You are on page 1of 16

School: Kaila Elementary School Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Learning


Teacher: Niña Grace G. Peliño Area: Filipino
Galilei 10:40-11:10
Teaching Dates WEEK 8
and Time: Abril 3, April 5 Quarter: IKATLO

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya,
Pangnilalaman kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa napakinggang
Pagganap kuwento
C. Mga Kasanayan sa Naisasalaysay muli
Pagkatuto ang napakinggang
(Isulat ang code sa teksto gamit ang
bawat kasanayan) sariling salita

F4PS-III-h6.6
Pagsalaysay muli nng Holiday REMEDIAL CLASS HOLIDAY HOLIDAY
II. NILALAMAN napakinggang teksto ANTIPOLO HOLY THURSDAY GOOD FRIDAY
(Subject Matter) gamit ang sariling CITYHOOD DAY
salita
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa
Gabay sa
Pagtuturo
2.Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang Modules Modules Modules Modules
kagamitan mula https://
sa LRDMS grade5.modyul.online
/filipino-5-modyul-7-
pagsasalaysay-muli-
sa-napakinggang-
teksto-sa-tulong-ng-
mga-pangungusap/

B. Iba pang Audio/Visual Audio/Visual Audio/Visual Audio/Visual


Kagamitang Panturo Presentation Presentation Presentation Presentation, Tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Paano bigyan ng isang
nakaraang Aralin o pamagat ang talata?
pasimula sa bagong
aralin
(Drill/Review/
Unlocking of
difficulties)
B.Paghahabi sa May paboritong
layunin ng aralin laruan si Gaile. Dala
(Motivation) niya ito kahit saan
siya
magpunta. Katabi rin
niya ito sa pagtulog.
Sa kaniyang pagkain,
pinauupo
din niya ito sa
katabing upuan.
Madalas niya itong
bihisan ng makukulay
na mga kasuotan.
Ipinapatahi pa niya
ito sa kaniyang Tita
Marnie.
Pinagawan pa niya ito
ng sapatos kaparehas
ng kanyang paborito.
Minsan,
isinasabay niya ito sa
kaniyang pagligo.
Maingat niyang
susuklayan ito at
lalagyan ang buhok
ng kaparehas sa
kaniyang pantali.
Talaga namang
mahal na mahal niya
ito. Ang pangalan niya
ay Chloe.
- Gesille G.
Grande, Borongan
City Division
Pakinggan ang
maikling sanaysay.
Pagkatapos, punan
ang tsart sa ibaba.

May paboritong
laruan si Gaile. Dala
niya ito kahit saan
siya
magpunta. Katabi rin
niya ito sa pagtulog.
Sa kaniyang pagkain,
pinauupo
din niya ito sa
katabing upuan.
Madalas niya itong
bihisan ng makukulay
na mga kasuotan.
Ipinapatahi pa niya
ito sa kaniyang Tita
Marnie.
Pinagawan pa niya ito
ng sapatos kaparehas
ng kanyang paborito.
Minsan,
isinasabay niya ito sa
kaniyang pagligo.
Maingat niyang
susuklayan ito at
lalagyan ang buhok
ng kaparehas sa
kaniyang pantali.
Talaga namang
mahal na mahal niya
ito. Ang pangalan niya
ay Chloe.
- Gesille G.
Grande, Borongan
City Division
May paboritong
laruan si Gaile. Dala
niya ito kahit saan
siya
magpunta. Katabi rin
niya ito sa pagtulog.
Sa kaniyang pagkain,
pinauupo
din niya ito sa
katabing upuan.
Madalas niya itong
bihisan ng makukulay
na mga kasuotan.
Ipinapatahi pa niya
ito sa kaniyang Tita
Marnie.
Pinagawan pa niya ito
ng sapatos kaparehas
ng kanyang paborito.
Minsan,
isinasabay niya ito sa
kaniyang pagligo.
Maingat niyang
susuklayan ito at
lalagyan ang buhok
ng kaparehas sa
kaniyang pantali.
Talaga namang
mahal na mahal niya
ito. Ang pangalan niya
ay Chloe.
- Gesille G.
Grande, Borongan
City Division
May paboritong
laruan si Gaile. Dala
niya ito kahit saan
siya magpunta. Katabi
rin niya ito sa
pagtulog. Sa kaniyang
pagkain, pinauupo
din niya ito sa
katabing upuan.
Madalas niya itong
bihisan ng makukulay
na mga kasuotan.
Ipinapatahi pa niya
ito sa kaniyang Tita
Marnie. Pinagawan pa
niya ito ng sapatos
kaparehas ng
kanyang paborito.
Minsan, isinasabay
niya ito sa kaniyang
pagligo. Maingat
niyang susuklayan ito
at lalagyan ang
buhok ng kaparehas
sa kaniyang pantali.
Talaga namang
mahal na mahal niya
ito. Ang pangalan niya
ay Chloe. - Gesille G.
Grande, Borongan
City Division

Punan ang tsart ng


hinihinging
impormasyon
Paboritong
laruan
Mahahalag
ang
pangyayari
sa
sanaysay
Patunay
ng
pagiging
paboritong
laruan ng
may ari

C.Pag- uugnay ng mga Ang kakayahang


halimbawa sa makapagsalaysay
bagong aralin muli ay isang
(Presentation) patunay na may
nakuhang bagong
kaalaman ang isang
indibidwal mula sa
kanyang pakikinig.
Ang pakikinig ay
isang aktibong
gawain na may
nagaganap na
pagpoproseso sa isip
ng tagapakinig na
kung saan
nabibigyang
kahulugan ang mga
tunog at salita.
Mahalaga ang
pakikinig sa bawat
gawaing isinasagawa
na may kaugnayan
sa paglinang nito sa
kadahilanang:
a. nagiging
matagumpay ang tao
sa anumang larangan
ng buhay;
b. magkakaroon ng
kabisaan ang
pakikipagkomunikasy
on sa iba’t ibang
sitwasyon;
c. napapalawak ang
kaalaman sa iba’t
ibang bagay; at
d. nauunawaan at
naigagalang ang
kapwa nang sa gayon
ay igalang ka rin ng
iba.

D.Pagtatalakay ng Ipabasa ang tula at


bagong konsepto at pakinggang mabuti
paglalahad ng bagong ang mahahalagang
kasanayan No I impormasyon.
(Modeling) Pagkatapos, punan
ang tsart sa ibaba
Ipabasa ang tula at
pakinggang mabuti
ang mahahalagang
impormasyon.
Pagkatapos, punan
ang tsart sa ibaba

Kalikasan ating
Pangalagaan
Kahit saang dako
ibaling ang tingin
Kasaganaan ng
paligid ating
mapapansin
Mga biyayang kaloob
ng Diyos sa atin.
Nakalulungkot lang
isipin,
Hangad ng iilan ito ay
sirain.

Ating kabuhayan
nagmula sa
kalikasan.
Ipinagkaloob ng
Maykapal kaya’t ating
alagaan.
Tayo’y magkaisa’t
ating pagyamanin,
Ating alagaan
biyayang kaloob sa
atin.

Programa ng
pamahalaan isulong,
pagyamanin.
Waste segregation
pag-ibayuhin at
paigtingin.
Mga basura sa
tahanan nawa’y
limitahin,
Reuse, reduce, recycle
ating pag-ibayuhin.

- Mercia C. Gilbuena
DepEd Borongan City

E. Pagtatalakay ng Punan ang tsart ng


bagong konsepto at hinihinging
paglalahad ng bagong impormasyon mula sa
kasanayan No. 2. napakinggang tula
( Guided Practice)
Pamagat
ng Tula
Mga
ipinagkalo
ob ng
maykapal
May akda
ng tula

F. Paglilinang sa Pakinggang mabuti


Kabihasan ang talata. Isalaysay
(Tungo sa Formative ang kuwento sa
Assessment pamamagitan ng
( Independent pagsagot sa mga
Practice ) tanong
Ang magkaibigang
Ana at Lina ay
tahimik na nagbabasa
ng aklat sa
loob ng silid-aklatan.
Kailangan nilang
tapusin ang ibinigay
na takdang-
aralin ng kanilang
guro sa Filipino.
Pagkatapos ng
tatlumpong minuto ay
dali-daling lumabas
ang magkaibigan. Sa
wakas, natapos din
nila ang
ipinapagawa ng
kanilang guro.
Nagpasya silang
pumunta sa kantina
upang bumili ng
makakain. Habang
naglalakad ay may
narinig silang tila
ungol ng aso. Dagli
nilang hinanap ang
pinanggalingan ng
tunog. Sa
dakong hardin ng
paaralan, may nakita
silang dalawang tuta
na nahulog
sa kanal. Mabilis na
tumakbo si Ana
upang humingi ng
tulong.
Nakasalubong ni Ana
ang kanilang guro
sa P.E. na si G. Año.
Sa
kaniya siya humingi
ng tulong. Sabay
nilang pinuntahan
ang
kinaroroonan ng
kaniyang kaibigang
si Lina. Nasa kanal
pa rin ang
dalawang tuta.
Tinulungan sila ni
G. Año na mailigtas
ang mga tuta.
Tuwang-tuwa ang
magkaibigan nang
makuha mula sa
kanal ang dalawang
tuta.
- Gesille G. Grande
DepEd Borongan
City Division

Mga tanong:

1.Sino-sino ang
pangunahing tauhan
sa kuwento?
2.Ano-ano ang ginawa
ng magkaibigan sa
araw na iyon?
3.Ano ang narinig ng
dalawang
magkaibigan?
4.Sino ang tumulong
kina Lina at Ana?
5.Kung ikaw ay isa sa
magkaibigan, gagawin
mo rin ba ang
kanilang
ginawa? Bakit?

G.Paglalapat ng Bilang isang mag-


aralin sa pang araw aaral, paano
araw na buhay makakatulong ang
(Application/Valuing) pagsalaysay muli ng
mga pangyayari sa
araw-araw na
Gawain?
H. Paglalahat ng Isaisip
Aralin Ang pagsasalaysay
(Generalization) muli sa
napakinggang teksto
ay isang gawain na
nagpapatunay na
may natutunan
tayong
kaalaman mula sa
ating napakinggang
impormasyon saan
man ito nakuha.
Ang
pagsasalita o
pagsasalaysay ay
ang
kakayahang maihatid
sa pamamagitan ng
mga salitang
nauunawaan ng
kausap at sa
pamamagitan ng
wika na karapat-
dapat
hindi lamang sa
nagsasalita kundi
maging
sa kausap man
I.Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba
ang remedia? Bilang ng
mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking
nararanasan
sulusyunan sa
tulong ang aking
punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na
nais kung
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Niña Grace G. Peliño Jerry D. Cabangon, Ph D


Teacher I School Head

Ating kabuhayan nagmula sa kalikasan.

Ipinagkaloob ng Maykapal kaya’t ating alagaan.


Tayo’y magkaisa’t ating pagyamanin,
Ating alagaan biyayang kaloob sa atin.

Programa ng pamahalaan isulong, pagyamanin.


Waste segregation pag-ibayuhin at paigtingin.
Mga basura sa tahanan nawa’y limitahin,
Reuse, reduce, recycle ating pag-ibayuhin.

- Mercia C. Gilbuena
DepEd Borongan City

ng kakayahang makapagsalaysay muli ay


isang patunay na may nakuhang bagong kaalaman
ang isang indibidwal mula sa kanyang pakikinig.
Ang pakikinig ay isang aktibong gawain na may
nagaganap na pagpoproseso sa isip ng tagapakinig
na kung saan nabibigyang kahulugan ang mga
tunog at salita. Mahalaga ang pakikinig sa bawat
gawaing isinasagawa na may kaugnayan sa
paglinang nito sa kadahilanang:
a. nagiging matagumpay ang tao sa anumang
larangan ng buhay;
b. magkakaroon ng kabisaan ang
pakikipagkomunikasyon sa iba’t ibang
sitwasyon;
c. napapalawak ang kaalaman sa iba’t ibang
bagay; at
d. nauunawaan at naigagalang ang kapwa nang
sa gayon ay igalang ka rin ng iba.

Pakinggang mabuti ang talata. Isalaysay ang


kuwento sa pamamagitan ng
pagsagot sa mga tanong sa susunod na pahina.
May paboritong laruan si Gaile. Dala niya ito kahit saan siya
magpunta. Katabi rin niya ito sa pagtulog. Sa kaniyang pagkain, pinauupo
din niya ito sa katabing upuan. Madalas niya itong bihisan ng makukulay
na mga kasuotan. Ipinapatahi pa niya ito sa kaniyang Tita Marnie.
Pinagawan pa niya ito ng sapatos kaparehas ng kanyang paborito. Minsan,
isinasabay niya ito sa kaniyang pagligo. Maingat niyang susuklayan ito at
lalagyan ang buhok ng kaparehas sa kaniyang pantali. Talaga namang
mahal na mahal niya ito. Ang pangalan niya ay Chloe.
- Gesille G. Grande, Borongan City Division
Ipabasa ang tula at pakinggang mabuti ang mahahalagang impormasyon.
Pagkatapos, punan ang tsart sa ibaba

You might also like