You are on page 1of 8

School: Kaila Elementary School Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: Niña Grace G. Peliño Learning Area: Filipino
Galilei 11:40-12:00
Teaching Dates and Abril 17-21,2023
Time: WEEK 9 Quarter: IKATLO

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
Pangnilalaman karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Napahahalagahan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram
Pagganap sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Nasusukat ang Naipakikita ang pag- Naipakikita ang pag- Pagbabalik-aral sa
Pagkatuto kalakasan at kahinaan unawa sa pinanood sa unawa sa pinanood sa Filipino 4
(Isulat ang code sa ng bawat mag-aaral pamamagitan ng pamamagitan ng
bawat kasanayan) pagbibigay ng ibang pagbibigay ng ibang
pagwawakas ayon sa pagwawakas ayon sa
sariling saloobin o sariling saloobin o
paniniwala paniniwala
F4PD-IIIh-7.2 F4PD-IIIh-7.2

IKA-APAT NA Pagbibigay ng ibang Pagbibigay ng ibang Pagbabalik-aral Holiday


II. NILALAMAN LAGUMANG pagwawakas ayon sa pagwawakas ayon sa para sa paghahanda sa Eid’l Fitr
(Subject Matter) PAGSUSULIT sariling saloobin o sariling saloobin o Ikatlong Markahang
paniniwala paniniwala Pagsusulit

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modules Modules Modules Modules
kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio/Visual Audio/Visual Audio/Visual Audio/Visual
Panturo Presentation Presentation Presentation Presentation, Tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Ano ang pangatnig?
nakaraang Aralin o Ano-ano ang mga uri
pasimula sa bagong ng pangatnig?
aralin
(Drill/Review/
Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin Mahilig ka bang
(Motivation) manood?
Ano ang madalas mong
panoorin?

Alamin Natin!
Ano kaya ang gustng
panoorin ni Roy?
C. Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Basahin at Unawain
aralin Nasa sala ang buong
(Presentation) pamilyang Santos,
malivban kay Roy, ang
bunsong anak na
lalaki. Pinapanood ng
mag-anak ang isang
pelikula. Tuwang-tuwa
sa panonood ang laaht
noon,nang walang ano-
ano ay dumating si Roy
at igniit na ang ibig
niyang panoorin ay
basketbol. “Ngunit
boksing ang ibig kong
panoorin pagkatapos
ng pelikula”. Wika ng
ama. Pagkatapos ng
pelikula, isasara ko na
ang telebisyon”, galit
na wika ng ina

Tanong :
1.Ano ang ginagawa ng
mag-anak sa sala?
2.Ano ang gustong
panoorin ni Roy?
3. Bakit nagalit ang
ina?
4. Kung ikaw si Roy
magpapaubaya ka ba
sa gusto ng ama?
5. Kung ikaw ang
magbibigay ng sariling
wakas sa kuwento, ano
ito?
D. Pagtatalakay ng Pagbibigay Wakas sa
bagong konsepto at Napanood Ayon sa
paglalahad ng bagong Sariling Opinyon Ang
kasanayan No I pabibigay wakas sa
(Modeling) napanood ayon sa
sariling opinyon ay tulad
din ng muling
pagsasalaysay sa
napakinggang teksto o
kuwento, maaaring
pasalita o pasulat. Sa
pagbibigay ng opinyon
kinakailangan ang
kasiguraduhan na
mailahad ang mga ideya
nang may kaayusan;
kaisahan at kaugnayan.
Kaisahan – Ito ay
nangangahulugang ang
lahat ng mga ideya sa
talata ay maayos na
nakalahad. Sa
pamamagitan ng
kaisahan, ang mga
mambabasa o
tagapakinig ay
nagkakaroon ng pang
unawa sa mga ideyang
ipinapahayag.
Kaugnayan – Ang mga
pangungusap ay dapat
magkakaugnay upang
magpatuloy ang daloy ng
diwa buhat sa simula
hanggang dulo ng
pahayag. Mahalaga ang
papel ng pangatnig o
mga salita na ginagamit
bilang tagapag-ugnay sa
talata.
E. Pagtatalakay ng Panuto: Basahin vang
bagong konsepto at maikling kuwento at
paglalahad ng bagong ibigay ang wakas nito
kasanayan No. 2.
( Guided Practice) 1.Naglalaro kayo.
Umakyat ka sa mataas
nap uno. Pinababa ka ng
kalaro mo dahil
mukhang mababali na
ang sangang
tinutuntungan mo
Wakas:
_______________________
2. nagswimming kayo.
Sinabi ng tatay mo na
huwang kang pupunta
sa malalim dahil hindi
ka sanay lumangoiy/
Wakas:
3. Umaga, nakaita ka ng
nanay mo na kumakain
ka ng manggang hilaw.
Sinaway ka niya. Baka
raw sumakit ang tiyan
mo.
Wakas:
_______________________
4.Naghabulan
kayo.Pinstigil kayo ng
inyong katulong.
Natatakot siyang baka
kayo ay makabasag sa
sala.
Wakas:
_______________________
5.May pagsusulit kayo
bukas. Maganda ang
palabas sa telebisyon
kaya ayaw mong mag-
aral. Twag nang tawag s
aiyo sang kapatid mong
magtuturo s aiyo
Wakas:
_______________________
F. Paglilinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin Paano nakakatulong ang


sa pang araw araw na pagbibigay ng wakas
buhay ayon sa sariling saloobin
(Application/Valuing) o paniniwala

H.Paglalahat ng Aralin Ano ang pinagkaiba ng


(Generalization) kaisahan at kaugnayan?
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin sa loob ng
kahon ang angkop na
wakas ng bawat maikling
kuwento

_____1. Pinakamasarap
ang longganisa at
tocinong ginagawa ni
Aling Betty Ngayon
nama’y panay
eksperimento niya sa iba
pang produktong karne.
______2. Maganda at
malayos ang tinig ni
Beth. Tuwing umaga,
nagsasanay siya ng
tamang tyempo at
kumpas.
_______3. Mang-awit sa
isang malaking hotel si
Arman. Malimit
namamalat siya dahil
inom siya ng inom ng
malamig na tubig.
_______4 kayhusay ni
Ellen sa kompyuter.
Ibinuhos niya ang
kaniyang atensyon sap
ag-aaral ng
makabbagong kaalaman
sa kompyurt.
_______5. gumaganda at
tumataba ang mga
halamang naalagaan ni
Mang Pastor. Pumasok
siyang hardinero sa
isang mayamang
pamilya.
A. Lalo pa siyang
huhusay pag-
awit
B. Titigilan na niya
ang pag-inom ng
malamig at
bumalik ang
boses niya
C. Natuwa ang
kniyang amo
dahil sa angking
gsling niya sa
paghahalaman
D. Nakikilala siya at
naituro ang
kaniyang mga
natutuhan
E. Lalo pa siyang
makikilala sa
kaniyang
masarap na luto

J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
(Assignment)
1. Mga Tala
2. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking
nararanasan sulusyunan
sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na
nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:
Checked by:

Niña Grace G. Peliño Jerry D. Cabangon, Ph D


Teacher I School Head

You might also like