono, diin, bilis, antala at
PETSA:
intonasyon.Enero 31, 2023 (Martes) MARKAHAN: Ikatlo
GRADES 1 TO 12
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng panuto na may 3-4 hakbang gamit ang BILANG
ORAS: 5:50 AM -6:40 AM (Falcon) NG direksiyon.
pangalawang 1 F4PS-IIIa-8.6
DAILY 6:40
Nailalarawan angAM-7:30
tauhan AM (Flamingo)
batay LINGGO:
sa ikinilos o ginawi. F4PS-IIIb-2.1
II. NILALAMAN 10:20
Paglalarawan Ng AM -11:10
Tauhan AM (Stork)
Batay Sa Ikinilos O Ginawi
I.III.LAYUNIN LESSON
KAGAMITANG PANTURO 11:10 AM-12:00 NN (Hummingbird)
DALUBGURO:
Naipamamalas ang kakayahana at tatas sa pagsasalitaPUNONGGURO:
A. Pamantayang LOG
Sanggunian Pangnilalaman
karanasan at damdamin
at pagpapapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay Violeta
ng panuto, naisasakilos
O. Requinala, ang katangian ng mga sa napakinggang
Ph.D. kuwento
Angelo L. Eduardo, Ph.D.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang pang-abay
MastersaTeacher
pagalalarawan
II ng kilos F4WG-IIIa-c-6 Principal IV
aaral
II. NILALAMAN Paggamit ng Pang-abay sa Pagalalarawan Ng Kilos
3. Mga Pahina sa Teksbuk
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
1. Mga pahinaresource
learning sa Gabay ng Guro
2. Mga
B. Pahina
Iba pang sa Kagamitang
Kagamitang Pang-Mag-
Panturo Tsart, larawan ng kwento, kwentong Laki sa Hirap
IV.aaralPAMAMARAAN
3.
A. Mga Pahina
Balik-Aral sasa Teksbuk aralin at / o
nakaraang Pagbaybay
pagsisimula ng aralin Pagtuturo ng mga salita
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Gamitin ang format upang matukoy ang kahulugan ng mga salitang lilinangin.
learning resource Halimbawa:
B. Iba pang Kagamitang Panturo Salita/Larawan
Tsart, larawan
IV. PAMAMARAAN Kasingkahulugan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Kasalungat
Pagbaybay
pagsisimula ng aralin Sa aking
Muling salita
pagsusulit
Pangungusap
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak
Balikan: Tumawag ng ilang mag-aaral upang magpakita ng kilos na karaniwang nakikita sa tindahan,
Pangkatang Gawain: Bigyan
palengke, o supermarket . ang bawat pangkat ng Card na inihanda. Ibigay ang unang pangyayari sa
napakinggang kuwento
Sabihin sa mga mag-aaral na sundan ang pagkukuwento. Gamiting clue ang ipinamigay na card ng
Tumawag
parirala. ng ibang mag-aaral na maglalarawan Tumawag ng ibang mag-aaral na maglalarawan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Itanong: Gawin Natin Ano ang ginamit na salita sa paglalarawan ng kilos?
B. Paghahabi
aralin sa layunin ng aralin Gawin Natin
Bakit laki sa hirap ang pamagat ng kuwento?
Itanong: Ano-ano ang pangyayari sa kuwentong napakinggan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Hayaang magbigay ng pangungusap ang mga mag-aaral.
Sino-sino ang tauhan? (Tawagin ang pangkat I)
aralin
Ano-ano ang ikinilos ng bawat tauhan?
Itanong:
Ano ang ipinahihiwatig na katangian niya?
Ano-ano
May kakilalaang kakilos
bangna tulad
isinagawa
ng isasasabawat
kanila? pangungusap?
Paano
Paano itosilaisinagawa?
naging magkatulad?
Ano
Sino ang
ang tawag
gusto samomga salitangSino
sa kanila? naglalarawan
ang ayaw mo? ng kilos?
Pangatwiranan ang sagot?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Tumawag ng ilang mag-aaral upang magpakita ng kilos.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Tumawag ng mag-aaral na maglalarawan ng nakitang kilos
Ano-ano ang suliranin na binanggit sa kuwento? (Tawagin ang Pangkat II)
Naranasan nab a ito ng inyong pamilya?
Itanong:
Ano ang naramdaman mo bilang kasapi ng pamilya?
Ano ang pang-abay na ginamit?
Ano ang inilalarawan nito?
Paano ito nabigyang solusyon ng bida sa kuwento? (Tawagin ang Pangkat III)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo
Ganito rin ba ang ginawa sa inyong pamilya?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkatin ang klase.
Kung ikaw ang bida sa kuwento gagawin mo rin ba ang ginawa niya?
Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo B, KM, p. 105.
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Gawin Mo
Formative Assesment 3) Ano
Ipagawakayaang
angPagyamanin
nangyari sa atingNatin bida?
Gawin(Tawagin
Mo C, KM, angp.Pangkat
111. IV)
Ano
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Paglalahat ang pangarap mo sa buhay?
Paano mo ito maabot?
buhay Kailan ginagamit ang pang-abay?
Ano-ano ang pangunahing direksiyon?
H. Paglalahat ng aralin Subukin Natin
Pangalawang direksiyon?
Scenario ng Pasko (may nagtitinda ng puto bumbong, may nagmimisa, may nagmimisa sa simbahan,
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Magkaroon
mag-anak nangnagtitinda
pagsasanay kungattalagang
ng lobo laruan naunawaan ng mga mag-aral ang ibat ibang direksiyon.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano-ano ang itininda ng atingbida?
I. Pagtataya ng aralin Pasulatin ang mga mag-aaral ng isang talatang may lima hanggang sampung pangungusap tungkol
Kung gagawaan natin ng mapa, saan kaya niya dapat ilagay ang kaniyang mga paninda at paano natin
sa larawan gamit ang pang-abay na naglalarawan ng kilos.
ito iaayos?
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sagutin ang mga tanong sa gawaing ibibigay ng guro.
Kumuha ng kapareha at gawin ito.
aralin at remediation
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Matapos ang inilaang oras, tumawag ng magkapareha at ipakita sa klase ang natapos na gawain.
V. MGA TALA (21) Stork (22) Flamingo (23) Falcon (24) Hummingbird
paglalahad ng bagong kasanayan #2
5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Gawin Ninyo
4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____
Formative Assesment 3) Ipagawa ang
PAARALAN: Pagyamanin Natin School
Gawin Ninyo A, KM p. 105. ANTAS: Ikaapat
3 – _____ Camarin 0 – _____Elementary 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____
Tawagin
GURO:(21) ang bawat pangkat upang ibahagi ang kanilangASIGNATURA:
Elyssa natapos na gawain.
VI. PAGNINILAY Stork Bettina J. Tolentino (22) Flamingo (23) Falcon Filipino (24) Hummingbird
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na PETSA: Gawin Mo Pebrero 1, 2023 (Miyerkules) MARKAHAN: Ikatlo _____out of
A. buhay
Bilang ng mag-aaral
GRADES na nakakuha
1 TO 12ng 80% _____out
Ipakita sa of ____pupils
buong klase angAM _____outnaofmapa ng bawat_____out
natapos pangkat. of ____pupils
sa pagtataya: ORAS: 5:50
got 80% of learning AM -6:40 ____pupils got 80% of got 80% of learning 1
(Falcon) BILANG NG ____pupils got 80% of
DAILY 6:40 AM-7:30 AMlearning (Flamingo) LINGGO: learning
H. Paglalahat ng aralin na nangangailangan Tumawag
______ outng 10:20___AM
ofilang -11:10______
mag-aaral AM (Stork)
upang magbigay
of ___ ng mga______ panutongout gamit
of ___ang mga pangalawang
B. Bilang
LESSON
ng mag-aaral
ng iba pang gawain para sa remediation: direksiyon.
require 11:10
Ipagamit
remediation AM-12:00
sa mag-aaral
require
out
NN (Hummingbird)
ang mga mapa na nakapaskil
remediation sa pisara.
require remediation
______ out of ___
require remediation
I.C.Pagtataya
Nakatulong ngba ang remedial? Bilang ngDALUBGURO:
aralin
LOG Pagsasapuso
______out of _____ ______out of _____ PUNONGGURO:
______out of _____ ______out of _____
mag-aaral na nakaunawa sa aralin: caught Paano
Itanong: mo the
up with pahahalagahan
caught angup ginagawa
with ngcaught iyong magulang
up with thepara sa iyo?caught up with the
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sagutin ang mgaVioleta
lesson. tanong:O. Requinala,
the lesson.Ph.D. lesson. lesson.
Angelo L. Eduardo, Ph.D.
Bilangatngremediation
D. aralin mga mag-aaral na magpapatuloy A. Ilarawanor
______out ang mga tauhan
_____ batay
Master______out
Teacher sa IIikinilos
or _____o iginawi.______out or _____ ______out
Principalor
IV_____
sa remediation: B. Gumawa
continue ng mapa gamit continue
to require ang pangalawang
to require direksiyon. iyo? to require
continue continue to require
V. MGA TALA (21) Stork
remediation. (22) Flamingo
remediation. (23) Falcon
remediation. (24) Hummingbird
remediation.
E. Alin sa mga istrateheyang panturo ang 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____
___Experiment
4 – _____ 1 –___Role
_____ Play4 – ___Collaborative
_____ 1 – _____ Learning
4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____
nakatulong ng lubos? Paano ito
___Lecture
3 – _____ 0 –___Discovery
_____ 3 – _____ ___Complete IMs 3 – _____
0 – _____ Why?0________________________
– _____ 3 – _____ 0 – _____
nakatulong?
VI. PAGNINILAY
F. Anong suliranin ang aking naranasan na (21) Stork
___Bullying among pupils (22) Flamingo
___Pupils’ behavior/attitude(23) Falcon (24) Hummingbird
A. nasolusyonan
Bilang ng mag-aaral na nakakuha
sa tulong ng 80%
ng aking punong- _____out of IMs
___Colorful ____pupils _____out of___Unavailable_____out technology of equipment
____pupils (AVR/LCD)
_____out of
sa
guropagtataya:
at superbisor? got 80% of learning
___Science/Computer/Internet ____pupils
lab got 80% of got 80% of learning ____pupils got 80% of
G. Anong kagamitang panturo ang aking learning learning
B. nadibuho
Bilang ng namag-aaral naibahagi
nangangailangan ___Localized
______ out of videos___ ______ out of ___Making
___ big
______booksoutfrom views of the ______
of ___ locality out of ___
nais kong sa mga
ng iba pang gawain para sa remediation : ___Local
require music compositionrequire remediation
remediation ___Recycling of plastics
require for contemporary
remediation arts remediation
require
kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahana at tatas sa pagsasalita at pagpapapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang katangian ng mga sa napakinggang kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusulat ng sariling talambuhay. F4PU-IIIb-2.5
II. NILALAMAN Pagsulat ng Sariling Talambuhay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng


learning resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, halimbawa ng talambuhay, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Pagbabaybay
pagsisimula ng aralin Muling pagtuturo ng mga salita linggong ito. Hikayatin ang mga mag-aaral na magbabahagi ng
kanilang sariling pangungusap kaugnay ng mga nililinang na salita.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Balikan
Itanong: Sino ang ating bida sa kuwento? Ilarawan siya.

Gawin Natin
Ipakita ang isang timeline.
 Ano-ano ang pangyayari sa kuwento?
 Alin sa mga ito ang una? Pangalawa?
 Pangatlo? Pang-apat? Katapusan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Tumawag ng ilang mag-aaral upang isalaysay ang buhay ng bida sa kuwento sa tulong ng timeline.
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Hayaang magbigay ang mga mag-aaral ng pangungusap tungkol sa bawat kahon.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Sabihin ngayon, isusulat natin ang talambuhay ng bida sa kwento.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Gawin Ninyo
Formative Assesment 3) Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo C, KM p.106.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Gawin Mo
buhay Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo D, KM p. 111.
H. Paglalahat ng aralin Paglalahat
Ipagawa ang Isaisip Mo A, KM, p. 112.
I. Pagtataya ng aralin Matapos ang inilaang oras, tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi ng kanilang sagot.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sumulat ng inyong sariling talambuhay.
aralin at remediation
V. MGA TALA (21) Stork (22) Flamingo (23) Falcon (24) Hummingbird
5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____
4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____
3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____
VI. PAGNINILAY (21) Stork (22) Flamingo (23) Falcon (24) Hummingbird
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% _____out of ____pupils _____out of _____out of ____pupils _____out of
sa pagtataya: got 80% of learning ____pupils got 80% of got 80% of learning ____pupils got 80% of
learning learning
______ outCamarin
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan PAARALAN: of ___ Elementary
______ out of ___
School ______ out of ___ Ikaapat______ out of ___
ANTAS:
ng iba pang gawain para sa remediation: require
GURO:remediation
Elyssa Bettina J.require remediation
Tolentino require remediation Filipinorequire remediation
ASIGNATURA:
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ______out of _____ ______out
PETSA: Pebrero 2, 2023 (Huwebes) of _____ ______out of _____ Ikatlo ______out of _____
MARKAHAN:
GRADES 1saTO
mag-aaral na nakaunawa 12
aralin: caught
ORAS: 5:50 up with the AM
AM -6:40 caught
(Falcon) up with caughtBILANG
up withNGthe 1 caught up with the
DAILY lesson. 6:40 AM-7:30 AMthe(Flamingo)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ______out 10:20or _____
lesson. lesson. LINGGO: lesson.
AM -11:10______out
AM (Stork)or _____ ______out or _____ ______out or _____
sa remediation: LESSON continue to 11:10
requireAM-12:00 continue to require
NN (Hummingbird) continue to require continue to require
remediation.
DALUBGURO: remediation. remediation.
PUNONGGURO: remediation.
LOG
E. Alin sa mga istrateheyang panturo ang
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
nakatulong ng lubos? Paano ito
___Lecture ___Discovery
Violeta ___Complete
O. Requinala, Ph.D. IMs Why? ________________________
Angelo L. Eduardo, Ph.D.
nakatulong?
Master Teacher II Principal IV
F. Anong suliranin ang aking naranasan na ___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
nasolusyonan sa tulong ng aking punong- ___Colorful IMs ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
guro at superbisor? ___Science/Computer/Internet lab
G. Anong kagamitang panturo ang aking
___Localized videos ___Making big books from views of the locality
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
___Local music composition ___Recycling of plastics for contemporary arts
kapwa ko guro?
PAARALAN: Camarin Elementary School ANTAS: Ikaapat
GURO: Elyssa Bettina J. Tolentino ASIGNATURA: Filipino
PETSA: Pebrero 3, 2023 (Biyernes) MARKAHAN: Ikatlo
GRADES 1 TO 12 ORAS: 5:50 AM -6:40 AM (Falcon) BILANG NG 1
I. LAYUNIN
DAILY
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas6:40 ang
AM-7:30 AM (Flamingo)
kakayahan LINGGO:sa napakinggan
sa mapanuring pakikinig at pag-unawa
10:20 AM -11:10 AM (Stork)
LESSON
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusunod sa napakinggang hakbang
Nakikinig at11:10 AM-12:00
nakatutugon NNangkop
nang (Hummingbird)
at wasto
DALUBGURO: PUNONGGURO:
II. NILALAMAN
LOG
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusunod ang napakinggang panuto o hakbang ng isang
Pagsunod Sa Napakinggang Panuto o Hakbang Ng Isang Gawain
gawain F4PN-IIIa-e-1.1

III. KAGAMITANG PANTURO Violeta O. Requinala, Ph.D. Angelo L. Eduardo, Ph.D.


A. Sanggunian Master Teacher II Principal IV
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng


learning resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart ng gawain
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Pagbabaybay
pagsisimula ng aralin Pagsusulit na pang-masteri
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kung Natutuhan

Gawain A
Mag-isip ng limang panutong ipagagawa sa kapareha. Siguraduhing gamitin ang mga pangalawang
direksiyon. Bigyan ng sapat na oras ang mag-aaral upang makapaghanda. Matapos ang inilaang oras,
bigyan ng hudyat upang makapaghanap ang bawat isa ng kaperaha.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Gawain B
aralin Balikan ang mga nasaksihang kilos sa naunang gawain.
Gumawa ng tatlong pangungusap na maglalarawan ng mga nasaksihang kilos ng kaklase. Bilugan
ang mga pang-abay na ginamit.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Kung Hindi Natutuhan
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Gawain A
Bago simulan ang gawain na ito, maglagay ng ilang mga bagay sa bawat direksiyon ng silid-aralan.

Sabihin sa mga mag-aaral:


Saan makikita ang ______ (sabihin ang ngalan ng bagay)?
Itama ang sagot ng mag-aaral kung mali.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain B
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Tumawag ng ilang mag-aaral upang magpakita ng kilos.
Tumawag ng ibang mag-aaral na maglalarawan nito gamit ang pang-abay.

Itanong:
Ano ang pang-abay?
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Gawaing Pantahanan
Formative Assesment 3) Gumawa ng diary ng mga gawaing pinagtutulungan ng buong mag-anak sa loob ng isang linggo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Salungguhitan ang mga pang-abay na ginamit.
buhay
H. Paglalahat ng aralin Pagtatapos
Pagawin ang bawat pangkat ng isang matibay na bahay gamit ang mga makikita sa kapaligiran.

I. Pagtataya ng aralin Matapos ang inilaang oras, subuking hipan ang bawat bahay na nagawa ng pangkat. Ang pangkat na
hindi natumba ang bahay ang mabibigyan ng puntos sa gawaing ito.

Itanong:
Paano tayo magiging matibay sa lahat ng pagsubok?
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sagutin ang mga tanong sa gawaing ibibigay ng guro.
aralin at remediation
V. MGA TALA (21) Stork (22) Flamingo (23) Falcon (24) Hummingbird
5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____ 5 – _____ 2 – _____
4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____ 4 – _____ 1 – _____
3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____ 3 – _____ 0 – _____
VI. PAGNINILAY (21) Stork (22) Flamingo (23) Falcon (24) Hummingbird
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% _____out of ____pupils _____out of _____out of ____pupils _____out of
sa pagtataya: got 80% of learning ____pupils got 80% of got 80% of learning ____pupils got 80% of
learning learning
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ______ out of ___ ______ out of ___ ______ out of ___ ______ out of ___
ng iba pang gawain para sa remediation: require remediation require remediation require remediation require remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ______out of _____ ______out of _____ ______out of _____ ______out of _____
mag-aaral na nakaunawa sa aralin: caught up with the caught up with caught up with the caught up with the
lesson. the lesson. lesson. lesson.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ______out or _____ ______out or _____ ______out or _____ ______out or _____
sa remediation: continue to require continue to require continue to require continue to require
remediation. remediation. remediation. remediation.
E. Alin sa mga istrateheyang panturo ang
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
nakatulong ng lubos? Paano ito
___Lecture ___Discovery ___Complete IMs Why? ________________________
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na ___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
nasolusyonan sa tulong ng aking punong- ___Colorful IMs ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
guro at superbisor? ___Science/Computer/Internet lab
G. Anong kagamitang panturo ang aking
___Localized videos ___Making big books from views of the locality
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
___Local music composition ___Recycling of plastics for contemporary arts
kapwa ko guro?

You might also like